• Hiện tại trang web đang trong quá hình chuyển đổi và tái cấu trúc lại chuyên mục nên có thể một vài chức năng chưa hoàn thiện, một số bài viết và chuyên mục sẽ thay đổi. Nếu sự thay đổi này làm bạn phiền lòng, mong bạn thông cảm. Chúng tôi luôn hoan nghênh mọi ý kiến đóng góp để chúng tôi hoàn thiện và phát triển. Cảm ơn

CFW Nokia C6 Trên 5530 V11.0.029

hoaibaocm

Ra lệnh = giọng nói :-o.Cái này có ah.ở chỗ nào nhỉ .Em ko biết :X
Cái này thì bạn chỉ cần bấm và giữ gọi đi khoảng 5s -> 10s sẽ có thông báo Active (Kích hoạt tính năng ra lệnh bằng giọng nói) (Nếu bạn chưa sử dụng lần nào) khi đó bạn bấm vào Active thì sẽ có chức năng ra lệnh bằng giọng nói. Khi đã kích hoạt xong thì bạn chỉ cần bấm và giữ phím gọi đi đến lúc trên màn hình hiện ra chữ Speak Now thì bạn ra lệnh bằng cách gọi tên ứng dụng tương ứng là ok......chúc bạn thành công và tự tìm hiểu nhé...5530 có rất nhiều tính năng hay.....

daugiang1987

Cho mình hỏi với mấy bạn, có cách nào bỏ đi cái swipe to unlock trong FW ko? Mình muốn cài My keylock vì dùng cái đó thấy thick hơn.
Chép đè file dưới đây vào rofs2\Resource rùi flash lại nhé

PS: Mình cook các bản fw để thử nghiệm các mức độ khác nhau của nó nên dùng ít bữa là làm lại bản khác vì cứ dùng một bản lại thấy nhàm ko bit đây có phải là thói wen ko nữa. Các bạn sữ dụng máy mà chủ yếu dành cho công việc thì chọn bản nào đó thích rùi dùng lâu dài luôn nhé chứ lại đeo theo mình là mất công lắm mình theo chủ nghĩa xê dịch nên ngồi một chổ là không yên lâu lâu phải thay bản mới để vọc vậy

optsfire

PS: Mình cook các bản fw để thử nghiệm các mức độ khác nhau của nó nên dùng ít bữa là làm lại bản khác vì cứ dùng một bản lại thấy nhàm ko bit đây có phải là thói wen ko nữa. Các bạn sữ dụng máy mà chủ yếu dành cho công việc thì chọn bản nào đó thích rùi dùng lâu dài luôn nhé chứ lại đeo theo mình là mất công lắm mình theo chủ nghĩa xê dịch nên ngồi một chổ là không yên lâu lâu phải thay bản mới để vọc vậy
hehe. mình cũng vậy.đúng là quá hay.cứ vọc thoải mái để ra những bản cook chất lượng hơn.
nhận xét bản 28-9 sau một thời gian dùng thử thì thấy việc hao pin đã được cải thiện đáng kể. các app chạy khá nhanh.đang chờ bản cook mới để vọc tiếp hehe

langthangtronkiep

Mình đang chạy bản 4/9,thấy cũng oki, nhưng hôm nay nghe các bác khen bản 28/9 quá,.để flash thử xem nào ^^

baydi

sao anh không làm tiếp ban không gộp ROM, làm bản gộp ROM dung đã @@

hoaibaocm

khoái gôp ROM hơn các pác ơi,gộp ROM nhìn thấy phong cách hơn,đã hơn....nhưng anh Bảo ơi,cái bản 28-09 còn hao pin quá, mới dùng có 1 ngày đã báo pin yếu,trong khi các bản trước và đặc biệt là bản 14-09 thường thì gần 2 ngày lận....

daugiang1987

khoái gôp ROM hơn các pác ơi,gộp ROM nhìn thấy phong cách hơn,đã hơn....nhưng anh Bảo ơi,cái bản 28-09 còn hao pin quá, mới dùng có 1 ngày đã báo pin yếu,trong khi các bản trước và đặc biệt là bản 14-09 thường thì gần 2 ngày lận....

UH đang làm bản khác mai up lên nhé

optsfire

mình thấy nên chú trọng vô bản không gôp cook từ từ những cái hay bên c6 qua chứ thật sự việc hao pin thì chắc cũng không ít người thấy khó chịu đâu.mình thì ngĩ vậy. mặc dù hiện nay đã có cải thiện nhưng vẫn còn hao lắm. mình chấm nhất c6 ở cái bàn phím nhỏ khi nhắn tin.nên rất phân vân. nếu bạn có thể cook qua 5530 cái bàn phím đó thì còn gì bằng.nhưng nge nói không thể được nên thấy nãn quá. nhưng chắc cũng chuyển qua bản không gộp vì hao pin quá. à thấy opera mini cũng có bàn phím đó.bác thử làm cho nó qua nhắn tin lun thử

b0m_lx

a làm bản kô gộp rom mà có hs ss đi a , tốc độ như bản kô gộp rom ý . bản kô gộp rom tốc độ rất tuyệt vời :D

nguyet_nhu

cái vụ hao pin này là do cái hiệu ứng sao rơi trên màn hình đó.
bạn chỉ cần off nó đi là ok hà, máy mình xài 2 ngày rưỡi rồi mới hết pin.

optsfire

có cách nào off cái hiệu ứng sao rơi mà vẫn còn hiệu ứng chuyển trang k vậy bạn? các bản gọp tuỳ biến không được cao lắm.mình vãn thích cài gì cũng chỉnh được hơn là áp khuôn mẫu vô

vinhtrico

bản 28/9 có thêm HS samsung thi tuyệt vời daugiang1987 add dc HS SS cho bản gộp này thì còn ji bằng .

nguyet_nhu

đã có bãn update mới rồi đó các bạn hình boot khởi động rất ngầu. giao diện N8. hiệu ứng rất mượt nói chung là ok :D

hoaibaocm

đang chờ bản cook mới của anh Bảo xem ra sao..................i'm waiting for you..................