• Hiện tại trang web đang trong quá hình chuyển đổi và tái cấu trúc lại chuyên mục nên có thể một vài chức năng chưa hoàn thiện, một số bài viết và chuyên mục sẽ thay đổi. Nếu sự thay đổi này làm bạn phiền lòng, mong bạn thông cảm. Chúng tôi luôn hoan nghênh mọi ý kiến đóng góp để chúng tôi hoàn thiện và phát triển. Cảm ơn

CFW C6 và N97mini Tiếng Việt Trên 5800

Status
Không mở trả lời sau này.

kaka_nd

Bác mathanh share co a em cái hiệu ứng phượng hoàng coi nhìn nuột vãi
Đúng đó, bạn share cho mọi thành viên của PDA việt đi. Bạn không muốn share cho anh em trong diễn đàn thì đừng mang ra làm ví dụ thế, nhìn không cưỡng lại nổi đó.

boy_friend

#6 là bản hoàn thiện rồi các bác cứ flash xài đi.e đã test và kết quả rất tuyệt.bác mathanh đã dừng cook bản này rồi :D

concuarangme

để tiết kiệm pin và tăng khả năng dùng pin lâu,cho tất cả các bản mod c6 5k8 trong diễn đàn, và của riêng mình, các bạn thao tác như sau
trong phần cài đặt của máy

- chọn cài đặt - điện thoại - hiển thị - bộ cảm biến ánh sáng - giảm xuống mức tối thiểu
- chọn cài đặt - Đèn thông báo - đèn nháy c.đ.chờ - đèn nhấp nháy - tắt
- chọn cài đặt - Profile - các chế độ - cài đặt riêng - trong mục âm phím - chọn tắt
- chọn cài đặt - Khả năng kết nối - Mạng - chế độ mạng - chọn GSM

- nếu như các bạn tắt luôn hiệu ứng thì PIN có thể dùng lâu hơn nửa
đây là 1 cách dùng tiết kiệm và kéo dài thời gian dùng của PIN và tuổi thọ của PIN

Tiết kiệm pin thì tắt hầu hết các hiệu ứng rùi, cook bản đẹp mà không sử dụng được cũng hơi phí, hix....đúng là được cái này thì mất cái khác

mathanh

Tiết kiệm pin thì tắt hầu hết các hiệu ứng rùi, cook bản đẹp mà không sử dụng được cũng hơi phí, hix....đúng là được cái này thì mất cái khác

bạn có thể không tắt hiêụ ứng mà

concuarangme

Để hiệu ứng thì sử dụng khoảng 1 ngày là hết pin, trong khi sử dụng FW gốc or tắt hết hiệu ứng thì mình sử dụng được 3 ngày (FW gốc) và 2 ngày (tắt hiệu ứng) T_T

lbxminh

Tắt hiệu ứng thì cook FW C6 để làm gì?? Có thể cook bỏ cái hiệu ứng phượng hoàng hya mấy cái bông tuyết được không. Mình nghỉ mấy cái đó mới hao pin

nvhungtn

khi máy đang hoạt động kèm 1 số ứng dụng chạy ẩn
Anh ơi, đo bằng phần mềm gì vậy? Cho em xin về check bản CFW của em với được không?

mathanh

Tắt hiệu ứng thì cook FW C6 để làm gì?? Có thể cook bỏ cái hiệu ứng phượng hoàng hya mấy cái bông tuyết được không. Mình nghỉ mấy cái đó mới hao pin

cái bông tuyết bay nhìn chán lắm mình có làm cho cleonardo2 sài rồi nhìn buồn muốn chít

lbxminh

cái bông tuyết bay nhìn chán lắm mình có làm cho cleonardo2 sài rồi nhìn buồn muốn chít

Đơn giản là mình muốn bỏ mấy cái hiệu ứng bay qua bay lại chứ có quan tâm đẹp xấu đâu bạn. Cái hiện ứng này là mình cook vô chứ bản gốc làm gì có đúng không bạn. Xóa các file nào trong rò bạn chỉ giúp, phien bản 1.2 #6

natan

Đơn giản là mình muốn bỏ mấy cái hiệu ứng bay qua bay lại chứ có quan tâm đẹp xấu đâu bạn. Cái hiện ứng này là mình cook vô chứ bản gốc làm gì có đúng không bạn. Xóa các file nào trong rò bạn chỉ giúp, phien bản 1.2 #6

Bạn xóa fonder effects trong resource đó là xong

viet19137

Mình cài CFW 1.2#6 hôm trước thấy cũng nhanh
dọn ram = swiss manager xong thì ram đc khoảng 47mb
bình thường chạy sms preview + my keylock + handy taskman thì ram còn khoảng 40mb
thế là nhanh hay chậm vậy :H

Status
Không mở trả lời sau này.