• Hiện tại trang web đang trong quá hình chuyển đổi và tái cấu trúc lại chuyên mục nên có thể một vài chức năng chưa hoàn thiện, một số bài viết và chuyên mục sẽ thay đổi. Nếu sự thay đổi này làm bạn phiền lòng, mong bạn thông cảm. Chúng tôi luôn hoan nghênh mọi ý kiến đóng góp để chúng tôi hoàn thiện và phát triển. Cảm ơn

CFW C6 v20 for 523x v21 & v40 - Unique by Nguyễn Duy Thanh (18/02/11)

NguyenDuyThanh

đã gộp bài theo ý chủ thớt

mà bản này mặt định phím chữ là mini full hả bạn
Mặc định là T9 anh à. Có thể đổi tên topic cho em dùm ko, như #1 mình đề cập. Thanks

[=========> Bổ sung bài viết <=========] 28 minutes:

Sao mình ko tìm thấy email ở chỗ nào nhỉ
Mình đã loại bỏ bớt trình email vì thấy ko ai dùng, vả lại dùng trình email mặc định cũng ko thích lắm. Nếu bạn muốn dùng lại thì có thể tìm google ứng dụng tên "Mail for exchange s60v5" là có thôi. Hoặc cũng có rất nhiều ứng dụng check mail rất hay khác nữa.

bản này của DT mình ko thấy có lỗi như các bạn nói nhỉ? mình dùng rất mượt và tốc độ nhah nữa cám ơn DT nhiều
Mong 1 số bạn cố gắng đọc kỹ hướng dẫn và test kỹ rồi mới thông báo lỗi nhé :p

cho mình xin bộ iconN8 đc k
http://adf.ly/HkZM

sao ram còn nhiều thế nhỉ?máy mình mới khởi động mà còn có hơn 50mb ram một tí chứ mấy
Máy khi khởi động sẽ có khoảng từ ít nhất là 55MB ram đến 60MB ram.

[=========> Bổ sung bài viết <=========] 6 minutes:

DuyThanh trả lời giúp mình coi. Tại sao con trỏ của mình lại dài như thế này??
Mình đâu bị sao đâu, bạn thử reset hoặc flash lại máy xem:

Chỉnh sửa cuối:

NguyenDuyThanh

ứng dụng ghi âm mình cài ko chạy được.sau khi xem lịch rồi tắt đi thì báo lỗi

Bạn miêu tả thế thì mình cũng chịu thôi, ko biết lỗi gì nữa. Nếu có ảnh thì tốt hơn.
Cái lịch mình xem đi xem lại hoài rồi thoát ra đâu có sao đâu nhỉ ??

lapvoit

sao ram còn nhiều thế nhỉ?máy mình mới khởi động mà còn có hơn 50mb ram một tí chứ mấy

Mới flash thì cũng như bạn thôi, mình reset lệnh *#7370# khởi động lại là 60M thật mà xài mấy ngày nay bây giờ trung bình là 48M

NguyenDuyThanh

Các bạn vào #2 xem pack ứng dụng, game mình mới cập nhật, ai chưa có thì tải về dùng nhá: http://www.pdaviet.net/showthread.p...NAL-VERSION)&p=1500724&viewfull=1#post1500724

Mới flash thì cũng như bạn thôi, mình reset lệnh *#7370# khởi động lại là 60M thật mà xài mấy ngày nay bây giờ trung bình là 48M
Bạn sử dụng các phần mềm tối ưu hệ thống như Swiss Manager Pro chẳng hạn sẽ tối ưu ram hơn (xem #2), mình sử dụng luôn ổn định ~55MB nếu ko chạy ứng dụng gì.

junokun

DT cho mình hỏi chút. Mình đang dùng focus final từ hôm mới ra lò. Chưa thấy có lỗi j nhưng mà tự nhiên hôm nọ không hiểu sao sau khi khóa máy lại bi màn hình tối thui và không sử dụng dc phím nào kể cả gạt mở khóa máy hay bật lại nguồn. mình phải tháo pin ra mới dc. hôm nay lại bị như thế một lần nữa như thế. Còn một cái nữa là khi mình xem bản đồ không hiểu sao bộ nhớ máy cứ giảm dần.(có hôm đang 60 tự nhiên xuống còn 40, mình chỉ cài thêm 1 theme với nokia chat,opera,tông công hết khoang 5 mb thui.nếu thêm dữ liệu bản đồ thì cũng còn 67 mb, mà du lieu bản đồ thì mình cài trong thẻ nhớ) mình đã fomat lai nhưng vẫn bị thế.đã xóa hết cache, lịch sử duyệt web linh tinh rùi. bây giờ không dùng bản đồ thì không thấy j nhưng thỉnh thoảng lại thấy hụt mất 1-2 mb. Mong bạn trả lời chi tiết giúp minh. Thank ban! (đang dùng ổn định nên rất ngại Flash lai)

NguyenDuyThanh

Có ai bị lỗi đèn trắng sáng như thế này ko???

Uploaded with ImageShack.us
Bạn ấn phím trắng là hết luôn có gì đâu.

Duy Thanh ơi, cho mình xin cái mail for exchange đc ko ! ^^

Chờ tí để search rồi download về cho, mình cũng ko dùng cái email nên ko có sẵn.

DT cho mình hỏi chút. Mình đang dùng focus final từ hôm mới ra lò. Chưa thấy có lỗi j nhưng mà tự nhiên hôm nọ không hiểu sao sau khi khóa máy lại bi màn hình tối thui và không sử dụng dc phím nào kể cả gạt mở khóa máy hay bật lại nguồn. mình phải tháo pin ra mới dc. hôm nay lại bị như thế một lần nữa như thế. Còn một cái nữa là khi mình xem bản đồ không hiểu sao bộ nhớ máy cứ giảm dần.(có hôm đang 60 tự nhiên xuống còn 40, mình chỉ cài thêm 1 theme với nokia chat,opera,tông công hết khoang 5 mb thui.nếu thêm dữ liệu bản đồ thì cũng còn 67 mb, mà du lieu bản đồ thì mình cài trong thẻ nhớ) mình đã fomat lai nhưng vẫn bị thế.đã xóa hết cache, lịch sử duyệt web linh tinh rùi. bây giờ không dùng bản đồ thì không thấy j nhưng thỉnh thoảng lại thấy hụt mất 1-2 mb. Mong bạn trả lời chi tiết giúp minh. Thank ban! (đang dùng ổn định nên rất ngại Flash lai)
Cái đen màn hình mình chưa gặp nên chưa biết, còn cái bộ nhớ máy giảm là do mình đã cho ram cache đều ở bộ nhớ máy và thẻ nhớ, nó sẽ giúp tối ưu giúp ram free đạt cao hơn.

junokun

Cái đen màn hình mình chưa gặp nên chưa biết, còn cái bộ nhớ máy giảm là do mình đã cho ram cache đều ở bộ nhớ máy và thẻ nhớ, nó sẽ giúp tối ưu giúp ram free đạt cao hơn.

mình bị như thế sau khi khóa máy.

thế néu xóa hết cache thì có trả lại bộ nhớ không bạn? tại thấy ngốn bộ nhớ máy kinh wa'.mà mình dùng bản đồ thì mới bị như vậy thui, xong kô bit' làm thế nào để trả lại bộ nhớ máy.thoát bản đồ ra vẫn không được. À mình wen mất là thỉnh thoảng màn hình khóa máy khi bật lên lại chỉ hiển thị một nủa thui

[=========> Bổ sung bài viết <=========] 5 minutes:

Ah` DT cho mình hỏi chút hơi ngoài lề. Bạn có thể làm được một FW mà vần giữ nguyên mọi thứ của 5233 và chỉ thêm phần hỗ trợ widget có được không vậy?

DT cho mình xin widget của email nokia đc ko ^^

Bạn có thể dùng widget Gmail đc mà.cũng chả khác j

Chỉnh sửa cuối:

bente402

Ua DT oj sao mjnh d0wn theme n0kia theme whjte by LA ve càj vao mà ng0àj hs maù loè loet wa...la that

NguyenDuyThanh

Hix hix! Mod nào lại đổi tên topic vậy :(( Tên cũ vừa đổi là đúng rồi mà, để tên thế này mai update phiên bản mới lại phải đổi ngày update à. Mong mod nào đổi trả mình tên đi: Unique - CFW C6 for 523x by Duy Thanh (hôm qua là thế mà) :(