• Hiện tại trang web đang trong quá hình chuyển đổi và tái cấu trúc lại chuyên mục nên có thể một vài chức năng chưa hoàn thiện, một số bài viết và chuyên mục sẽ thay đổi. Nếu sự thay đổi này làm bạn phiền lòng, mong bạn thông cảm. Chúng tôi luôn hoan nghênh mọi ý kiến đóng góp để chúng tôi hoàn thiện và phát triển. Cảm ơn

Chat trên mobile với ứng dụng Nimbuzz V2.0.3_S60V2 Vh by trubic SymPViet

DreamLand

sao download không được vậy các bạn???
Nếu trình duyệt IE thì chuột phải save target,
Trình duyệt khác cũng tương tự!

File đính kèm mà ko down đc hả bạn.
Ðúng đấy jimmyvn88 nếu không biết mà nhấp chuột trái vào thì sẽ ra xem hồ sơ và gửi tin nhắn.
Posted via Mobile Device

TruBic

Well-Known Member
Là sao em :-? Dùng IDM nhấp vào tự bắt link mà down mà :-??
Posted via Mobile Device
Ờ phải rồi,hok để ý. Onl Pc mà ko down đc thì thật là... . Mà click đúp vào là down đc cần j Save Taget cho khổ
Nghiã là dùng firebox hay opera thì chỉ cần click chuột trái vào file đính kèm là có thể dow ngay. Nhưng với InternetExplore thì click chuột phải chọn save target as mới dow được đấy anh.
Em để ý các trial mod đều bị như thế. Lúc còn làm mem hay VIP thì dùng InternetExplore là dow file hay lin bằng cách bấm chuột trái là dow ngay. Chỉ có Tmod bị thôi, còn Moderato, Smod, Man... Nếu đính kèm file hay link thì dùng IE Là dow được.
Tại sao Tmod lại bị như thế vậy anh?

tuyetha

Hic bản tuyetha không ăn thua,bản trubic cũng không được,e chạy cả pm hỗ trợ cũng không thể đăng nhập yahô.Dạo này gửi tin trên pv có vấn đề thì phải.Đang cần pm mà không được,yahô thì không đc hic
Posted via Mobile Device

TruBic

Well-Known Member
Hic bản tuyetha không ăn thua,bản trubic cũng không được,e chạy cả pm hỗ trợ cũng không thể đăng nhập yahô.Dạo này gửi tin trên pv có vấn đề thì phải.Đang cần pm mà không được,yahô thì không đc hic
Posted via Mobile Device
Sao anh và 1 số mem như dreamland, anh thangnd... Sài được bản này mà em gái. Máy em có vấn đề rồi, em thử dùng 1 sim khác mạng xem sao nè.

tuyetha

Sao anh và 1 số mem như dreamland, anh thangnd... Sài được bản này mà em gái. Máy em có vấn đề rồi, em thử dùng 1 sim khác mạng xem sao nè.

Không phải do máy đâu a.Chắc do bão,mà em đang ở giữa biển nên sóng yếu là phải rồi

Posted via Mobile Device

HUNGXIPOBOY

Để đáp ứng cho nhu cầu chat trên mobile của nhiều người, nay trubic xin up phần mềm Chat trên mobi Nimbuzz khá quen thuộc.
Với tính năng ổn định không bị out như Slick Nimbuzz hỗ trợ các bạn chat với 15 tài khoản của các công ty nổi tiếng như Yahoo Messenger Skype, MSN, ICQ, AIM, Google Talk....
Lần đầu khi vào ứng dụng các bạn có thể đăng nhập tên tài khoản yahoo hay Nimbuzz (hay 1 số tài khoản khác mà Nimbuzz hỗ trợ) của bạn.
với các mục sau:
*Tên đăng nhập : lưu ý các bạn không cần phải thêm @yahoo.com hay @nimbuzz.com sau tên đăng nhập vì ứng dụng nimbuzz sẽ tự động thêm vào cho các bạn.
*Mật khẩu : các bạn nhập mật khẩu của tài khoản của các bạn vào.
sau khi nhập tên và mật khẩu thì bạn chọn Hiện trạng ban đầu với các chế độ
+ Online (Trực tuyến)
+Luôn luôn
+Bận
+ Đăng nhập Offline (Ngoại tuyến)
Đăng nhập tự động : Bạn chọn là có nhé như vậy thì nếu bị rớt mạng Nimbuzz sẽ tự động đăng nhập cho bạn.
+Mặc định kết nối: Bạn có thể thiết lập cho nó để sau này nó ko hỏi bạn điểm truy cập nữa.
các bạn cũng có thể chat theo nhóm hay tìm kiếm phòng chat hay chat với những tên đã có trong danh sách của bạn.
không dừng ở đó với NimBuzz bạn có thể chia sẻ các tập tin, hình ảnh với bạn bè của bạn.Bạn có thể chụp ảnh rồi gửi cho họ.
Các bạn có thể thay đổi các cài đặt để thuận tiện hơn trong việc sử dụng.
còn rất nhiều tính năng khác đang chờ các bạn khám phá, đã Việt hóa hết ngôn ngữ nên cũng ko còn khó khăn gì trong việc sử dụng.
Trong quá trình việt hóa có 1 số từ trubic nghĩ rằng để nguyên sẽ hay hơn ví dụ các từ Online, Offline, với lại việt hóa xong gần 900 ký tự này đủ để cho trubic hoa mắt mỏi tay rồi.
Vì đây là ứng dụng chỉ dành cho các dòng máy V2 trở lên nên các dòng V1 sẽ không sài được bản Việt hóa này.
các bạn sài dòng V1 có thể vào website của Nimbuzz để dow bản phù hợp hơn : http://www.nimbuzz.com
Chúc tất cả có những giây phút chat thật vui vẻ với PM Nimbuzz này.
Sao mình dùng N6260 mà cài đặt Nimbuzz V2.0.3 xong rùi=>ra Menu ần vào biểu tượng Nimbuzz không thể nào vào được nhỉ?Chẹp ....Bạn nào biết sao chỉ mình với?:(

DreamLand

Sao mình dùng N6260 mà cài đặt Nimbuzz V2.0.3 xong rùi=>ra Menu ần vào biểu tượng Nimbuzz không thể nào vào được nhỉ?Chẹp ....Bạn nào biết sao chỉ mình với?:(
Nimbuzz này dành cho v2, 6260 tuy là v2 nhưng là fp1, cũng giống như 7610 sẽ không dùng được bản này.

Posted via Mobile Device

quangdct

N6681 ko sử dụng đc.Bấm vào là out ngay. Thật tiếc wá. Đành thèm thuồng mà nhìn thôi

gily4ever

vấn đề quan tâm nhất của các bạn là liệu phần mềm này có cho phép truy cập nhanh và ít tốn kém không??Các anh pro trả lời giúp ạ:-?

manhtu

N6681 ko sử dụng đc.Bấm vào là out ngay. Thật tiếc wá. Đành thèm thuồng mà nhìn thôi
Bản việt này mình chưa thử nhưng bản eng thì 6681 chạy ầm ầm
vấn đề quan tâm nhất của các bạn là liệu phần mềm này có cho phép truy cập nhanh và ít tốn kém không??Các anh pro trả lời giúp ạ:-?

truy cập với tốc độ bình thường, và rất tốn dung lượng

DreamLand

Bản việt này chỉ chạy hoàn hảo trên N70, N72, N90.
Nếu anh download bản eng cho riêng 6681 thì chạy ầm ầm là đúng rồi nè:D còn nữa,riêng DL chỉ có nimbuzz là truy cập ổn định. còn những phần mềm khác thì rất khổ sở, May mà từ ngày Slick fix login thì có thêm lựa chọn hay.
Hình như nhiều anh em muốn việt hóa nốt v1!!!

TruBic

Well-Known Member
Bên topic s60 chưa vh có bản eng đó, bản này lấy từ đó ra vh mà, dùng rồi phát biếu nhé.
Từ khi mới up đã nghe thấy manhtu bảo rất tốn dung lượng, vậy ai còn dám sài nimbuz nữa? Mỗi pm đều có 1 cái hay riêng của nó, mà theo số đông vẫn có 1 số người thích dùng nimbuz đấy, riêng mình sài ko thấy rất tốn dung lượng đâu nhé.

manhtu

Bên topic s60 chưa vh có bản eng đó, bản này lấy từ đó ra vh mà, dùng rồi phát biếu nhé.
Từ khi mới up đã nghe thấy manhtu bảo rất tốn dung lượng, vậy ai còn dám sài nimbuz nữa? Mỗi pm đều có 1 cái hay riêng của nó, mà theo số đông vẫn có 1 số người thích dùng nimbuz đấy, riêng mình sài ko thấy rất tốn dung lượng đâu nhé.

Dùng slick đỡ tốn hơn nimbuzz này đấy, vào thẳng trang chủ down cần gì phải đi đâu chứ bạn.
Muốn biết có tốn dung lượng hay không thì cài vài phần mềm chát rồi thử xem dung lượng mỗi lúc login là bao nhiêu.
Chẳng qua có mem kêu 6681 click vào là bị out thì vào đính chính lại là 6681 dùng đc thôi.

Chỉnh sửa cuối:

DreamLand

Dùng slick đỡ tốn hơn nimbuzz này đấy, vào thẳng trang chủ down cần gì phải đi đâu chứ bạn.
Muốn biết có tốn dung lượng hay không thì cài vài phần mềm chát rồi thử xem dung lượng mỗi lúc login là bao nhiêu.
!
Mỗi pm đều có 1 cái hay riêng của nó, mà theo số đông vẫn có 1 số người thích dùng nimbuz đấy, riêng mình sài ko thấy rất tốn dung lượng đâu nhé.
!
Chẳng qua có mem kêu 6681 click vào là bị out thì vào đính chính lại là 6681 dùng đc thôi.
Em đã nói rõ là bản việt hóa khác, bản download ở trang chủ khác rồi nè. Anh thử dùng 6681 vào trang chủ, select device là N7 hay N72 xem có dùng được không nè.
Từ khi mới up đã nghe thấy manhtu bảo rất tốn dung lượng, vậy ai còn dám sài nimbuz nữa?
Nên dừng tranh luận tại đây để người dùng kiểm chứng!

manhtu

như vậy lỗi thuộc về người up rồi, phần mềm hỗ trợ riêng từng model máy chứ không có file cài đặt chung cho 1 dòng máy nào cả.
Tốt nhất ai không dùng được bản VH này thì vào trang chủ down đúng bản dành cho máy mình và copy file rsc VH của trubic đè vào bản eng là xong.

DreamLand

như vậy lỗi thuộc về người up rồi, phần mềm hỗ trợ riêng từng model máy chứ không có file cài đặt chung cho 1 dòng máy nào cả.
Tốt nhất ai không dùng được bản VH này thì vào trang chủ down đúng bản dành cho máy mình và copy file rsc VH của trubic đè vào bản eng là xong.
Trời, đâu có lỗi của ai ở đây đâu anh, cái quan trọng là RSc có tương thích hay không. Copy vào cũng không dùng được , em test rùi nè!