• Hiện tại trang web đang trong quá hình chuyển đổi và tái cấu trúc lại chuyên mục nên có thể một vài chức năng chưa hoàn thiện, một số bài viết và chuyên mục sẽ thay đổi. Nếu sự thay đổi này làm bạn phiền lòng, mong bạn thông cảm. Chúng tôi luôn hoan nghênh mọi ý kiến đóng góp để chúng tôi hoàn thiện và phát triển. Cảm ơn

CFW C6 và N97mini Tiếng Việt Trên 5800

Status
Không mở trả lời sau này.

sw33tb0ytn

cái này mình cũng biết ngay sau khi flash lại,đồng bộ với ovi thì nó nhận là C6-00
p/s: ngoài ra có chức năng đọc tin nhắn (chưa hỗ trợ tiếng việt) ae test thử khác biết :D

Jackdao

Có bạn nào flash bản fw C6 này vào thấy có bị lỗi camera ko ( sau 1 hồi sử dụng thì vào camera báo " Lỗi hệ thống, khởi đông lại máy")
Và 1 điều thú vị nữa khi mình vào OviStore trên đt thì OviStore của Nokia nhận diện đt của mình là C6-00, chứ ko phải là 5800 :D :D

Ko, mình thấy dùng Camera vẫn bình thường, chụp ảnh nét :D.
Còn bạn dùng 5k8 mà flash FW của C6 thì đương nhiên nó fai nhận máy bạn là C6 chứ. Nó giống như bình cũ rượu mới ấy, uống ngon hơn, hehe

Khoaaa

Còn 1 lỗi nữa là rất hay xảy ra hiện tượng ko tự ngắt đc GPRS khi đã ko vào mạng

Anther1991

Bữa nay cook cái firmware này mới phát hiện đóng gói bằng Nokia editor hem được, nó ra cái file có 0 byte. Là sao @@

n3wb13

Có bạn nào flash bản fw C6 này vào thấy có bị lỗi camera ko ( sau 1 hồi sử dụng thì vào camera báo " Lỗi hệ thống, khởi đông lại máy")
Và 1 điều thú vị nữa khi mình vào OviStore trên đt thì OviStore của Nokia nhận diện đt của mình là C6-00, chứ ko phải là 5800 :D :D

Cái này là FW C6 nên User-agent của nó gửi đến Ovi cũng là C6 mà bro :D

JokerB

uh, cái đó chỉnh trong thư mục 10202be9
Lúc đầu cook bản đầu tiên do PNHT release thì khi kết nối với computer, còn bị nhận nhầm là C6-00 nữa, mình sửa lại roài, nhưng cái user-agent thì để là C6-00 thì hay hơn vì bây h có thể dùng các pm của N97 và C6 rồi, nếu để là 5k8 thì hơi phí :))

leoaries1986

Bản Tiếng Việt có ngon hơn bản TA ko mấy bro?Em đắn đo quá,mong được sự tư vấn của các bác "đi trước" ^^!

mucelago

Active Member
Có bạn nào bị giống mình không vậy ? mình cài Widget Huge Battery và Ram Status để báo Pin và RAM, nhưng nó chỉ hiện "Loading Content" rồi đứng im luôn không hiện gì nữa cả.

jackpham

@w32pateb: bạn này nói fix được âm lịch vào FW C6 mà không share cho mọi người.

@Mathanh: mathanh share cho anh em PDAViet cái fix bàn phím tiếng Việt luôn đi.

3RuaDongNai

Bản C6 này cài SPB vào nó ra nhiều icon lung tung quá, edit còn lâu mới hết được, lại tốn RAM bà cố, nhanh hết pin

Jackdao

Để qua 1 đêm máy tụt xuống 4 vạch, còn có 3 vạch vào lúc sáng, ko hiểu nổi. Tưởng vẫn để chạy ngầm j nhưng check lại thì ko có, hic. HS thì cũng ko để nhiều, vậy mà sao ngốn dữ

TungBach

Để qua 1 đêm máy tụt xuống 4 vạch, còn có 3 vạch vào lúc sáng, ko hiểu nổi. Tưởng vẫn để chạy ngầm j nhưng check lại thì ko có, hic. HS thì cũng ko để nhiều, vậy mà sao ngốn dữ

để 2 vạch từ tối, đến sáng mở máy lên xem tn thì máy tắt ngún từ khi nào ấy. bt thì đến trưa mới phải sạc lại:(:( thích cái này mà ngốn pin ghê wa'.kiểu này chắc phải đầu tư viên pin dung lượng cao thôi :O:O

ngyntom

mình cũng kô đăng ký đc, nó bảo là trả lời câu hỏi sai mà trả lời kiểu gì cũng thế:( rõ chán

mà mình thấy bên đó có người vn đk và post rồi,mấy câu hỏi vớ vẩn làm mình dk k được

Status
Không mở trả lời sau này.