• Hiện tại trang web đang trong quá hình chuyển đổi và tái cấu trúc lại chuyên mục nên có thể một vài chức năng chưa hoàn thiện, một số bài viết và chuyên mục sẽ thay đổi. Nếu sự thay đổi này làm bạn phiền lòng, mong bạn thông cảm. Chúng tôi luôn hoan nghênh mọi ý kiến đóng góp để chúng tôi hoàn thiện và phát triển. Cảm ơn

✯ CFW N97 FM TRANSMISSTOR FINAL FULL FIX [25.3.2012] ✯ Thêm Link Apps cần thiết

trungnv2803

Quái lạ! Mình làm đúng như trong hướng dẫn của bạn để fix fm cho bản 4.2 mà làm xong vẫn thấy báo lỗi "Tính năng không được hỗ trợ" là thế nào? Ntv có thể chỉ cho mình biết lý do làm sao không?. Mong sớm có câu trả lời. thanks alot!

Ntv_79

Những cái lỗi kiểu như vậy thì không trả lời được bạn ah. Bạn cứ làm theo đúng hướng dẫn, không được thì làm lại. Mà nếu không thì mod lại từ bản đã Fix rồi có nhanh hơn không!

trungnv2803

Những cái lỗi kiểu như vậy thì không trả lời được bạn ah. Bạn cứ làm theo đúng hướng dẫn, không được thì làm lại. Mà nếu không thì mod lại từ bản đã Fix rồi có nhanh hơn không!
Mình đã dùng thử bản này, nhưng thực sự thì không được ưng ý như bản 4.2 nên mới thử fix fm vào bản 4.2. Nhưng mà không được. Ntv đã thử fix fm vào bản 4.2 chưa? Không biết có giống như mình không? Mong sớm có câu trả lời. Thanks alot

trungnv2803

Mình đã dùng thử bản này, nhưng thực sự thì không được ưng ý như bản 4.2 nên mới thử fix fm vào bản 4.2. Nhưng mà không được. Ntv đã thử fix fm vào bản 4.2 chưa? Không biết có giống như mình không? Mong sớm có câu trả lời. Thanks alot

prjnce007

Sau 1 đêm e test e thấy cố số lỗi thế này.

1/ E k thấy nút menu mà giờ chỉ thấy nút danh bạ ( xl e gà nên k fải bỏ wa )
2/ Khi xoay ngang màn hình, chế độ fím ảo k thay đổi, nó vẫn y fím mặc định đc lật ngang lại
3/ Từ điển chỉ có mỗi từ điển Anh-Anh :(
4/ Sau khi jaf nó có lỗi không cài đặt được một số ứng dụng

E jaf thành công k biết có ai bị như e ? Các bản CFW trước e jaf k bị gì :(

Chỉnh sửa cuối:

tungchi8992

2/ Khi xoay ngang màn hình, chế độ fím ảo k thay đổi, nó vẫn y fím mặc định đc lật ngang lại

Cái thứ 1 vào cài đặt là sửa đk
cái thứ 3 thì bác phải đi tải về chứ ai cài sẵn đâu
CÁi thứ 4 em chịu :-d

Dragon459

Manager

cái lỗi thứ 4 thì bạn nêu rõ là k cài đặt được những ứng dụng gì.?

prjnce007

Cái thứ 1 vào cài đặt là sửa đk
cái thứ 3 thì bác phải đi tải về chứ ai cài sẵn đâu
CÁi thứ 4 em chịu :-d

Cái thứ 3 ở các cfw # có sẵn và trên info của cfw này cũg có là Từ điển Anh-Việt chữ đẹp mà :(
Mà e chỉ cần fix cái 1 vs 2 thôi.
A chỉ cách vào cài đặt sửa hộ e vs, hôm wa đọc được 1 cm của a e vào tìm cả tối mà chả ra chổ nào để đôi :(
cái lỗi thứ 4 thì bạn nêu rõ là k cài đặt được những ứng dụng gì.?

K a, nó chỉ hiện là k cài được một số ứng dụng ... vào quản lý ứng dụng để cài đặt ... mà trong ứng dụng có cái gì đâu :(

shyboys

Cái thứ 3 ở các cfw # có sẵn và trên info của cfw này cũg có là Từ điển Anh-Việt chữ đẹp mà :(
Mà e chỉ cần fix cái 1 vs 2 thôi.
A chỉ cách vào cài đặt sửa hộ e vs, hôm wa đọc được 1 cm của a e vào tìm cả tối mà chả ra chổ nào để đôi :(

K a, nó chỉ hiện là k cài được một số ứng dụng ... vào quản lý ứng dụng để cài đặt ... mà trong ứng dụng có cái gì đâu :(

1/ Ngoài màn hình " Chỉnh sửa nội dung " => " Tùy chọn " => " Phím chọn phải " sau đó bạn chọn Menu thui!!

Have fun!

prjnce007

Cái thứ 2 mình ko hiểu ý của bạn lắm :D

Là nó từ bàn fím defaul chữ và số khi xoay ngang nó k tự đổi thành bàn phím qwerty ấy :)

Cảm ơn vì cái 1, hình như k có nút tks :D

Tiện thể e muốn hỏi là cái facebook mặt định rom cook k có, nhưng khi e cài nó lại bão đã có sẵn là tại sao nhỉ ?

Chỉnh sửa cuối:

Dragon459

Manager
cái này thì k có gì nghiêm trong cả đâu. đơn giản là khi cook thì các cooker thường mặc định 1 số chức năng nhưng do thiếu 1 số yếu tố nên nó mới bảo nhứ vậy
Ví dự như ngoài widget có mặc định 1 trong 4 icon là icon quicklock chẳng hạn. tùy nhiên trong cfw k có sẵn quicklock nên mới báo thế. cứ yên tâm sử dụng

prjnce007

cái này thì k có gì nghiêm trong cả đâu. đơn giản là khi cook thì các cooker thường mặc định 1 số chức năng nhưng do thiếu 1 số yếu tố nên nó mới bảo nhứ vậy
Ví dự như ngoài widget có mặc định 1 trong 4 icon là icon quicklock chẳng hạn. tùy nhiên trong cfw k có sẵn quicklock nên mới báo thế. cứ yên tâm sử dụng

A trã lời hộ e cái này vs :)

Là nó từ bàn fím defaul chữ và số khi xoay ngang nó k tự đổi thành bàn phím qwerty ấy :)

Cảm ơn vì cái 1, hình như k có nút tks :D

Tiện thể e muốn hỏi là cái facebook mặt định rom cook k có, nhưng khi e cài nó lại bão đã có sẵn là tại sao nhỉ ?

trungnv2803

Ntv có thể cho mình mod báo có sóng wifi và mod express music bar được không? Cám ơn nhiều.

duybao20

cho em hỏi sau khi flash em không cài lại được các cứng dụng như idecompress, flash lite3.1 ,... nó cứ báo là phần cài đặt đã có sẵn trên máy, mấy anh có thể chỉ giúp em không ?:(( em đã format lại rồi nhưng vẫn không được...