• Hiện tại trang web đang trong quá hình chuyển đổi và tái cấu trúc lại chuyên mục nên có thể một vài chức năng chưa hoàn thiện, một số bài viết và chuyên mục sẽ thay đổi. Nếu sự thay đổi này làm bạn phiền lòng, mong bạn thông cảm. Chúng tôi luôn hoan nghênh mọi ý kiến đóng góp để chúng tôi hoàn thiện và phát triển. Cảm ơn

CFW Vietnamese-04 (CFW Belle V2) for X6 /5530 /523x /5800 by ThanhTungHT (02/11/2011)

Status
Không mở trả lời sau này.

chungthuy90

phải công nhận là y như bài viết ấy . sài pin rất lâu cảm ứng thì quá tuyệt va icon cũng rất bắt mắt ^^ có thể đây là CFW đầu tiên mình sài mà thấy pin khoản 2 ngày ko sạc !!

linlinki

Mình Test để làm gì :)
Mình chỉ tin vào Lý thuyết thôi bạn à :)
Ai có thể Test hộ cho bạn này nhé :) Nếu như S60V5 có thể đọc file .flv thì ko cần phải nói đến thì trang chủ Nokia đã quảng cáo rầm rồ rồi ! :| Chứ Nokia ko cần chờ bạn phải quảng cáo thay cho họ !
mình cũng đã test FW công nhận chạy rất ổn định
nhưng có xuất hiện 1 số lỗi nhỏ như sau:
- khi jaf thì khi đến gần cuối lúc test FW thì đơ luôn, máy luôn sáng phải tháo pin ra khởi động lại mới được
- khi đặt mật khẩu cho máy, lúc nhập lại mật khẩu lần 2 thì báo lỗi mã số sai
bạn nào có cùng bệnh như mình không, mình dùng 5230, mong thủ thớt mod lại nha

thj3ugj4bs

chính xác. đọc dc flv nhung chi những clip co kích thước nhỏ hơn hoặc bằng kích thước độ phân giải của màn hình thôi
s60v5 thật sự là có thể đọc được flv nhưng không phải flv nào cũng đọc được. cái này em xem nhiều rồi.

ThanhTungHT

Active Member
@ xuanbach123 : Font của em,a khó mà Edit được.Vì ký tự trong Font không có tên và không theo thứ tự chuẩn của Font,nên khó Edit lại được,hình như Font này được làm thủ công :| Thiếu mấy ký tự để thay thế vào cho ký tự Belle.Nếu Edit lại thì mất thời gian lắm :|

xuanbach123

@ xuanbach123 : Font của em,a khó mà Edit được.Vì ký tự trong Font không có tên và không theo thứ tự chuẩn của Font,nên khó Edit lại được,hình như Font này được làm thủ công :| Thiếu mấy ký tự để thay thế vào cho ký tự Belle.Nếu Edit lại thì mất thời gian lắm :|

ok! k được cũng cảm ơn anh rất nhiều vì đã giúp em hết mình.

daituongquan

Nếu không có thì bạn có thể copy từ font có belle sang , và chon paste special thử xem sao. vì vì mình thấy là khi làm vậy tên của Symbol được giữ lại .mình nghi máy nó lấy kí tự trong font thì dựa vào tên của kí tự chứ khôgn phải là thứ tự symbol đâu.

lastl0ve0510

Nhìu comment quá mìh theo dõi k kịp,cho mìh biết fw này tắt đèn bàn phím đc k,mìh đã thử nhìu cách nhơg k đ,k thích cái đèn bàn phím lắm

tampro91

sao bản này nó hay treo máy rứa ,ko biết các bác có bị thế ko?chỉ cài ttpop,mở ra rồi "next"đến bài khác là nó dứng mh luôn.(5230)

coc3k

Member
sao mình add mod xóa videocall và thay đổi font bằng Font Edit by ThanhTungHT thì trong giao diện có thêm 1 file 20022f28.skn là sao bạn
mình add mod xoay Swype to unlock vào thì nó cũng không hoạt động bạn bày mình tý được không

tampro91

các bác share cho em cái theme và effect với..e cảm ơn trước,e quay lại deviant rồi,bản này treo quá,pin ,font ko tốt bằng bản trước chỉ thấy cái theme và effect và icon là bắt mắt thôi

NTiolanDatluu

mình dùng 5230 sau 2 ngày dùng fw này thấy một số lỗi như sau:
1: thỉnh thoảng không mở được nhạc lại phải reset lại máy
2: thỉnh thoảng vào quản lí tập tin khi quay lại thì báo đang mở ( thời gian dài sau vẫn vậy) nhấn nút cứng để ra ngoài là đơ máy luôn
3: real player không nhận video đuôi flv mặc dù mở bằng cách vào quản lí tập tin vẫn được nhưng rất dễ vị lỗi ở mục 2
ai biết cách fix lại chỉ dùm mình... thanhks

1. nhạc vẫn bt
2. mình dùng k có hiện tượng như vậy
3. real player mặc định không đọc đc FLV ;;)

hlmasterchief93

CFW này nên cock lại bằng gì nhỉ ?
trước hay dùng CFW của anh daugiang1987 nhưng hay đọc pdf nên thử bản này xem ram to hơn ko :-?

Hikira

1. nhạc vẫn bt
2. mình dùng k có hiện tượng như vậy
3. real player mặc định không đọc đc FLV ;;)
vẫn đọc đc nhe bạn :D ko biết mấy bạn sao chứ máy mình thì đọc đc .flv đó :D có cái film 18+ file .flv đem cho mấy thằng ný coi wài :))

3087607

+ Mod tắt đèn phím cứng: không hiệu quả anh Tùng ơi, luc đầu thì được ra vào menu và lần không được nữa, không cảm ứng được luôn rồi tất đèn màng hình mà đèn 3 phím cứng vẫn sáng (sáng hoài không tắt). còn nữa key khoá mở phím không xài được, anh fix lài dùm em nhé. ak quên em test trên 5233. Anna Swype to unlock

ThanhTungHT

Active Member
+ Mod tắt đèn phím cứng: không hiệu quả anh Tùng ơi, luc đầu thì được ra vào menu và lần không được nữa, không cảm ứng được luôn rồi tất đèn màng hình mà đèn 3 phím cứng vẫn sáng (sáng hoài không tắt). còn nữa key khoá mở phím không xài được, anh fix lài dùm em nhé. ak quên em test trên 5233. Anna Swype to unlock

Mình đang dùng Mod Tắt đèn phím cứng ! Bình thường bạn nhé !
bản này Ram ko ổn định tí nào cả.
Thích thì cùng nhau Test hoặc làm một cuộc thử nghiệm ! Bản này là cho 523x tôi Port cho 5530 ,Ram dùng trên 523x luôn 5x,làm quái gì mà không ổn định !
sao bản này nó hay treo máy rứa ,ko biết các bác có bị thế ko?chỉ cài ttpop,mở ra rồi "next"đến bài khác là nó dứng mh luôn.(5230)
Next cho nước nó trong !
Nhìu comment quá mìh theo dõi k kịp,cho mìh biết fw này tắt đèn bàn phím đc k,mìh đã thử nhìu cách nhơg k đ,k thích cái đèn bàn phím lắm
Cứ làm theo #2 bạn nhé !

Chỉnh sửa cuối:
Status
Không mở trả lời sau này.