• Hiện tại trang web đang trong quá hình chuyển đổi và tái cấu trúc lại chuyên mục nên có thể một vài chức năng chưa hoàn thiện, một số bài viết và chuyên mục sẽ thay đổi. Nếu sự thay đổi này làm bạn phiền lòng, mong bạn thông cảm. Chúng tôi luôn hoan nghênh mọi ý kiến đóng góp để chúng tôi hoàn thiện và phát triển. Cảm ơn

CFW RM-356 Nokia 5800 XM v60 - LIGHTING (ENG-VIET)

tuyenka

t cũng ko biết vì sao nữa... flash lần đầu thì tưởng nhầm lẫn ở đâu, lên dow lại flash lần nữa cũng ko đc... nhưng flash lại bản cũ thì đc luôn. chả hiểu tại sao.hic.

ohannguyent

t cũng ko biết vì sao nữa... flash lần đầu thì tưởng nhầm lẫn ở đâu, lên dow lại flash lần nữa cũng ko đc... nhưng flash lại bản cũ thì đc luôn. chả hiểu tại sao.hic.

Dùng cả bộ core Việt luôn bạn àh! Kiển tra lại đã đủ 7 file chưa, core Việt màu đỏ có mã code là 0559676 thì phải!

tuyenka

thì dow cả 2 cái trên mà... flash 2 lần đều thế mới đau chứ, mà flash hẳn bằng box đàng hoàng... thôi để mai xem thế nào vậy. bg phải làm bài đã :D

ohannguyent

thì dow cả 2 cái trên mà... flash 2 lần đều thế mới đau chứ, mà flash hẳn bằng box đàng hoàng... thôi để mai xem thế nào vậy. bg phải làm bài đã :D

Tớ cũng dùng box của thằng bạn. Bạn theo cách của mình đi, vẫn dùng box nhưng ko cắm cab ốp lưng. Vẫn chạy box nhưng bạn dùng cab usb cắm vào cổng usb của máy tính( ko cắm vào box) để dt sống, chọn chế độ ovi suite trên đt. Chọn chế độ usb trên jaf( mục communication mode) và kiểm tra kết nối từ cửa sổ jaf(nút CHK) hiện lên chữ connect là ok. Bấn nút INF cho jaf tìm các file fw, thấy hiện lên các file core, rosf2, rosf3, uda là đc. Chọn dead usb và tắt nguồn đt . Bấm flash, cửa sổ hiện lên chọn ''yes'' tiếp theo" yes". Việc tiếp theo là bấm nút nguồn khi cửa sổ jaf yêu cầu (nhớ bấm giữ chừng 3 giây hay nghe loa máy tính phát lên 2 tiếng ''tèn ten'' thì thả nút nguồn ra). Và chờ cho máy flash song với chữ done trên cửa sổ.
Tóm lại thì 5800 chỉ có thể dùng jaf chế độ diephone mà thôi. Ngay dùng box cũng ko nhanh bằng dùng cab usb. Nên dùng box khi hạ ver thôi, up thì dùng cab usb. Nếu die thì dùng phoenix là hiệu quả.

toanphat

2 cái này không khả thi đâu bạn, bạn có thể tìm những mục QT và Python cài trên thẻ nhớ cho tiện sử dụng và nâng cấp về sau.
mình đã cài bản mod lên thẻ nhớ nhưng vẫn lỗi PIPS như trên
4.7.3 Repacked By M.Hegazy
cài mấy bản mod # thì thiếu phần PIPS

kitafung

Mình đã test cài QT 4.7.3 Repaked By Hegazy và QT Mobility 1.01(3). Hoàn toàn không bị lỗi nha bạn. Bạn nên tải lại QT ở nguồn khác thử xem

Chỉnh sửa cuối:

toanphat

à mình mới tìm thấy cái Home Screen Samsung Omnia 8910i for 5800 đẹp quá
bạn cook vào đc không?
theo link sang 4rum này nhé
http://gsm.vn/f562/home-screen-omni...o-cua-may-omnia-8910i-danh-cho-5800-a-210234/
(sorry xin đừng chém vì đưa link 4rum # nhe)
mình lấy bản của bạn rồi bung rofs2 ra chép vào rồi flash lại mà k đc (mình dùng cái VH và chép gadget vào E
k boot dt đc!
bạn cook đc cho mình xin nhé
cái widget đẹp quá

toanphat

mình làm đc rồi mà nó bị 1 vài lổi mình mới test đc:
k thấy chữ trong phần edit widget
k load đc thư viện nhạc
k vào đc ứng dụng cài đặt
k vào đc tập tin cài đặt
mới tìm đc bao nhiu đó thôi để từ từ test típ rồi báo nhe

toanphat

Mình đã test cài QT 4.7.3 Repaked By Hegazy và QT Mobility 1.01(3). Hoàn toàn không bị lỗi nha bạn. Bạn nên tải lại QT ở nguồn khác thử xem
lần đầu mình cài vẫn ok bt hết but sau khi handreset mới bị!
bạn test thử xem

kitafung

lần đầu mình cài vẫn ok bt hết but sau khi handreset mới bị!
bạn test thử xem

Trước khi hard reset bạn đã xoá các ứng dụng QT trong quản lý ứng dụng và các thư mục sys, system, pirate, resource trên thẻ chưa?

toanphat

Trước khi hard reset bạn đã xoá các ứng dụng QT trong quản lý ứng dụng và các thư mục sys, system, pirate, resource trên thẻ chưa?

mình chưa xoá trước khi handreset nhưng bây giờ đã xoá trong E nhưng k xoá QT trong máy
sau đó flash lại máy mà vẫn k cài đc PIPS

-----------

bạn có nghiên cứu cái theme 8910i cho 5800 chưa?
mình thấy chép đè vào thì bị những lổi đó
và mình muốn add shortcut vào cái thanh ngoài màn hình chủ mà không biết làm sao?

Khoaaaa

Active Member
Máy toanphat lạ vậy,trước đó dùng bản ofw ko cook,cài QT thì suôn sẻ,khi jaf bản cook này,mình ko xóa gì trên thẻ hết nhưng cài vẩn trơn tru,tuy nhiên có cái apps bị restart,mình dùng qt repack e đó,bạn dùng cái nào

kitafung

mình chưa xoá trước khi handreset nhưng bây giờ đã xoá trong E nhưng k xoá QT trong máy
sau đó flash lại máy mà vẫn k cài đc PIPS

-----------

bạn có nghiên cứu cái theme 8910i cho 5800 chưa?
mình thấy chép đè vào thì bị những lổi đó
và mình muốn add shortcut vào cái thanh ngoài màn hình chủ mà không biết làm sao?

Mình vừa format lại máy bằng *#7370# vẫn cài đặt bình thường mà. Nếu bạn xoá ở E mà flash máy nếu ko tick vào factory setting thì có thể vẫn còn rác QT ở ổ C. Mà nên xoá ở E rồi format bằng lệnh *#7370# thôi. Thân

Chỉnh sửa cuối:

duyvh1712

các bác cho hỏi cái này mình dùng core gốc jaf được ko vậy?hay phải tải core tại đây mới được

duyvh1712

Cần giúp đỡ gấp gấp!
Các pro ơi làm ơn giúp mình với, khi mình đang jaf thì bị lỗi này

Sending CMT HASH for SOS*UPDAPP
Sending CMT HASH for SOS*ENO
Sending CMT HASH for SOS*DSP0
Sending CMT HASH for SOS*ISASW
Sending CMT HASH for SOS+CORE
Sending CMT HASH for SOS+ROFS1
Error sending cmd data...
Error sending cmd data...
Error writing cmt...

mong các pro tận tình giúp đỡ cho con 5800 của mình qua tai nạn này.
cảm ơn rất nhiều.

Khoaaaa

Active Member
Có sai sót gì đó ở bộ fw rồi,bạn kiểm tra kĩ bảng jaf hiện xáng 4 nút màu xanh ko và xem lại tên các file fw có gì lạ ko,1 bộ fw gồm 7 file nha