• Hiện tại trang web đang trong quá hình chuyển đổi và tái cấu trúc lại chuyên mục nên có thể một vài chức năng chưa hoàn thiện, một số bài viết và chuyên mục sẽ thay đổi. Nếu sự thay đổi này làm bạn phiền lòng, mong bạn thông cảm. Chúng tôi luôn hoan nghênh mọi ý kiến đóng góp để chúng tôi hoàn thiện và phát triển. Cảm ơn

CFW Vietnamese-03 Chính thức for 523x by ThanhTungHT (27/8/2011)

Status
Không mở trả lời sau này.

NTiolanDatluu

chả là mấy hôm nay chạy ngc chay xuôi, hết flash bản này bản kia, sáng nay lại quay về với cái "máng lợn sứt" ( CFW) của Tùng :))

caobason89

Bạn kiểm tra lại xem có xung đột phần mềm nào hok , chứ mình nhiều khi chạy 5 ứng dụng 1 lúc khi Edit theme Ram xuống còn 24m vẫn chạy tốt bạn àh

Bạn có sử dụng phần mềm điệt viủt không, vì thằng này hay quét file Ims lắm nên hay bị đơ máy

P/S: lại quay về với cái "máng lợn sứt" của Tùng :D
Mình kết nhất câu này nè cho 5đ còn 5đ để bác Tùng chấm ! Hiiiiii:-?[/QUOTE]
Để mình thử gỡ vài phần mềm ra xem có phải tại xung đột không vậy.nếu tại cái Isms thì có lẽ phải chuyển qua sài Threadsms vậy :(

NTiolanDatluu

Mình kết nhất câu này nè cho 5đ còn 5đ để bác Tùng chấm ! Hiiiiii:-?
Để mình thử gỡ vài phần mềm ra xem có phải tại xung đột không vậy.nếu tại cái Isms thì có lẽ phải chuyển qua sài Threadsms vậy :([/QUOTE]

mình dùng bản CFW này của T ổn định, vẫn xài iSMS vô tư!

hieukoils

Mình dùng CFW Vietnamese-03 Chính thức for 5230,thấy máy chạy nhanh.Nhưng không hiểu sao máy hay bị đơ khi dùng mấy phần mềm cùng lúc, mình ấn vào màn hình cảm ứng nó không có phản ứng gì cả.Mình phải dùng Ramblow để giải phóng Ram thì mới lại dùng được.Không biết có phải tại tăng tốc chip lên cao quá mà nó thế không nhỉ?Có ai bị như mình không?Mình muốn hỏi thêm là ở FW bình thường họ sử dụng chip mặc định là bao nhiêu?bây giờ muốn chỉnh về mức đó thì làm thế nào? Thanks
thiếu ram thì chẳng đơ

anhtu187

bh có bản mới hả a, công nhận là cài mấy cái CFW khác cuối cùng bản này vẫn hay nhất, chỉ 1 số cái k hợp ý thôi :D

LeKhangAn

Mình bỏ thêm Mod tắt phím cứng vào rofs2 > Xoá tất cả các file theo đường dẫn : Private\10282BC4 Rồi mới cho Mod vào !
sau khi Flash xong nó vẫn không tắt được đèn phím cứng vậy tùng
chỉ giúp dùm mình với . Thank bác

ThanhTungHT

Active Member
Mình bỏ thêm Mod tắt phím cứng vào rofs2 > Xoá tất cả các file theo đường dẫn : Private\10282BC4 Rồi mới cho Mod vào !
sau khi Flash xong nó vẫn không tắt được đèn phím cứng vậy tùng
chỉ giúp dùm mình với . Thank bác
Bạn làm đúng thế này nhé :

Bung Rofs2 ra.
Xoá tất cả các file theo đường dẫn : Private\10282BC4
Copy tất cả các file Mod vào Private\10282BC4
Đóng gói và Flash.
Lúc Flash nhớ tích vào Factory Set .
Flash xong ấn *#7370# và chờ đợi thành quả :)
Làm theo đúng như trình tự,sẻ tắt phím cứng vĩnh viền :)

ThanhTungHT

Active Member
A e cho mình hỏi là còn lỗi đôi lúc ko gạt được khóa bên hông phải ko? :D

p/s: Hàng đã về,vậy là có cái để vọc CFW :)

LeKhangAn

A e cho mình hỏi là còn lỗi đôi lúc ko gạt được khóa bên hông phải ko? :D

p/s: Hàng đã về,vậy là có cái để vọc CFW :)

có đó tùng, khi minh edit theme thao tác nhanh lâu lâu nó mới bị tầm 1 tuần ! :|

Hàng ji thế bác , bật ní được không :p

cakiemcia

A cho e hỏi 1 số vấn đề : E đang dùng 5230 , V 40.0.003 . Em tìm CFW ở trên chi thấy V50.6.002 , vậy là giờ e phải up lên V50.6.002 phải ko?
Nếu như up CFW này rôi , sau này e muốn chạy lại FW V 40.0.003 cũ của e ( e down trên NAvi) đc ko ?
Còn 1 vấn đề nữa .e thấy có 3 cái :
+ Lịnk Anna Swype to unlock :
+ Lịnk Anna Tap to unlock :
+ Lịnk Anna Non to Unlock:
Đó là gì , e phải chọn cái nào

tuan291188

A cho e hỏi 1 số vấn đề : E đang dùng 5230 , V 40.0.003 . Em tìm CFW ở trên chi thấy V50.6.002 , vậy là giờ e phải up lên V50.6.002 phải ko?
Nếu như up CFW này rôi , sau này e muốn chạy lại FW V 40.0.003 cũ của e ( e down trên NAvi) đc ko ?
Mình xin trả lời bạn:
1. Để dùng CFW V50.6.002 bạn chỉ cần down file core và rof2 về và giải nén cho vào 1 folder và flash.
2. Khi đã lên Ver cao hơn(50.6.002) muốn xuống ver thấp (40.0.003)thì bạn phải có box chuyên dùng, chứ hạ fw sẽ bị dead--> Ra cửa hàng người ta làm.
3. Mấy file rof2 (Tap, Swype, non unlock) đây là trình mở khóa mặc định của máy. Bạn chỉ down 1 trong 3 về
Tap: Chạm để mở
Swype: Trượt để mở
Non unlock: không có j

cakiemcia

Mình xin trả lời bạn:
1. Để dùng CFW V50.6.002 bạn chỉ cần down file core và rof2 về và giải nén cho vào 1 folder và flash.
2. Khi đã lên Ver cao hơn(50.6.002) muốn xuống ver thấp (40.0.003)thì bạn phải có box chuyên dùng, chứ hạ fw sẽ bị dead--> Ra cửa hàng người ta làm.
3. Mấy file rof2 (Tap, Swype, non unlock) đây là trình mở khóa mặc định của máy. Bạn chỉ down 1 trong 3 về
Tap: Chạm để mở
Swype: Trượt để mở
Non unlock: không có j
Thank a vậy là giờ chỉ cần down có 2 file trên bỏ chúng chỗ rùi dùng JAR flash là ok phải ko anh ,
Có cần dowload 1 bộ FW V50.6.002 hoàn chỉnh trên NAvi , rồi sau đó copy chung như là hack phone ko ?
Tại em Newbie nên mong mọi người giups đỡ

NTiolanDatluu

Thank a vậy là giờ chỉ cần down có 2 file trên bỏ chúng chỗ rùi dùng JAR flash là ok phải ko anh ,
Có cần dowload 1 bộ FW V50.6.002 hoàn chỉnh trên NAvi , rồi sau đó copy chung như là hack phone ko ?
Tại em Newbie nên mong mọi người giups đỡ

k cần phải down bộ fw gốc làm gì cả, down 1 link trên về ( file link CORE và ROFS2 ) về 1 folder rồi giải nén bt ra đc 7 file rồi bắt đầu flash bt!

Note: Đọc kỹ hướng dẫn sử trước khi dùng trên #1..ko là die phone >:)

LeKhangAn

5230 Cfw 50.6.002 hiện tại có 3 bản hoàn thiện , bạn nên nâng cấp lên Cw 50.6.002 luôn đi nó cập nhật thêm nhiều chức năng mà ở bản Cfw 40.0.003 không có.
Có ji thắc mắc bạn cứ hỏi ở đây , anh em sẵn sàng giúp mà

Status
Không mở trả lời sau này.