• Hiện tại trang web đang trong quá hình chuyển đổi và tái cấu trúc lại chuyên mục nên có thể một vài chức năng chưa hoàn thiện, một số bài viết và chuyên mục sẽ thay đổi. Nếu sự thay đổi này làm bạn phiền lòng, mong bạn thông cảm. Chúng tôi luôn hoan nghênh mọi ý kiến đóng góp để chúng tôi hoàn thiện và phát triển. Cảm ơn

CFW Vietnamese-03 Chính thức for 523x by ThanhTungHT (27/8/2011)

Status
Không mở trả lời sau này.

phananhhd

Thử khởi động lại máy tính đi.
Tháo pin điện thoại ra rồi lắp vào.
Khi ấn chữ Flash.Nhấp nhẹ nhạng 2,3 lần ở nút nguồn. Nhẹ nhàng thôi.
Chú ý đường dẫn file: C:\Program Files\Nokia\Phoenix\Products\RM-588\
Tắt nguồn trước khi Flash.
Em kiểm tra lại đường dẫn C:\Program Files\Nokia\Phoenix\Products\RM-588 rồi ạ. CHuẩn luôn ^^
Baay giờ tháo pin máy ra xong l\nắp lại và ắm vào cáp nối điện thoại vào máy tính ạ.
Ấn nút Flash > Chọn Yes > NHấp nhẹ 2,3 lần nút nguồn . Nhưng kết quả vẫn ko đc ạ. Ko biết tại máy tính hay sao nữa. Em thấy máy tính kêu khi nhấp nút nguồn xong lại kêu lại phát nữa (Chắc là ko nhận đc thiết bị). _^_

ThanhTungHT

Active Member
Em kiểm tra lại đường dẫn C:\Program Files\Nokia\Phoenix\Products\RM-588 rồi ạ. CHuẩn luôn ^^
Baay giờ tháo pin máy ra xong l\nắp lại và ắm vào cáp nối điện thoại vào máy tính ạ.
Ấn nút Flash > Chọn Yes > NHấp nhẹ 2,3 lần nút nguồn . Nhưng kết quả vẫn ko đc ạ. Ko biết tại máy tính hay sao nữa. Em thấy máy tính kêu khi nhấp nút nguồn xong lại kêu lại phát nữa (Chắc là ko nhận đc thiết bị). _^_

E xem thử dây Cap của em vẫn dùng tốt chứ?
Em Xóa cái JAFSetup rồi khời động lại máy tính.
Dùng bản JAF mà a đang dùng nè : http://www.mediafire.com/?mqtqczmznfz
Nếu ko được chăc do dây Cáp của e rôi ^^

phananhhd

E xem thử dây Cap của em vẫn dùng tốt chứ?
Em Xóa cái JAFSetup rồi khời động lại máy tính.
Dùng bản JAF mà a đang dùng nè : http://www.mediafire.com/?mqtqczmznfz
Nếu ko được chăc do dây Cáp của e rôi ^^

Dây cáp em vẫn dùng PC suite bình thường,nhưng em có 2 dây và thử cả 2 đều ko Flash được (Dùng bằng p/m JAF của anh gửi )
Chắc phải bó tay thui. Hic.Sống chung với fw gốc của máy ~!~. Còn cách nào FLASH được ko anh. Em thấy dân ta dùng nhiều bản này của anh quá ~~!

dunghl2006

Dây cáp em vẫn dùng PC suite bình thường,nhưng em có 2 dây và thử cả 2 đều ko Flash được (Dùng bằng p/m JAF của anh gửi )
Chắc phải bó tay thui. Hic.Sống chung với fw gốc của máy ~!~. Còn cách nào FLASH được ko anh. Em thấy dân ta dùng nhiều bản này của anh quá ~~!
Mình cũng bị như bạn nhưng mà chỉ lần đầu thôi, do nó chưa nhận cáp ^^,cứ mỗi lần cài lại JAF là lại bị, sau khi nó bị tắt đi bật lại là được. Kinh nghiệm của mình là lên giữ phím nguồn khoảng 3s là ổn, giữ 1 lần k được thỳ giữ lần 2, of 3 gì đó là ok thôi, kiên nhẫn đi bạn ^^

NTiolanDatluu

Hình ảnh của MissThuHa nên chỉ có tính minh hoạ nhé ^^

gì đấy Tùng ơi! :))

P/S: Sửa bởi ThanhTungHT : Hôm qua lúc 10:09 PM Lý do: Nhớ Tích vào Factory Set lúc Flash .Đọc kỹ Chú ý #1 trước Khi Flash ! >:)

phananhhd

Thật sự là quá khó /x:: Mình đã làm đi làm lại nhiều lần ùi mà vẫn thế. Chán quá !""!

Có thể Flash bằng Phoenix được ko? Nếu dùng được thì mình thử nhưng ko đúng theo hướng dẫn úp fw như trên của Bác Tùng sợ chýt máy lém ( Lợn lành thành lợn què :D thì toi em bé)

ThanhTungHT

Active Member
gì đấy Tùng ơi! :))

P/S: Sửa bởi ThanhTungHT : Hôm qua lúc 10:09 PM Lý do: Nhớ Tích vào Factory Set lúc Flash .Đọc kỹ Chú ý #1 trước Khi Flash ! >:)

Gì đâu :-/ Chỉ là hum trước ảnh bị die nên phải xin ảnh của Miss mà :p
Cái Chú ý sữa ấy có từ lâu rồi :))

Có Cook gì ko? Tối ném cho mấy cái File Fix mà dùng :D

Thật sự là quá khó /x:: Mình đã làm đi làm lại nhiều lần ùi mà vẫn thế. Chán quá !""!

Có thể Flash bằng Phoenix được ko? Nếu dùng được thì mình thử nhưng ko đúng theo hướng dẫn úp fw như trên của Bác Tùng sợ chýt máy lém ( Lợn lành thành lợn què :D thì toi em bé)

Down Core + Rofs2 đúng cho 5230.

NTiolanDatluu

Gì đâu :-/ Chỉ là hum trước ảnh bị die nên phải xin ảnh của Miss mà :p
Cái Chú ý sữa ấy có từ lâu rồi :))

Có Cook gì ko? Tối ném cho mấy cái File Fix mà dùng :D

tính lát nữa về flash lại fw của ông! hehe :D
ông fix lỗi mất icon chưa?

NTiolanDatluu

Hiện tại thì tạm dùng cho bản thân được,nhưng chưa vẫn chưa hoàn thiện lắm.Mod belle xung đột với nhiều thứ quá :|!

Chuẩn! hôm qua "phờ lát" bản của ngviethoa cảm nhận cũng nhanh, đẹp nhưng còn 1 số lỗi chưa hoàn thiện! lát về "phờ lát" lại bản của ông dùng! ;;)

P/S: CFW Vietnamese Belle Chính thức for 523x by ThanhTungHT :)-/:-//:-/:-//201:-/)
=))

Chỉnh sửa cuối:

missthuha

hi video miss chiu hihi tại lười wa mà àk anh tung làm bản 04 belle đi poxt lên ùi vok để sửa lỗi lun hihi

zvotinhz

ThanhTung cho mình hỏi bãn nào mở khoá trượt phím từ phải sang trái giống C5-03 vậy

cylopsking

trượt từ phải qua trái là Swype unlock, còn giống C5 là chạm để mở Tap unlock bạn ah.

phananhhd

ThanhTungHT

Active Member
Chuẩn! hôm qua "phờ lát" bản của ngviethoa cảm nhận cũng nhanh, đẹp nhưng còn 1 số lỗi chưa hoàn thiện! lát về "phờ lát" lại bản của ông dùng! ;;)

P/S: CFW Vietnamese Belle Chính thức for 523x by ThanhTungHT :)-/:-//:-/:-//201:-/)
=))

Hàng HOT,sẻ vào Chủ Nhật tuần này !

Status
Không mở trả lời sau này.