• Hiện tại trang web đang trong quá hình chuyển đổi và tái cấu trúc lại chuyên mục nên có thể một vài chức năng chưa hoàn thiện, một số bài viết và chuyên mục sẽ thay đổi. Nếu sự thay đổi này làm bạn phiền lòng, mong bạn thông cảm. Chúng tôi luôn hoan nghênh mọi ý kiến đóng góp để chúng tôi hoàn thiện và phát triển. Cảm ơn

CFW C6 v20 for 523x v21 & v40 - Unique by Nguyễn Duy Thanh (18/02/11)

hoangnguy

Anh DT ơi . máy mod rùi ko mod lại dc ak . em làm đến đây rùi mà ko tìm thấy model máy là sao ? em dùng máy nokia 5233
Anh chỉ giúp em với

bente402

Sao ko giải nén đươc vây.tính lát lên up...nghe nói v40 nhanh hơn phải ko mấy bạn...nhưng mà xuất hiện lỗi ảo là gj vây..mình tính lên v40...bản mới này fjx lỗi nhắn tjn dấu nháy to đùng chưa..xin lỗj nha mình hỏj hơj nhjêu.m0g mấy b giảj đáp gjúp nhé

duong_hvan

Anh DT ơi . máy mod rùi ko mod lại dc ak . em làm đến đây rùi mà ko tìm thấy model máy là sao ? em dùng máy nokia 5233
Anh chỉ giúp em với

tim mode cua 5233. Neu k thay thi b tai Ban JAF khac, va them Jarnock4moden gi do vao c:/program files/ODEON/JAR

v2honline

Đang tìm hỉu code C++ cho symbian để gộp chế lại symbian ^^ Cần lập team Sym Refixing, ai tham gia pm.

xubaxabu

Đang tìm hỉu code C++ cho symbian để gộp chế lại symbian ^^ Cần lập team Sym Refixing, ai tham gia pm.

Mình rất muốn tham gia, tuy nhiên mình chỉ nắm được thuật toán + pascal. C++ thì vẫn mù.
Nhân tiện duy thanh lần sau up lên file *.rar cho dễ giải nén nhá.

xubaxabu

Nghe nói bản này RAM nhiều nhưng của t chạy co 3 cái mà đã ít thế này rồi là sao?

SPB hao ram lắm bạn ak, bạn tắt SPB đi sẽ thấy khác hẳn đấy. Mình thấy lúc đèn lim dim cũng ko tối hơn bình thường là mấy, có phải là do mình để điện thoại tối nên thế ko???

Chỉnh sửa cuối:

vuminhtu77

Pác DT cố gắng hoàn thiện bản v40 nhé!em khon downrate dc nên ko dùng đc bản 21.1.102.em đang dùng bản v40 khi flash song nó báo lỗi nhưng vẫn dùng bình thường!pác cố gắng hoàn thiện sớm bản v40 nhé!thay mặt những thằng có ý kiến giống em cảm ơn pác nhìu!

NguyenDuyThanh

Pác DT cố gắng hoàn thiện bản v40 nhé!em khon downrate dc nên ko dùng đc bản 21.1.102.em đang dùng bản v40 khi flash song nó báo lỗi nhưng vẫn dùng bình thường!pác cố gắng hoàn thiện sớm bản v40 nhé!thay mặt những thằng có ý kiến giống em cảm ơn pác nhìu!

Nó chỉ báo lúc đầu thôi chứ về sau ko ảnh hưởng gì đâu, coi như hoàn thiện rồi mà :D

Mình rất muốn tham gia, tuy nhiên mình chỉ nắm được thuật toán + pascal. C++ thì vẫn mù.
Nhân tiện duy thanh lần sau up lên file *.rar cho dễ giải nén nhá.

Rar nén ko mạnh mẽ bằng 7zip đâu bạn à. Cùng file rofs2 này thằng rar nó nén tầm ~70MB cơ.
Bây h 7zip phổ cập mạnh mẽ rùi: miễn phí, nén dung lượng thấp, tốc độ nhanh.

SPB hao ram lắm bạn ak, bạn tắt SPB đi sẽ thấy khác hẳn đấy. Mình thấy lúc đèn lim dim cũng ko tối hơn bình thường là mấy, có phải là do mình để điện thoại tối nên thế ko???

Đúng rồi đó, mình đã mod mặc định đèn gần như tối hoàn toàn để tiết kiệm pin nên cảm giác ko khác nhau lắm. Bạn có thể tùy chỉnh tăng độ sáng ở Cài đặt -> Điện thoại -> Hiển thị.

dc rồi cảm ơn bạn

[=========> Bổ sung bài viết <=========] 51 minutes:

DT ơi cho mình xin cái theme trắng bản trước đi
CLICK HERE

Tên Bluetouth thì đổi ở đâu vậy DT?

Cài đặt -> Khả năng kết nối -> Bluetooth trên đt. Còn cook fw thì tìm file DefaultBTReg.ini

@All: Bản này ram chỉ ổn định mức tầm 45~50 MB nhưng tính ổn định cực cao. Ví dụ mình thử vào Opera hơn trăm tab website khác nhau mà vẫn đọc tin tức bình thường. Click để xem hình ảnh., bạn có thời gian có thể test kiểm chứng ;;)

Chỉnh sửa cuối:

alexanderdat

Bạn ui sao mình hack xong tìm Syns của nokia sao ko có zậy bạn, mình Syns dạnh bạ, lịch, và notes, h ko có chương trình sao lên khôi phục lại đây, giúp mình với

NguyenDuyThanh

Bạn ui sao mình hack xong tìm Syns của nokia sao ko có zậy bạn, mình Syns dạnh bạ, lịch, và notes, h ko có chương trình sao lên khôi phục lại đây, giúp mình với
Cài lại firmware cũ rồi hoặc firmware gốc 523x rồi vào sync lại danh bạ, tin nhắn. Sau đó dùng Nokia PC Suite mà backup cho an toàn. Rồi cài fw và restore bt.

Sao mình giải nén toàn bị lỗi thôi nhỉ :(
Bạn nên dùng 7zip giải nén sẽ ko bị vấn đề gì. Để mình nén lại phù hợp với winrar rồi up lun.