• Hiện tại trang web đang trong quá hình chuyển đổi và tái cấu trúc lại chuyên mục nên có thể một vài chức năng chưa hoàn thiện, một số bài viết và chuyên mục sẽ thay đổi. Nếu sự thay đổi này làm bạn phiền lòng, mong bạn thông cảm. Chúng tôi luôn hoan nghênh mọi ý kiến đóng góp để chúng tôi hoàn thiện và phát triển. Cảm ơn

CFW Vietnamese-03 TEST for 523x by ThanhTungHT (12/8/2011)

Status
Không mở trả lời sau này.

hoaiphiung

Thứ 6 cần người dùng 5233 và 5230 Test Pin bản 3. Chủ nhật sẻ ra bản 3.Mọi người ai muốn Test thì đăng kí trên Topic này nhé. Ngày mai mình sẻ gửi link Test quan mail cho các bạn.
Thân !

a cho e 1 vé 5233 với a T..hjhj...

funnyclock

Cột pin với sóng nhỏ nhỏ nhưng có vài ứng dụng thì nó lại trở về to đùng như cũ (setting và installation), chắc mod không trọn!
Thứ 2 là sau khi format máy mình test music playback liên tục ở 25% Volume offline thì chỉ được 18h là sao nhỉ, trong khi FW gốc tốt hơn rất nhiều, có chăng music player ăn pin bất thường không, mình hay nghe nhạc nên quan tâm khoản này! 5230 >:)>:)

ThanhTungHT

Active Member
Cột pin với sóng nhỏ nhỏ nhưng có vài ứng dụng thì nó lại trở về to đùng như cũ (setting và installation), chắc mod không trọn!
Thứ 2 là sau khi format máy mình test music playback liên tục ở 25% Volume offline thì chỉ được 18h là sao nhỉ, trong khi FW gốc tốt hơn rất nhiều, có chăng music player ăn pin bất thường không, mình hay nghe nhạc nên quan tâm khoản này! 5230 >:)>:)

Cho mình hỏi bạn dùng bản 02 hay 01? Còn nếu dùng 02 dùng bản Tap to hay Swipe?
Fw gốc có nghe nhạc hay bằng FW này ko đó?

p/s All: Những người đk sẻ có link vào sáng mai nhé ! ^^

zerolove77

Chẹp vừa jaf deviant final hôm qua mừ ko ổn lèm chiù lại jaf lại bản này thui.keke.

mình củng thế.. không thể phủ nhận là bản đó tốt và khá mượt. nhưng lâu lâu nó cứ đơ ra phải tháo pin.. cứ mãi thế chắc đem đi care sớm quá :-ss

funnyclock

Cho mình hỏi bạn dùng bản 02 hay 01? Còn nếu dùng 02 dùng bản Tap to hay Swipe?
Fw gốc có nghe nhạc hay bằng FW này ko đó?

p/s All: Những người đk sẻ có link vào sáng mai nhé ! ^^

anna, swipe, 02, đương nhiên là FW gốc nghe không hay bằng! Cần mọi người test xem đó là do FW hay do máy mình! Nếu phải chọn thì đương nhiên mình sẽ chọn hay và ăn pin!
PS 5230 mới mua 3 táng và khẳng định pin hoàn toàn OK!

ThanhTungHT

Active Member
anna, swipe, 02, đương nhiên là FW gốc nghe không hay bằng! Cần mọi người test xem đó là do FW hay do máy mình! Nếu phải chọn thì đương nhiên mình sẽ chọn hay và ăn pin!
PS 5230 mới mua 3 táng và khẳng định pin hoàn toàn OK!

Nghe nhạc 18 tiếng... Còn đòi hơn... Bó tay. À... Ngoài ra vừa nghe vừa bấm bấm+ chọn bài là 1 chuyện.hoặc cứ để thế nó tự động next là 1 chuyện khác nhé ^^

funnyclock

Nghe nhạc 18 tiếng... Còn đòi hơn... Bó tay. À... Ngoài ra vừa nghe vừa bấm bấm+ chọn bài là 1 chuyện.hoặc cứ để thế nó tự động next là 1 chuyện khác nhé ^^

Chuyện để playback ở chế độ chờ, khóa màn hình, offline và giảm âm lượng khi test cái chạy nhạc này là đương nhiên rồi, thậm chí còn để EQ mặc định, mở nhạc giao hưởng cho "nhẹ" (hổng biết có nhẹ không >:)), bởi vì mình đã thử với fw Unique for 5230 v21 của Duy Thanh thì nhà tớ có kết quả lên đến 22 h đồng hồ, không nói khoác nhé! Chẳng biết cái core có khác gì không mà từ khi lên V40 rồi 50 là FW nào cũng chỉ lẹt đẹt 17 cùng lắm là gần 18 tiếng hà!

ThanhTungHT

Active Member
Chuyện để playback ở chế độ chờ, khóa màn hình, offline và giảm âm lượng khi test cái chạy nhạc này là đương nhiên rồi, thậm chí còn để EQ mặc định, mở nhạc giao hưởng cho "nhẹ" (hổng biết có nhẹ không >:)), bởi vì mình đã thử với fw Unique for 5230 v21 của Duy Thanh thì tớ có kết quả lên đến 22 h đồng hồ, không nói khoác nhé! Chẳng biết cái core có khác gì không mà từ khi lên V40 rồi 50 là FW nào cũng chỉ lẹt đẹt 17 cùng lắm là gần 18 tiếng hà!

Đơn giản thui... Chỉnh cái âm sắc của nhạc xuống rè rè 1 tý + giảm âm trầm và bổng..... Chỉnh trong mấy file quy định âm nhạc là Ok.Có mún thế ko?
Để đây chỉnh ở bản 3.>:)

thangku1989

Tùng ơi mình nhờ tí được không
mình đang định cook một bản cho 5250 bạn giúp mình nhà có gì cho mình yahoo cái nào không fix được mình nhờ bạn được không
Mà cho mình hỏi những mod trong diễn đàn mình có mod nào dùng được cho em nó không

ThanhTungHT

Active Member
E 5233 sẵn sàng test.....^^
khicon_vn89@yahoo.com
Ah, bác có thể để mục xem tin nhắn mới mặc định khi vào là Tin hội thoại đc ko ạ!!!!!!!!!

Lần này mình sẻ Add Tin nhắn hội thoại vào? Bạn xem còn thiếu gì,để mình cho vào luôn ^^
Tùng ơi mình nhờ tí được không
mình đang định cook một bản cho 5250 bạn giúp mình nhà có gì cho mình yahoo cái nào không fix được mình nhờ bạn được không
Mà cho mình hỏi những mod trong diễn đàn mình có mod nào dùng được cho em nó không

Có gì bạn cứ coment trên này.. Mình sẻ giúp... Các Mod txt thì xài được hết.Còn các Mod khác.Cứ phải tự Test mới biết được kết quả.Tham khảo trên Blog binh24 nữa.

nguyenlang90

tùng làm ơn nt qua sđt nay mình nhơ tùng chút đươc kô bạn mình kô có thơì gian onlie lắm 0909525478

ThanhTungHT

Active Member
tùng làm ơn nt qua sđt nay mình nhơ tùng chút đươc kô bạn mình kô có thơì gian onlie lắm 0909525478

Có gì bạn Coment trên này nhé... Hiện tại máy mình Sim 1 nơi.Máy 1 nơi. ^^ Đang chuẩn bị Flash ...

nguyenlang90

tại mình đang làm .đo là lỗi kết nổi tai nghe BT đó bạn vẫn bị retas phone máy mình là 5230

ThanhTungHT

Active Member
tại mình đang làm .đo là lỗi kết nổi tai nghe BT đó bạn vẫn bị retas phone máy mình là 5230

Cái này mình đang Fix xem thế nào? Dùng Mod Fix của binh24 thì ko vào được mail. Mình đang tìm cách Fix cả 2. Vậy thì sáng mai bạn Test giúp mình nhé... Sáng mai mình sẻ gửi link CFW cho bạn.Vì mình cũng ko có tai nghe BT ^^

funnyclock

Đơn giản thui... Chỉnh cái âm sắc của nhạc xuống rè rè 1 tý + giảm âm trầm và bổng..... Chỉnh trong mấy file quy định âm nhạc là Ok.Có mún thế ko?
Để đây chỉnh ở bản 3.>:)
Này, này, tớ là tớ cấm tiệt nhá >:)
Chỉ có điều là nó chênh ghê quá nên mới nảy sinh thành vấn đề như thế chứ có ai bảo nhà bác phải làm thế này, thế nọ gì đâu, không chỉnh thì thôi, "nghe hay sướng hơn nghe nhiều".
Quan tâm nốt cái vụ cột pin với sóng đi hộ cái! :D:D:D
PS file nào quy định mấy cái đó chỉ nhà tớ với, tự tay chỉnh vẫn sướng hơn >:)>:)

Status
Không mở trả lời sau này.