• Hiện tại trang web đang trong quá hình chuyển đổi và tái cấu trúc lại chuyên mục nên có thể một vài chức năng chưa hoàn thiện, một số bài viết và chuyên mục sẽ thay đổi. Nếu sự thay đổi này làm bạn phiền lòng, mong bạn thông cảm. Chúng tôi luôn hoan nghênh mọi ý kiến đóng góp để chúng tôi hoàn thiện và phát triển. Cảm ơn

CFW Vietnamese-04 (CFW Belle V2) for X6 /5530 /523x /5800 by ThanhTungHT (02/11/2011)

Status
Không mở trả lời sau này.

vietthuong2005

anh Tùng có mod hẹn giờ quẹt ngang để tắt âm báo không ạ, bản cook của anh em thấy không tiện, chỗ bấm ngừng âm báo nhỏ quá anh ạ, em kết kiểu hẹn giờ cuả bản gốc hơn.

ducthanh2603

bác bày cho em cách edit icon mediabar đi.em cần đổi cái chức bluetooth thành home.bác cho em cái mod show app open.(chứ không phải tắt nó đi)

whithme

PRO có thể thêm trình ghi âm radio vào cho 5233 giúp em với.

liệu có thể thêm cả tính năng như soft " smatsetting " vào được không vậy? tại em thấy soft đó dùng hay hơn nhiều so với việc để các icon trên màn hình điện thoại..

hongson06

bạn thanh tùng ơi! tớ đang dùng con 5230 flash CFW Vietnamese-04 của bạn thấy vào mạng nhiều lúc đơ cả màn hình luôn, bấm các chức năng khác không được, đã flash xong làm theo húớng dẫn ở trên rồi mà vẫn thế, bạn sửa lỗi giúp. cám ơn bạn nhiều!

cuong139

các bác cho em hỏi của em là x6 ver40 bây giờ flash bản này thành ver 32 thì có ảnh hưởng gì sau này không
nếu sau này em lại up lên ver40 có được nữa không

whithme

các bác cho em hỏi của em là x6 ver40 bây giờ flash bản này thành ver 32 thì có ảnh hưởng gì sau này không
nếu sau này em lại up lên ver40 có được nữa không

Theo mình được biết, khi flash máy thì phiên bản được flash phải "bằng" hoặc "cao hơn" với ver của máy lúc hiện tại.

whithme

cái này nó cũng giống như hackphone.

Tại một số diễn đàn mà mình từng vào, thấy các pro nhấn mạnh chú ý là "nếu ver dùng để hack mà thấp hơn ver hiện tại của máy, thì máy không chạy !"

Pro nào nhiều kinh nghiệm rồi thì cho hay đi???? (tại em chưa có điều kiện test nhiều nên cũng chưa có giám làm ngược lại bao giờ!) :p

cuong139

bác ThanhtrungHT ơi cho em xin những file mod của bản này được không.? em muốn thử nhét vào rof2 của ver40 xem chạy được không

cuti2105

k biết có ai bị như mìh k nhỉ...lúc flash k để ýk pin đến lúc nó cài gần xog thì máy bị hết pin...JAF báo là đt k nhận đc giữ liệu.mìh vẫn để máy và sạc đến khi cài xog thì hoàn toàn bt.nhưg vào phần tin nhắn lúc đọc xog tn vào trả lời thì load rất lâu và sau khi nhấn gửi tn cũg load rất lâu.vào 1 số ứg dụg cũg bị lâu như vậy.k biết có do phiên bản hay do bị lỗi trog qá trìh flash nhỉ? có nên flash lại k nhỉ?

ThanhTungHT

Active Member
k biết có ai bị như mìh k nhỉ...lúc flash k để ýk pin đến lúc nó cài gần xog thì máy bị hết pin...JAF báo là đt k nhận đc giữ liệu.mìh vẫn để máy và sạc đến khi cài xog thì hoàn toàn bt.nhưg vào phần tin nhắn lúc đọc xog tn vào trả lời thì load rất lâu và sau khi nhấn gửi tn cũg load rất lâu.vào 1 số ứg dụg cũg bị lâu như vậy.k biết có do phiên bản hay do bị lỗi trog qá trìh flash nhỉ? có nên flash lại k nhỉ?
Flash lại thử xem bạn ? :-? Muốn dùng đồ ngon thì phải thử chứ ;;)

cuti2105

trog danh bạ nên chỉh lại cái nút tùy chỉh cho giốg vs các folder và cái nhật kí cũg nên thay nút tùy chỉh và back thành kí tự như các folder khác cho đẹp :D

nothing736

trong vòng 11 ngày topic lên 122pages choáng choáng haha topic of bác ThanhTung hot thiệt, flash ngay cho con 5230 of e mới đc

thj3ugj4bs

mỗi bản đều có cái hay riêng mình test 2 bản cua thanh tung va sang benh nhưng dang dùng của thanh tùng vì flash bản đó cuối nên sài luôn .nói chung mượt mà oke lắm bạn à.còn của sang cũng ok nhưng bin dùng hơi kém.còn mọi thứ ok bạn dùng bản nào thì cứ test cả đi rồi cảm nhận của bạn la chính xác nhất
Mọi người ơi, cho mình hỏi tí:

có 3 bản X6: 1 của thanh tùng, 2 của sang benh:http://www.pdaviet.net/showthread.php?160119-CFW-Symbian-Belle-for-X6-v32-Made-by-sangbenh/page10http://www.pdaviet.net/showthread.p...00-by-sangbenh&p=1894417&posted=1#post1894417 thì cái nào tốt nhất thế. Mong bạn nào dùng rồi cho lời nhận xét sớm nhé. Cảm ơn nhé.

hng1635

Khi mình chèn Fonts vào Rofs2, sau đó đóng gói lại thì bị báo lỗi thế này:

Rebuilding in Progress, please wait...
*********** WARNING *********** RofsBuild: WARNING: File ..\Files\data\mapsinstalled does not exist or is 0 bytes in length.
WARNING: File ..\Files\Resource\help\smart2go.hlp does not exist or is 0 bytes in length.
WARNING: File ..\Files\private\20016C02\import\providers\270495197.txt does not exist or is 0 bytes in length.
WARNING: File ..\Files\private\20016C02\import\providers\270501394.txt does not exist or is 0 bytes in length.
WARNING: File ..\Files\private\20016C02\import\providers\270495198.txt does not exist or is 0 bytes in length.

Repacking file: E:\Documents and Settings\DucQuang\Desktop\NokiaCooker_1.1\Images\ROFS.ROM, please wait...
CRC fixed using VPL file
ALL DONE! *** Firmware repacked: E:\Documents and Settings\DucQuang\Desktop\RM-559\RM-559_32.0.002_prd.rofs2.V22

Như vậy là bình thường hay bị lỗi gì?
Mình dùng NokiaCooker 1.1

Chỉnh sửa cuối:

phuongnponline

Khi Flash bằng JAF mình gặp lỗi, lúc đó tưởng Die con 5233 rồi. Nhưng chạy JAF lại thì được, hên quá
Phải nói Firmware này là bản tốt nhất mình từng FLash cho con 5233 của mình, Firmware này chạy rất nhanh(không biết chủ thớt mod cái j mà chạy nhanh thế?? ^^), rất cảm ơn chủ thớt

Status
Không mở trả lời sau này.