• Hiện tại trang web đang trong quá hình chuyển đổi và tái cấu trúc lại chuyên mục nên có thể một vài chức năng chưa hoàn thiện, một số bài viết và chuyên mục sẽ thay đổi. Nếu sự thay đổi này làm bạn phiền lòng, mong bạn thông cảm. Chúng tôi luôn hoan nghênh mọi ý kiến đóng góp để chúng tôi hoàn thiện và phát triển. Cảm ơn

CFW Nokia C6 Trên 5530 V11.0.029

gianggino

bác Bảo ơi. giúp em với. em bị mất mật khẩu mở máy con nokia X2.làm cách gì cũng không được.dùng Jaf va NSS theo hướng dẫn đều không được.vì hướng dẫn không cụ thể.giúp em với vì em tìm hoài mà chưa làm đc. Admin đừng xóa bài của em vội,vì em tìm hoài không ai giúp nên nhờ bác Bảo.em cảm ơn

b0m_lx

cho em hỏi cáiBẢN CFW GỐC 5530 KHÔNG GỘP rom là chép đè lên fw gốc dow ở navi hay là fw gốc của a ?

Asutaka

cho em hỏi cáiBẢN CFW GỐC 5530 KHÔNG GỘP rom là chép đè lên fw gốc dow ở navi hay là fw gốc của a ?

cái nào cũng dc, link ở bản ko gộp Rom là FW gốc của em nó đấy :D

kenkangpro

Cho e hỏi ,FW mới nhất trên navi là 31.0.005 Cái này là FW V11.0.029, bộ FW gốc anh post cuối bài là của v31 hả a? Có khác gì ko a ?
Em xài con Đen đỏ, mà dùng navi nó chỉ có fw gốc cho con đen xám, em lấy bộ gốc của con đen xám về rùi đè bản cook vào rùi flash cũng đc à?

Chỉnh sửa cuối:

Asutaka

Cho e hỏi ,FW mới nhất trên navi là 31.0.005 Cái này là FW V11.0.029, bộ FW gốc anh post cuối bài là của v31 hả a? Có khác gì ko a ?
Em xài con Đen đỏ, mà dùng navi nó chỉ có fw gốc cho con đen xám, em lấy bộ gốc của con đen xám về rùi đè bản cook vào rùi flash cũng đc à?

Bạn đọc kỹ một chút sẽ hiểu thoy, fw cuôí là của bản gốc, 2 cá ở trên là của fw gộp chug, màu của dt ko wan trọng ban thix ban nào thì down bản đó và cả vw gốc của nó nữa,

dungquang152

bản mới nhất dow ở đâu vậy bác.sao may file trước dow về chạy không được,mà sao lai đuôi không phải đuôi v20.mong các bác chỉ giúp và gửi link em dow với,thanks

kidkylin

bản mới nhất dow ở đâu vậy bác.sao may file trước dow về chạy không được,mà sao lai đuôi không phải đuôi v20.mong các bác chỉ giúp và gửi link em dow với,thanks

v20 ở đuôi là ký hiệu cho gói ngôn ngữ của Việt Nam, bạn down về rồi chép đè vào FW gốc, FW gốc bạn có thể download = NAVIFIRM

danh_thuan269

bây giớ mình đang dùng bản gốc cua 5530 mình backup đdữ liệu bằng pc-suite rồi flash bản này thì có restore ra được ko vậy bạn

Asutaka

bây giớ mình đang dùng bản gốc cua 5530 mình backup đdữ liệu bằng pc-suite rồi flash bản này thì có restore ra được ko vậy bạn

dc, nhưng mà bạn dùng bản nào, nếu dùng bản FW gộp thì bạn đừng backup danh bạ bằng pC suite mà hãy lưu vào sim, nếu BK bằng PS thì ko xài dc cái widget danh bạ đâu nhé.

thuongkoi

dc, nhưng mà bạn dùng bản nào, nếu dùng bản FW gộp thì bạn đừng backup danh bạ bằng pC suite mà hãy lưu vào sim, nếu BK bằng PS thì ko xài dc cái widget danh bạ đâu nhé.

Tớ dùng bản c6 từ ngày mới ra.Flash đi flash lại bao nhiêu lần toàn dùng PC S để Backup dữ liệu mà vẫn dùng được FC mà.:D

danh_thuan269

em flash xong bị lỗi này "qtn_debug_pe_failed_at_starup"
ngoai màn hình chủ ko có gì hết ngoài cái đồng hồ

Asutaka

em flash xong bị lỗi này "qtn_debug_pe_failed_at_starup"
ngoai màn hình chủ ko có gì hết ngoài cái đồng hồ

lỗi này thấy wen wen, bạn có chắc là bạn đã làm đúng hướng dẫn chưa, ở trên là có 2 bộ FW gốc đó nha, 1 là bản FW gộp (C6+N97mini+5530), còn ở phía dưới cùng là FW gốc của 5530, bạn flash bản nào thì down đúng Fw gốc của nó. good luck!!

danh_thuan269

mình flah đúng bản gốc đó bản ở trên cho c6/5530
lỗi trên là do mình backup dữ liệu của bản cũ(bản 5530) rồi restore lại lên nó bị lỗi mình chỉ restore tin nhắn với danh bạ thì ko bị
flash bản này thì ko hard format được
chạy effect hơi chậm hiện tượng lag 3 giây so với ko chạy effect
sau khi flash
ram 55.29MB/120.50MB
C: 78,44MB/86.03MB

Asutaka

mình flah đúng bản gốc đó bản ở trên cho c6/5530
lỗi trên là do mình backup dữ liệu của bản cũ(bản 5530) rồi restore lại lên nó bị lỗi mình chỉ restore tin nhắn với danh bạ thì ko bị
flash bản này thì ko hard format được
chạy effect hơi chậm hiện tượng lag 3 giây so với ko chạy effect
sau khi flash
ram 55.29MB/120.50MB
C: 78,44MB/86.03MB

uhm, nếu mún nhanh thì tắt cái effect đi, mà sao lại ko format dc, bạn bấm *#7370# xem sao, lúc trước mình format dc mà.

viethan2

cho minh hoi cai nay hoi ngu ngu ti,co fai muc do Ram trong the hien toc do cua may hay ko? Vi du cug chay chug do fan mem ,mot ban fw trog 56 M va ban khac trog 60 m thi ban trog 60 m chay nhanh hon fai ko ? Hay la dung nhung fan mem nhu speed go de kiem tra. Ai biet chi minh voi .sorry vi online tren dt nen ko go tv dc

danh_thuan269

thêm cái nhắn tin bị cứng ko mượt như trước và để xem tó6c độ 500/434 như bác nói thì coi như thế nào.
bạn chỉ mình ép xung cho con n97 được ko vậy
và cái mod tiết kiệm pin nữa kon n97 của em nhanh hết pin quá

baydi

Sao lâu quá không thấy bản up mới nhỉ? Ah sẵn cho mình hỏi lun cái pm Swype (viết tin = trược qua từ) dung lâu nay nên nó lưu rất nhiều từ rồi, nếu up firmware thì dữ lệu mất làm sao??