• Hiện tại trang web đang trong quá hình chuyển đổi và tái cấu trúc lại chuyên mục nên có thể một vài chức năng chưa hoàn thiện, một số bài viết và chuyên mục sẽ thay đổi. Nếu sự thay đổi này làm bạn phiền lòng, mong bạn thông cảm. Chúng tôi luôn hoan nghênh mọi ý kiến đóng góp để chúng tôi hoàn thiện và phát triển. Cảm ơn

CFW Vietnamese-03 Chính thức for 523x by ThanhTungHT (27/8/2011)

Status
Không mở trả lời sau này.

tieusan355

Chắc là bạn ở nước ngoài phải ko? Bạn tìm phần mềm đổi IP hay ẩn IP hoặc đổi DNS là down đc !
Cảm ơn nhé! mình đã tìm rồi nhưng từ khoá cần tìm cũng bị chặn nữa, đến khi tìm được thì cũng lại là links Mediafire nên vẫn fair bó tay, giờ biết làm thế nào đây!

ThanhTungHT

Active Member
Cảm ơn nhé! mình đã tìm rồi nhưng từ khoá cần tìm cũng bị chặn nữa, đến khi tìm được thì cũng lại là links Mediafire nên vẫn fair bó tay, giờ biết làm thế nào đây!
Bạn tìm phần mềm đó... bằng cách tìm kiếm theo tên,để vào trang chủ của nó mà tải.Mình thấy có nhiều phần mềm free hoặc dùng 3 ngày.Lâu rồi ko vọc cái này cũng quên mất tên phần mềm :p

thienmabadao

mong bác giúp e khi e cook fw bản của bác bị lỗi

khi e cook bản của bác về e dùng phan mem bung gói ra đưa hiệu ứng theme mình thích vào khi flash xong vao muc theme 20022F28.skn để là chủ đề bị lỗi

huutran77

khi e cook bản của bác về e dùng phan mem bung gói ra đưa hiệu ứng theme mình thích vào khi flash xong vao muc theme 20022F28.skn để là chủ đề bị lỗi
Hình như bạn cook bằng nokia editor beta 7 nên mới bị vậy.Bạn dùng nokia firmware editor 0.3 sẽ k bị lỗi.y.Bạn dùng nokia firmware editor 0.3 sẽ k bị lỗi.

hoangtuhg

Dễ mà^^ Ram khởi động 67 Mb.Ram bình thường là 57~61 Mb là lúc chưa cài App . Người ta gọi là Ram free.Chứ có ai nhắc tới việc xài App là Ram được như bạn kia đòi hỏi đâu :D Tại bạn kia thêm thắt vào cái dòng đó đó chứ mình có bổ sung thêm gì gì đâu :-??

Chắc tại em hiểu nhầm roài. Mấy bác chém mạnh tay quá !!. Khi tắt hết ứng dụng thì ram chỉ được có 34 thôi. Đành vậy. Do kiến thức nông cạn và không pro như các bác nên hỏi thui. Các pro thông cảm cho !!

ThanhTungHT

Active Member

Dùng NFE 0.3 để Cook bạn nhé.Lý do là mình ẩn Theme gốc của Nokia đi ,nhưng chi có NFE 0.3 có chức năng ấy ^^
Chắc tại em hiểu nhầm roài. Mấy bác chém mạnh tay quá !!. Khi tắt hết ứng dụng thì ram chỉ được có 34 thôi. Đành vậy. Do kiến thức nông cạn và không pro như các bác nên hỏi thui. Các pro thông cảm cho !!
Vậy mình hỏi bạn .Khi bạn hoà tan muối vào nước sạch.Bạn có làm cho nguồn nước ấy sạch 100% được nữa ko?:-??

Chỉnh sửa cuối:

quyrombinhduong

Khi bạn hoà tan muối vào nước sạch.Bạn có làm cho nguồn nước ấy sạch 100% được nữa ko?:-??

Chắc chắn là được bằng cách chưng cất nước ;;) ( Trong phòng thí nghiệm thì chắc 100%, còn ở đảo thì có máy lọc nước biển thành nước ngọt chắc cũng trên 95%)

Đùa tý, hiểu ý của Tùng. Khi bật hiệu ứng thì khi tắt thì lượng Ram vẫn không thể đạt như lúc ban đầu, bạn có thể dùng app giải phóng Ram ( Ramblow, Swissmanager,....) để tăng dung lượng Ram.

Đang dùng CFW này: Ram khi tắt menu, vẫn để full widget là trên 49Mb, nếu dùng Ramblow giải phóng tý thì hơn 52Mb. Số Ram mình nói là trạng thái ổn định, dùng trong thời gian dài, không phải lúc vừa khởi động xong ( 59Mb).

Minh hoạ:

Chỉnh sửa cuối:

hucu

Member
Các bạn ơi giúp đỡ mình với:
Sau 1 thời gian dùng CFW này tự nhiên không mở được media bar nữa mặc dù đã khởi động lại máy, không biết do lỗi phần mềm hay máy bị hỏng mất chức năng này, mong các anh em trong diễn đàn giúp đỡ.

nguyenlang90

Chắc chắn là được bằng cách chưng cất nước ;;) ( Trong phòng thí nghiệm thì chắc 100%, còn ở đảo thì có máy lọc nước biển thành nước ngọt chắc cũng trên 95%)

Đùa tý, hiểu ý của Tùng. Khi bật hiệu ứng thì khi tắt thì lượng Ram vẫn không thể đạt như lúc ban đầu, bạn có thể dùng app giải phóng Ram ( Ramblow, Swissmanager,....) để tăng dung lượng Ram.

Đang dùng CFW này: Ram khi tắt menu, vẫn để full widget là trên 49Mb, nếu dùng Ramblow giải phóng tý thì hơn 52Mb. Số Ram mình nói là trạng thái ổn định, dùng trong thời gian dài, không phải lúc vừa khởi động xong ( 59Mb).

Minh hoạ:

à bạn mình nhớ bạn có up mấy themes trên diễn đàn vậy bạ có thể chỉ cho mình cách xóa hết icon trong themes để thành themes defaull kô

nqcongt

Các bạn ơi giúp đỡ mình với:
Sau 1 thời gian dùng CFW này tự nhiên không mở được media bar nữa mặc dù đã khởi động lại máy, không biết do lỗi phần mềm hay máy bị hỏng mất chức năng này, mong các anh em trong diễn đàn giúp đỡ.

Mình cũng bị như bạn lần đầu thì mình fomat lại máy, tối qua nó lại bị lại nên mình gỡ 1 số ưng dụng đã cài rồi tắt máy mở lai thì nó không bi nữa. Có anh em nào biết nguyên nhân giúp mình khắc phục nhé.

thainguu

bản này xài ổn quá, nhanh nhẹ mượt mà, ổn định. Em có cài một số phần mềm, chỉ tầm 3~4 thui, và bật theme effect lên thì RAM ổn định tầm 40~43. Như vậy thì hơi bùn chút, hí hí, bù lại máy chạy nhanh, mát, ổn định là quá tuyệt rồi

ThanhTungHT

Active Member
Mình cũng bị như bạn lần đầu thì mình fomat lại máy, tối qua nó lại bị lại nên mình gỡ 1 số ưng dụng đã cài rồi tắt máy mở lai thì nó không bi nữa. Có anh em nào biết nguyên nhân giúp mình khắc phục nhé.
Flash xong thì khởi động lại 1 lần máy là được.Chú ý Theo dõi Topic nhé.^^ # 1 mình đã ghi rõ ràng là khởi động máy 1 lần.Những câu hỏi thế này.Mình cứ thấy như vô lý làm sao ấy.:-?? Ghi rõ ràng trên #1 Mà chẳng ai làm theo cả. Chắc #1 mấy bạn chỉ nhìn thấy được mỗi link down !Bó tay.Ko hiểu đến Android hay IP thì các bạn xài kiểu gì :-?
bản này xài ổn quá, nhanh nhẹ mượt mà, ổn định. Em có cài một số phần mềm, chỉ tầm 3~4 thui, và bật theme effect lên thì RAM ổn định tầm 40~43. Như vậy thì hơi bùn chút, hí hí, bù lại máy chạy nhanh, mát, ổn định là quá tuyệt rồi

:-?

Chỉnh sửa cuối:

tungsctn

đại ca ơi e đang đợi nokia 600 a chuẩn bị c0ok belle đi :D:D:D hôm bữa thấy con N8 múc đc lên belle mượt mà thấy thèm ý :(( có c0ok như 523x này thỳ chắc vô đối mất :((

nqcongt

Flash xong thì khởi động lại 1 lần máy là được.Chú ý Theo dõi Topic nhé.^^ # 1 mình đã ghi rõ ràng là khởi động máy 1 lần.Những câu hỏi thế này.Mình cứ thấy như vô lý làm sao ấy.:-?? Ghi rõ ràng trên #1 Mà chẳng ai làm theo cả. Chắc #1 mấy bạn chỉ nhìn thấy được mỗi link down !Bó tay.Ko hiểu đến Android hay IP thì các bạn xài kiểu gì :-?

:-?

Em khởi động sau khi flash rồi mà. :(

ThanhTungHT

Active Member
Em khởi động sau khi flash rồi mà. :(

Vớ vẫn.Tôi đặt mặc định là không chạy mediabar.exe trong lần khởi động đầu tiên trong FW. Lần thứ 2 máy tự động khởi động lấy file đấy để chạy ! Cậu có thể nói với người Cook copy Mod của người khác còn được.Chứ đừng nói với tôi ! Tôi Cook tôi hiểu nó chạy như thế nào !
p/s: Cẩn thận !

nqcongt

Vớ vẫn.Tôi đặt mặc định là không chạy mediabar.exe trong lần khởi động đầu tiên trong FW. Lần thứ 2 máy tự động khởi động lấy file đấy để chạy ! Cậu có thể nói với người Cook copy Mod của người khác còn được.Chứ đừng nói với tôi ! Tôi Cook tôi hiểu nó chạy như thế nào !
p/s: Cẩn thận !
Cái đó thì em không biết nhưng em flash 2 lần và cả 2 lần đều bị như thế

ThanhTungHT

Active Member
Cái đó thì em không biết nhưng em flash 2 lần và cả 2 lần đều bị như thế

Ừm.Vậy Flash bản khác.Kiểu Coment xong rồi Out ngay.Tôi ko cần phí thời gian và đầu óc cho những người như bạn ! :p
Thanks bạn đã báo lỗi ! ^^

Chỉnh sửa cuối:

hucu

Member
Vớ vẫn.Tôi đặt mặc định là không chạy mediabar.exe trong lần khởi động đầu tiên trong FW. Lần thứ 2 máy tự động khởi động lấy file đấy để chạy !
Em cũng bị như bạn ấy đấy, mặc dù trước khi flash em đã format ổ e trên máy tính và khởi động lại sau khi flash.

Status
Không mở trả lời sau này.