• Hiện tại trang web đang trong quá hình chuyển đổi và tái cấu trúc lại chuyên mục nên có thể một vài chức năng chưa hoàn thiện, một số bài viết và chuyên mục sẽ thay đổi. Nếu sự thay đổi này làm bạn phiền lòng, mong bạn thông cảm. Chúng tôi luôn hoan nghênh mọi ý kiến đóng góp để chúng tôi hoàn thiện và phát triển. Cảm ơn

Chat trên mobile với ứng dụng Nimbuzz V2.0.3_S60V2 Vh by trubic SymPViet

TruBic

Well-Known Member
Để đáp ứng cho nhu cầu chat trên mobile của nhiều người, nay trubic xin up phần mềm Chat trên mobi Nimbuzz khá quen thuộc.
Với tính năng ổn định không bị out như Slick Nimbuzz hỗ trợ các bạn chat với 15 tài khoản của các công ty nổi tiếng như Yahoo Messenger Skype, MSN, ICQ, AIM, Google Talk....
Lần đầu khi vào ứng dụng các bạn có thể đăng nhập tên tài khoản yahoo hay Nimbuzz (hay 1 số tài khoản khác mà Nimbuzz hỗ trợ) của bạn.
với các mục sau:
*Tên đăng nhập : lưu ý các bạn không cần phải thêm @yahoo.com hay @nimbuzz.com sau tên đăng nhập vì ứng dụng nimbuzz sẽ tự động thêm vào cho các bạn.
*Mật khẩu : các bạn nhập mật khẩu của tài khoản của các bạn vào.
sau khi nhập tên và mật khẩu thì bạn chọn Hiện trạng ban đầu với các chế độ
+ Online (Trực tuyến)
+Luôn luôn
+Bận
+ Đăng nhập Offline (Ngoại tuyến)
Đăng nhập tự động : Bạn chọn là có nhé như vậy thì nếu bị rớt mạng Nimbuzz sẽ tự động đăng nhập cho bạn.
+Mặc định kết nối: Bạn có thể thiết lập cho nó để sau này nó ko hỏi bạn điểm truy cập nữa.
các bạn cũng có thể chat theo nhóm hay tìm kiếm phòng chat hay chat với những tên đã có trong danh sách của bạn.
không dừng ở đó với NimBuzz bạn có thể chia sẻ các tập tin, hình ảnh với bạn bè của bạn.Bạn có thể chụp ảnh rồi gửi cho họ.
Các bạn có thể thay đổi các cài đặt để thuận tiện hơn trong việc sử dụng.
còn rất nhiều tính năng khác đang chờ các bạn khám phá, đã Việt hóa hết ngôn ngữ nên cũng ko còn khó khăn gì trong việc sử dụng.
Trong quá trình việt hóa có 1 số từ trubic nghĩ rằng để nguyên sẽ hay hơn ví dụ các từ Online, Offline, với lại việt hóa xong gần 900 ký tự này đủ để cho trubic hoa mắt mỏi tay rồi.
Vì đây là ứng dụng chỉ dành cho các dòng máy V2 trở lên nên các dòng V1 sẽ không sài được bản Việt hóa này.
các bạn sài dòng V1 có thể vào website của Nimbuzz để dow bản phù hợp hơn : http://www.nimbuzz.com
Chúc tất cả có những giây phút chat thật vui vẻ với PM Nimbuzz này.

llTuyetTinhCocll

Tháo dây...... đang bị rối loạn tiêu hoá bên pm Yh kia......giờ gặp cái này phê dã man..... cái này tốn xiền nhiều hem anh?????

DreamLand

Quá tuyệt vời!
Bản NIMBUZZ này tuy tiếng anh nhưng Việt hóa rất vất vả,em đã thử nhưng vẫn chưa xong :(, anh trubic786484 đã xử nó rồi :D,giờ anh em chỉ việc download về xài thui!!!
Mobile đảm bảo hok gì hơn NIMbuZZ về việc chat chít với bạn bè và cộng đồng, Send file pro, và rất nhiều nữa(Mình thích nhất cái khoản gọi điện thoại bằng NIMBUZZ)

TRUBIC786484 no1 NIMBUZZ pro ^^

llTuyetTinhCocll

herher cái này phải ĐN Nimbuzz trước rồi mới zô yh hỡ anh???? ( giống như là phải DN ola rồi mới tới Yh á )

DreamLand

herher cái này phải ĐN Nimbuzz trước rồi mới zô yh hỡ anh???? ( giống như là phải DN ola rồi mới tới Yh á )

Bạn thử đi thì biết mà,Đăng nhập NIMBUZZ trước, sau vào đăng nhập yahoo,gtalk,..
Lần sau đăng nhập NImbuzz không cần phải đăng nhập yahoo,gtalk nữa bạn à
Đã hấp dẫn nay lại càng hấp dẫn hơn!!!
Chúc bạn CHAT đêm ngày,quên ăn ,quên ngủ ^^ :D:D:D

PS:NICK nimbuzz mình là hieukent nhé ai add vào để cùng đàm đạo nhe ^^

hihoha

Well-Known Member
Quá tuyệt vời!
Bản NIMBUZZ này tuy tiếng anh nhưng Việt hóa rất vất vả,em đã thử nhưng vẫn chưa xong :(, anh trubic786484 đã xử nó rồi :D,giờ anh em chỉ việc download về xài thui!!!
Mobile đảm bảo hok gì hơn NIMbuZZ về việc chat chít với bạn bè và cộng đồng, Send file pro, và rất nhiều nữa(Mình thích nhất cái khoản gọi điện thoại bằng NIMBUZZ)
TRUBIC786484 no1 NIMBUZZ pro ^^
Posted via Mobile Device
Công nhận anh TRUBIC quả là kỳ công khj vh thằng Nimbuzz này thật tjếc vì nó hơi kén máy nên e ko dùng ðc.Bùn ghê!
Liệu anh có thê bớt chút thờj gjan vh luôn thg Shmessenger v3.1.7 ko?
thằng này e tìm nát mấy file *.class mà ko thể tìm thấy những từ cần dịch. nản! do trình quá non nên ko thể bít nó ở ðâu.Mấy bản v.2 thì thấy nhưng cũ mèn àh.
Mong a giúp!
Thanks anh nhìu!

nguoiqualoicu

cái này tốn dung lượng hơn cả slick đó, ai dùng sim mobi mà đc gọi là hack thì thoải mái luôn

Đúng vậy, nhưng sim mobi dạo này khó làm ăn quá, trước đây mình cũng xài dạng tự do này đc hơn 2 tháng, bây giờ thì nó phát hiện ra và cắt rồi :D, bây giờ thì chỉ toàn "hack" kiểu đó là chờ nó về gần 0 đồng rồi xài miễn phí 2-3 tiếng cho vui :)).

Ứng dụng Nimbuzz này trước đây thấy toàn là dạng Java kô à, kô ngờ nó có cả dạng sis nữa, cái này thấy cũng khá nổi tiếng ở nước ngoài nhưng ở các 4rum VN thì thấy ít đc cập nhật và Vh nhỉ, nay có bản VH này rồi thì chắc chắn sẽ tăng số lượng người dùng rồi. Mặc dù khi nào cũng có máy tính và mạng bên cạnh nhưng chắc chắn là mình cũng sẽ test để ủng hộ công tìm kiếm và VH nó của tác giả Trubic rồi.

PS: mình có thằng bạn nhờ xóa giúp GPRS của Viettel, mình có đọc 1 lần bên Led hay Gsm gì đó cách hủy rồi nhưng vì kô quan tâm đến mạng này nên kô nhớ cách hủy. Vậy nên ae nào biết thì chỉ giùm với nhé, thank =D>.

Thangnd31082

Goi diên thoai = nimbuzz á.Chêt' $ à

Posted via Mobile Device
Công nhận anh TRUBIC quả là kỳ công khj vh thằng Nimbuzz này thật tjếc vì nó hơi kén máy nên e ko dùng ðc.Bùn ghê!
Liệu anh có thê bớt chút thờj gjan vh luôn thg Shmessenger v3.1.7 ko?
thằng này e tìm nát mấy file *.class mà ko thể tìm thấy những từ cần dịch. nản! do trình quá non nên ko thể bít nó ở ðâu.Mấy bản v.2 thì thấy nhưng cũ mèn àh.
Mong a giúp!
Thanks anh nhìu!

Shmessenger chỉ là một ứng dụng java thôi em , có chi là đáng kể đâu, chạy chắc chắn không thể ổn bằng các ứng dụng .Sis chuyên dụng như Slick chat, Nimbuzz rồi !
Vấn đề của em chỉ là việt hóa ứng dụng java thế nào thôi mà ! Hỏi thêm kinh nghiệm việt hóa của các Pro ấy nhé ! NTD chẳng hạn anh thấy cậu ấy có nhiều ứng dụng java việt hóa lắm chắc " trình" cũng không tới nỗi nào:))

DreamLand

Đúng vậy, nhưng sim mobi dạo này khó làm ăn quá, trước đây mình cũng xài dạng tự do này đc hơn 2 tháng, bây giờ thì nó phát hiện ra và cắt rồi :D, bây giờ thì chỉ toàn "hack" kiểu đó là chờ nó về gần 0 đồng rồi xài miễn phí 2-3 tiếng cho vui :)).

Ứng dụng Nimbuzz này trước đây thấy toàn là dạng Java kô à, kô ngờ nó có cả dạng sis nữa, cái này thấy cũng khá nổi tiếng ở nước ngoài nhưng ở các 4rum VN thì thấy ít đc cập nhật và Vh nhỉ, nay có bản VH này rồi thì chắc chắn sẽ tăng số lượng người dùng rồi. Mặc dù khi nào cũng có máy tính và mạng bên cạnh nhưng chắc chắn là mình cũng sẽ test để ủng hộ công tìm kiếm và VH nó của tác giả Trubic rồi.

PS: mình có thằng bạn nhờ xóa giúp GPRS của Viettel, mình có đọc 1 lần bên Led hay Gsm gì đó cách hủy rồi nhưng vì kô quan tâm đến mạng này nên kô nhớ cách hủy. Vậy nên ae nào biết thì chỉ giùm với nhé, thank =D>.

HEHE MOBIF chưa biết đâu anh à,DL tài khoản vẫn còn mà hok bị MOBIF trừ nè
NIMBUZZ file sis thì có từ khi xuất hiện NIMBUZZ luôn mà anh!
Còn hủy GPRS VIETEL thì gọi tới 19008198 200đ/phút hỏi Tổng đài viên, là ok!
Lưu ý: nhất định Tổng đài viên sẽ hỏi lý do hủy GPRS ^^

DL vừa test NIMBUZZ việt hóa bởi anh Trubic786484 cho N70, và N72 Xài Ok
Bản việt hóa của DL thì chưa xong và cũng không up nữa!
Bản này quá ổn rồi! /Cool

TruBic

Well-Known Member
Sẽ test trên 6260 và cho ý kiến ! Cái ảnh chụp dấu PDAViệt kì công quá nhưng mà cho vô thấy làm giảm tính "bắt mắt" của bài giới thiệu Em à !
Mai anh thử điều chế một cái khác xem sao nhé !
Anh trai ơi, gần đây có 1 số mem lấy Pm vh của pdaviet, chỉnh sửa bản quyền VH, nên từ đây các PM em up lên PDA, em sẽ đóng dấu bản quyền của riêng PDA. Và chỉ có PDA mới có PM vh gốc của em, còn lại thì...

Thangnd31082

Anh trai ơi, gần đây có 1 số mem lấy Pm vh của pdaviet, chỉnh sửa bản quyền VH, nên từ đây các PM em up lên PDA, em sẽ đóng dấu bản quyền của riêng PDA. Và chỉ có PDA mới có PM vh gốc của em, còn lại thì...

Uh ! Vậy cũng được nhưng có cái Screenshot 2.91 pro rồi thì cũng đề nghị anh em là các mẫu con dấu cho v2 rồi pót lên , cái nào đẹp , tao nhã sẽ có nhiều sự lựa chọn. Anh đang thiên về hướng sử dụng con dấu chạy chéo tấm hình từ dưới lên theo chiều từ trái qua phải như vậy sẽ hoành tráng và bắt mắt hơn:))

TruBic

Well-Known Member
Uh ! Vậy cũng được nhưng có cái Screenshot 2.91 pro rồi thì cũng đề nghị anh em là các mẫu con dấu cho v2 rồi pót lên , cái nào đẹp , tao nhã sẽ có nhiều sự lựa chọn. Anh đang thiên về hướng sử dụng con dấu chạy chéo tấm hình từ dưới lên theo chiều từ trái qua phải như vậy sẽ hoành tráng và bắt mắt hơn:))
Anh xem lại topic của NGUYENTRANDUNG đi nè. anh em đã thống nhất việc dùng con dấu rồi.

conghungvn

Kái nimbuzz này wá đỉnh ồi! Nhưng giá như nhà sản xuất cải thiện thêm 1số chứ năng như: chát nhiều njck cùng 1sever (yahoo, Gtak...) hiện chế độ "invisible" của njck khác khj ng ta chốn mình jống của Shmessenger thì ui xồj ôj trả kòz rỳ để bàn!
Ý xýt wên mảj bình luận wá wên kả cảm ơn ták jả 1kâu!
Tks a Trung na! E viết bàj trên mobjle nên h0k cljck thank cho anh đc! hjhj lúk khák a nka!

DreamLand

Mjnh da cai ban tieng anh roi bay gio ban co the up len gium minh rsc tieng viet cua nimbuzz duoc ko
chú ý tiếng việt có dấu nha bạn!
Bản này chỉ dùng cho V2 thôi bạn à !
Nếu bạn đang dùng v2 thì tải file đính kèm trên về cài đặt!
Nếu bạn đang xài v1 thì không được đâu bạn à
Posted via Mobile