• Hiện tại trang web đang trong quá hình chuyển đổi và tái cấu trúc lại chuyên mục nên có thể một vài chức năng chưa hoàn thiện, một số bài viết và chuyên mục sẽ thay đổi. Nếu sự thay đổi này làm bạn phiền lòng, mong bạn thông cảm. Chúng tôi luôn hoan nghênh mọi ý kiến đóng góp để chúng tôi hoàn thiện và phát triển. Cảm ơn

CFW C6 v20 for 523x v21 & v40 - Unique by Nguyễn Duy Thanh (18/02/11)

x4kio

tìh hìh là e vừa flash xog ,hìh như bản 2.2 này chỉ bỏ hiệu ứg ánh sao hay còn j` nữa k zậy bác duythanh ,e chưa tìm ra đ.c điểm khác biệt giữa 2.0 và 2.2 :D

Chỉnh sửa cuối:

NguyenDuyThanh

Fix tất cả lỗi camera, nếu ai thích hiệu ứng sao thì sẽ mình sẽ up lên trong ngày bản tương tự thêm hiệu ứng sao.

Lỗi camera đang sử dụng bác ạ............. Bản trước cũng có lỗi nhưng ít..Bản này máy em hầu như lần nào cũng bị:D

Đã fix hoàn toàn rồi bị gì mà bị, mình vẫn sử dụng, thử mấy chục lần rồi chưa bị lần nào :-?? Bạn dùng 2.2 chưa mà nói vậy?

ajinomoto007

Fix tất cả lỗi camera, nếu ai thích hiệu ứng sao thì sẽ mình sẽ up lên trong ngày bản tương tự thêm hiệu ứng sao.

Đã fix hoàn toàn rồi bị gì mà bị, mình vẫn sử dụng, thử mấy chục lần rồi chưa bị lần nào :-?? Bạn dùng 2.2 chưa mà nói vậy?

Em k để ý bản 2.2 của bác nên post lung tung ạ. em sr

yesterday1305

Có lỗi nè, hình như cfw c6 nào jaf máy mình cũng zậy. (Hình bên dưới, nói chung nó có 1 loạt sọc màu ngang màn hình đứng, cảm ứng bt nhưng hok thấy chữ hay nút j hết nên bấm bậy :S)
Máy mình : 5230 C6 CFW 4x4 menu
Lỗi : sọc ngang màn hình khi mở khóa
Xuất hiện khi : mở khóa, dù xài cảm ứng chuyển động của mykeylock
View attachment 185558

PS : cái hình chụp homescreen khi bị lỗi

Cái này là do lỗi màn hình.... chỉ có thay...hoặc dùng cục nam châm của loa mà bỏ vào...trên Forum có vẻ tề

hai2041992

cho mình hỏi tý sao mỗi đèn phím trắng sáng vậy ? có bật đc nữa không hay mod cứng vào FW rồi ?

[=========> Bổ sung bài viết <=========] 27 minutes:

test thử 1h thấy rất tốt tiếc là đèn xanh và đỏ bị tắt :(

Chỉnh sửa cuối:

ognlaido

cho mình hỏi tý sao mỗi đèn phím trắng sáng vậy ? có bật đc nữa không hay mod cứng vào FW rồi ?

[=========> Bổ sung bài viết <=========] 27 minutes:

test thử 1h thấy rất tốt tiếc là đèn xanh và đỏ bị tắt :(

kiểu của nó phải thế :D mình thích tắt cả càng tốt, đỡ chói mắt, nhất là cái phím trắng cứ sáng, sử dụng ban đêm lúc tắt hết điện, nhìn cái phím trắng cứ sáng mà hoa hết cả mắt, không biết có cách nào tắt nó luôn không nhỉ DUYTHANH ơi !

NguyenDuyThanh

kiểu của nó phải thế :D mình thích tắt cả càng tốt, đỡ chói mắt, nhất là cái phím trắng cứ sáng, sử dụng ban đêm lúc tắt hết điện, nhìn cái phím trắng cứ sáng mà hoa hết cả mắt, không biết có cách nào tắt nó luôn không nhỉ DUYTHANH ơi !

Tắt mà, chỉ thỉnh thoảng sáng thôi, khi nó sáng bạn bấm nút Menu là mất liền à.

ognlaido

Tắt mà, chỉ thỉnh thoảng sáng thôi, khi nó sáng bạn bấm nút Menu là mất liền à.

ek. up 2.2 nhanh thế, không biết từ giờ đến tết co 3.0 không :D, cậu ơi cái bàn phím QWERTY nhỏ lúc mới flash thì nó rất nhỏ. dùng được 1 ngày thì nó lại ra loại bàn phím QWERTY Swype là sao nhỉ

thainguu

hình như bản của bác chưa fix lỗi khi mình bấm vào dial để tìm tên, rồi bấm chữ số để tìm > bấm vào mũi tên trổ xuống của một trong những kết quả contact thì nó sẽ ko hiện 3 button là gọi, nhắn tin... chỉ khi nào lướt tay qua một cái nó mới hiện??

shido_katori

Active Member
xin loi vi go TV ko dau vi dang xai dien thoai, mong moi nguoi thong cam. Anh duythanh co the cho em bo icon thay doi dc theo themes ma anh dung trong bo CFW Unique nay dc ko a.

dragonstick87

ko biết có ai bị như mình ko? Mình đang chạy bản 2.2 đã chỉnh thời gian tắt đèn màn hình là 10s và chỉnh độ sáng là tối nhất nhưng khi mình khởi động lại máy thì nó tự động chỉnh thời gian tắt đèn màn hình về 30s và độ sáng màn hình cũng bị chỉnh theo hix

thainguu

ko biết có ai bị như mình ko? Mình đang chạy bản 2.2 đã chỉnh thời gian tắt đèn màn hình là 10s và chỉnh độ sáng là tối nhất nhưng khi mình khởi động lại máy thì nó tự động chỉnh thời gian tắt đèn màn hình về 30s và độ sáng màn hình cũng bị chỉnh theo hix

bản 2.2 có fix lỗi tìm kiếm tên danh bạ ở dial, khi bấm vào mũi tên nó trổ xuống và hiển thị 3 icon ko?

menu 4x4 loại big icon hay nhỏ?

dragonstick87

bản này cho menu 4*4 big icon đó bạn down về mà thưởng thức. Bản này chủ thớt đã giới thiệu ở trên

NguyenDuyThanh

ek. up 2.2 nhanh thế, không biết từ giờ đến tết co 3.0 không :D, cậu ơi cái bàn phím QWERTY nhỏ lúc mới flash thì nó rất nhỏ. dùng được 1 ngày thì nó lại ra loại bàn phím QWERTY Swype là sao nhỉ
Hix làm sao mà tự ra đc, bạn phải cài Swype nó mới ra Swype chứ, bạn nói nghe buồn cười quá ^^