• Hiện tại trang web đang trong quá hình chuyển đổi và tái cấu trúc lại chuyên mục nên có thể một vài chức năng chưa hoàn thiện, một số bài viết và chuyên mục sẽ thay đổi. Nếu sự thay đổi này làm bạn phiền lòng, mong bạn thông cảm. Chúng tôi luôn hoan nghênh mọi ý kiến đóng góp để chúng tôi hoàn thiện và phát triển. Cảm ơn

CFW C6 và N97mini Tiếng Việt Trên 5800

Status
Không mở trả lời sau này.

natan

Mathanh cho mình hỏi cái ô CRT-308 co tác dụng gì kô vì trước giờ mình flash đều đánh dấu vào nhưng chưa thấy bị sao cả

đó là sao lưu fw
khi nào dùng box chuyên dụng thì ô đó mới có tác dụng, còn dùng cap usb thì không cần

Last edited by a moderator:

TungBach

Mathanh cho mình hỏi cái ô CRT-308 co tác dụng gì kô vì trước giờ mình flash đều đánh dấu vào nhưng chưa thấy bị sao cả

có tác dụng backup lại Imei của máy, nhưng khi dùng box chuyên dụng thôi chứ dùg cáp usb thì vô dụng :))

ngyntom

cái này có tác dụng khi có ubox nhé,còn tụi mình k có ubox nên k có tác dụng j cả

mrquyen1993

vừa flash lại bản #7 xong mới thấy trở lại thực sự làm người sao ông trời lại sinh ra người giỏi như bác thanh để rồi sinh ra người ham học hỏi như mình nhỉ

hunght1

vừa flash lại bản #7 nhưng sao bị mình bị lỗi mathanh à. cái màn hình chính thì ko thấy đâu+ ấn vào nút xanh+đỏ thì nó báo:qtn_debug_pe_failed_at_starup là sao:(:(

galabuon

vừa flash lại bản #7 nhưng sao bị mình bị lỗi mathanh à. cái màn hình chính thì ko thấy đâu+ ấn vào nút xanh+đỏ thì nó báo:qtn_debug_pe_failed_at_starup là sao:(:(

flash lại nữa thử xem

:)) mình biết là thế. nhưng sợ vừa Flash xong lại ra luôn, chạy ứng dụng mết ng` lắm :))

giống mình-flash bản lỗi nhẹ còn đỡ,chứ lỗi nhiều hơi thất vọng
nhưng nếu bạn đặt câu hỏi đó để hỏi mọi người thì ...không nên.

hunght1

Mình thử lại lần nữa rùi nhưng vẫn vậy:(. Mình đang dùng bản N97 mini của Bình,bây h flash sang bản này thì bị vậy:(:(.

bad204

Member
Thật sự là mình thấy nó hơi chậm.Chậm hơn v51 khá nhìu mặc dù đã Remove hầu như tất cả các ứng dụng mặc định linh tinh đi :(.Hay do máy mình yếu nhể :D

hiepsinight

Làm theo cách này bạn nè.

cách này là cách nào vậy bạn :-/

Lạy hồn! mình vừa mới quay lại bản #7 của bạn. Vô hiệu hóa chức năng khóa phím của C6 thì tình trạng sáng màn hình sau khi xóa cũng hết luôn. Cài My Keylock vào đúng là tuyệt vời. ;))

Chức năng khóa phím là cái trượt mở khóa hả bạn , dùng killme tắt fải ko :D

bad204

Member
Bác ơi.Cái bộ gõ tiếng việt bác share lên cho ae, dùng FileBrower ( ko bít đúng chính tả hok nữa) copy vào C đc hok?E copy đến file Resource thì cứ Copying mãi...Hay là phải paste vào rof2 trong công đoạn cook mới xài đc thế bác

boy_friend

bản C6 lai sửa lỗi và mod nghe nhạc ra chưa vậy bác mathanh ơi?còn bản "sửa lổi lần 1 menu mặc định" này là bản nào nữa vậy híc nhìu qá k bít flash bản nào nữa.cho e xin bản lai đi nghe bác nói mod nghe nhạc lớn mà thấy sướng tê người ròi nà :))

kaka_nd

đã úp rồi mà................có ghi ngày nửa mà

ngày mai sẽ gửi bản mini lên luôn, chạy các phần mềm java rồi.
Bạn cập nhật có ghi ngày. Nhưng không nói rõ là cập nhật những gì. theo mình thì bạn nên nêu ra những cập nhật trong phiên bản mới này để anh còn fix nữa chứ.

max5800

cập nhật bản sửa lổi 1.2#7 20-10-2010
bạn ko thấy mt đễ hã ở đó còn la lớn nữa

Status
Không mở trả lời sau này.