• Hiện tại trang web đang trong quá hình chuyển đổi và tái cấu trúc lại chuyên mục nên có thể một vài chức năng chưa hoàn thiện, một số bài viết và chuyên mục sẽ thay đổi. Nếu sự thay đổi này làm bạn phiền lòng, mong bạn thông cảm. Chúng tôi luôn hoan nghênh mọi ý kiến đóng góp để chúng tôi hoàn thiện và phát triển. Cảm ơn

CFW Nokia C6 Trên 5530 V11.0.029

kyshita

Mình thấy vẫn giữ nguyên tất tần tật như bản 5-9 chỉ fix lỗi camera thôi là ổn rồi :D

Còn cá nhân mình ko thích menu 4x cho lắm tại màn hình thg` 55 đã bé mà nhìn icon nó co lại chả thấy cân đối gì cả @@

lilandy99

Bản này bị lỗi đấy đó bạn, bạn xem còn lỗi gì nữa không thì báo, cho Bảo fix lại luôn một lần.

còn cái lỗi khi ở các dòng mà có hiệu ứng lá rơi nữa bác Bảo ạ...nó chỉ hiệu ứng một dòng thôi..chuyển qua dòng khác chả thấy đâu.Thêm cái nữa, dùng auto installer của think change thì k cài mấy cái unsign được..mà cài bình thường thì nó lại được..bác Bảo xem xét nhé :D

À nhân tiện cho em hỏi luôn...tại sao máy em khi cài = jaf thì nó lại không được.xuất hiện lỗi như sau:
Mã:
JAF version 1.98.66 beta5
Detected PKEY: 9000D391
P-key nokia module version 01.02
FBUS INTERFACE NOT CONNECTED!!!
USB Cable Driver version: 7.1.29.0
Changing mode...Done!
FILES SET FOR FLASHING:
MCU Flash file: NONE
PPM Flash file: NONE
CNT Flash file: NONE
APE Variant file: NONE
Searching for JAF saved location of ini...
Checking path: C:\Program Files\Nokia\Phoenix\Products\RM-504\

Searching for default location of ini...
Checking path: \Products\RM-504\
No ini files found...
FILES SET FOR FLASHING:
MCU Flash file: NONE
PPM Flash file: NONE
CNT Flash file: NONE
APE Variant file: NONE

Scanning ini files...
FILES SET FOR FLASHING:
MCU Flash file: C:\Program Files\Nokia\Phoenix\Products\RM-504\RM-504_31.0.005_prd.core.C00
PPM Flash file: C:\Program Files\Nokia\Phoenix\Products\RM-504\RM-504_31.0.005_prd.rofs2.V20
CNT Flash file: C:\Program Files\Nokia\Phoenix\Products\RM-504\RM-504_31.0.005_C03_prd.rofs3.fpsx
APE Variant file: C:\Program Files\Nokia\Phoenix\Products\RM-504\RM-504_31.0.005_007_000_U001.uda.fpsx
Languages in ppm: English,Vietnamese,Tagalog,Chinese Simpl,Chinese Trad
Backing up CRT...
Detected P-KEY: 9000D391
Init usb communication...
Failed to backup CRT...
Detected P-KEY: 9000D391
Init usb communication...
PRESS POWER ON NOW!
Searching for phone...Found
Sending RAW loader...
Using 009.012.005
    Elf2flash 09.11.000
    CMT RAW loader...
Patching RAW boot step1...
Patching RAW boot step3...
Sending RAW Loader...
..........Error booting phone...
với cách làm tương tự ở máy khác thì lại flash được. Em đã test trên 2 máy khác, nhưng lại về máy của mình thì....Hy vọng bác nào xem xét giúp chứ em thík flash lắm..mà cứ đi mượn máy họ flash mãi thì ngại :|

Chỉnh sửa cuối:

bebe_cute

để menu 4x4 nhìn pro thật! nhưg so với màn hìh thì nó có bé wa ko mấy a :-s e nghĩ để 3x3 fù hợp với mọi ng hơn,đặc biệt là mắt kém như e :p đây chỉ là ý kiến cá nhân e thui nhak! Có zi mấy a bỏ wa cho :)

Asutaka

để menu 4x4 nhìn pro thật! nhưg so với màn hìh thì nó có bé wa ko mấy a :-s e nghĩ để 3x3 fù hợp với mọi ng hơn,đặc biệt là mắt kém như e :p đây chỉ là ý kiến cá nhân e thui nhak! Có zi mấy a bỏ wa cho :)

uhm, 4x4 thì hơi nhỏ thiệt, nhưng mà nhìn riết thì sẽ wen thui. :D

zxcvbnmasd

aa h mới bít cái camera ko vào nổi,nhưng hiệu ứng cái bản 5/9 này nặng hơn so với cái bản trước hay sao ý,mà cái hiệu ứng lỗi lắm,nó toàn bị nhảy hình,còn cái 4x4 công nhận pro nếu cho chữ nhỏ vừa với màn hình của nó thì ổn luôn.

nam_tran2701

một số ảnh trên máy mình về menu 4x4 nè:

mình lấy bên ntv_79:
download file này về giải nén:
1. copy vào rof2 nếu cook FW
2. Với máy đã hack và ko muốn cook thì copy vào C:\ rồi apply c2z trong rompatcher
http://www.pdaviet.net/attachment.php?attachmentid=179133&d=1283697638

ken_arct

Mình thấy bản 5.9 chạy ổn định lắm. Ram luk nào cũng tầm ~50MB, ram hồi lại rất nhanh. Kaka. Chỉ đúng có mỗi lỗi Camera thui. :). Còn lại ổn cả. Hiệu ứng ai ko xài thì có thể tắt được mà, ko ngại nặng. :D. Mong chờ bản fix 5.9 của bn daugiang nữa là ok. :D. Bạn để lại cái phần mềm restart phone nhé. Mình thấy cái đấy cần dung nhiều. :). Thanks bạn.!

baydi

BẢN UP 05 - 09 chạy ỗn đinh như FW v31 gốc không? Âm thanh có thực sự là dòng Xpress Music không? Còn xung đột phần mềm không? Ai test rồi cho mình ý kiến

troly

Well-Known Member
phải ko đó, tui chỉ xài mcleaner thui, mà lúc trước ko xài mấy cái sof đó thì nó cũng bị ah

Tôi cũng sài cái đấy mà lị, theo như hình mình thấy được ??

Asutaka

Tôi cũng sài cái đấy mà lị, theo như hình mình thấy được ??

UHM, VẬY MÀ TUI TƯỞNG LỖI J CHỨ, MÀ LÂU LÂU NÓ CÒN HIỆN RA CÁI HÀNG CHỮ J BÊN DƯỚI GHI J TÙM LUM ****22*****360**** J J ĐÓ RÙI NÓ BẮT YES OR NO NỮA

Asutaka

BẢN UP 05 - 09 chạy ỗn đinh như FW v31 gốc không? Âm thanh có thực sự là dòng Xpress Music không? Còn xung đột phần mềm không? Ai test rồi cho mình ý kiến

chạy ko ổn định bằng V31 mà nó ổn định hơn nhìu :D ( thực chất nó vẫn là V31 mà :D), tốc độ thì thằng V31 chỉ xách dép thui, còn music thì thằng V31 thắng tính ra là C6: 2 VS 1: V31

lilandy99

em thấy cái vụ cam lỗi bản 5-9 có phải bác xóa cái soft camera trong công cụ mà fát sinh lỗi k? Em chỉ góp ý thế vì e quan sát thấy được chứ k hỉu rõ cook lắm ạ, anh xem xét coi thế nào nhé

daugiang1987

em thấy cái vụ cam lỗi bản 5-9 có phải bác xóa cái soft camera trong công cụ mà fát sinh lỗi k? Em chỉ góp ý thế vì e quan sát thấy được chứ k hỉu rõ cook lắm ạ, anh xem xét coi thế nào nhé

FIX cái lổi này mà từ chìu tối đến jo mới flash xog đợi tí up lên nhé

nam_tran2701

bác giang nhà ta vất vả quá !!!!! thanks động viên bác phát. Mình thì xài bản đầu của bác thôi

daugiang1987

hehe nhah lên a Bảo ơi.....tối nay e flash xog mai đi chơi là vừa đẹp :D Àh nhà e ở Phú Nhuận nè,hnào mìh cafe a nhé :p

Gần chổ anh làm đó trần quốc thảo q3, đang up mạng chậm quá:
- Menu 4x4
- Hổ trợ chử viết tay tv
- thêm theme mới