• Hiện tại trang web đang trong quá hình chuyển đổi và tái cấu trúc lại chuyên mục nên có thể một vài chức năng chưa hoàn thiện, một số bài viết và chuyên mục sẽ thay đổi. Nếu sự thay đổi này làm bạn phiền lòng, mong bạn thông cảm. Chúng tôi luôn hoan nghênh mọi ý kiến đóng góp để chúng tôi hoàn thiện và phát triển. Cảm ơn

CFW C6 - Mod Giao Diện Sym^ 3 Cho Nokia 5800 & 5530

Jackdao

Cho mình hỏi 1 câu hơi ngu chút, cái này cook dựa trên nền tảng Sym 3 hay vẫn là từ C6 mà ra. Mình ngó qua thấy có bản 5.3 rồi sao chủ thớt ko cho lên đầu để anh em tiện theo dõi

concuarangme

Bạn hướng dẫn mình thay theme mặc định với, mình thử theo cách chỉ trên diễn đàn thì vào không được, chỉ dừng lại ở màn hình chào thui ah

Gmlaemday12

Bản mod tiếng việt em flash xong ko thấy giống bản mod tiếng anh trong video. Thiếu nhiều thứ lắm.

0908727527

Nhớ bác giúp xíu! Em thấy cái này nhìn hay hay nên muốn hỏi các bác làm sao để có được cái màn hình như thế này vậy?

Cái đó FW gốc mới có nhé :)

nobody888

FW gốc của 5530 luôn á hả bác????

Ý bác ấy là bạn sử dụng FW mới có thể mod được giao diện trên, bạn tìm trong diễn đàn mình đi, hồi trước C6 chưa ra thì cái này là tâm điểm nhưng giờ nó hết thời rồi

joeD

Rảnh mình làm giúp bác luôn bản hoàn chỉnh, Flash vào ok thì bác post giúp mình vài cái screenshoot nhé.

REB-RM-356_51.0.006_prd.rofs2.zip

ủa sao chả khác j cả vậy bác nam ko có ngôn ngữ TV lun

[=========> Bổ sung bài viết <=========] 7 minutes:

Mình làm xong hết up lên , chợt nhớ là chưa mod lại cái menu 3x4, để mình post file rồi bác tự cook vào nhé, nhìn chung mình đã mod lại những thứ sau:
thêm tiếng việt, âm lịch, sửa lỗi viết tay, xóa tab ovi contact trong liên lạc, app mình định xóa cho trống hết nhưng sợ bác dùng nên để lại radio, ovi map, ovi music, từ điển, browser, đọc nhin nhắn, conversatin, mấy cái của ovi, ngoài ra mình đã fix lại bàn phím và đèn màn hình (đương nhiên là chưa test vì không có máy). mod lại soud nghe nhạc good hơn, mod 7 trang ký tự và bộ fonts đi kèm, nâng chất lượng ghi âm cuộc gọi và chất lượng cuộc gọi...bác cứ down test thử nhé.

RM-356_51.0.006_prd.rofs2.zip

File menu: Download

bản này thì có TV nhưng lại ko có matrix menu 3x4 như của cfw sym^3 5530 bác có thể mod lại dùm mình đc ko nan nỉ bác đấy mình gà lắm chả biết mod vào rof2 j cả chân thành xin bác giúp giùm cho cám ơn bác rất nhiều

Chỉnh sửa cuối:

nam_tran2701

cái thứ 2 mình đã mod ok rồi mà, không có máy mà làm mệt thật, bác thử Flash bản thứ 2 cho mình xem thử cái.

[=========> Bổ sung bài viết <=========] 9 minutes:

Rảnh mình làm giúp bác luôn bản hoàn chỉnh, Flash vào ok thì bác post giúp mình vài cái screenshoot nhé.

mình mới bung nó ra có ngôn ngữ việt nam mà bác, với lại mình đã xóa nhiều app mà( dung lượng nhỏ hơn file gốc nhiều), sao bác lại bảo flash không có gì thay đổi được? hay bác kiếm bác nào xài 5800 test và thêm giúp đi, chứ mình không có máy khó test quá, vả lại cook vào thì mau nhưng upload lên lâu lắm.

Chỉnh sửa cuối:

joeD

cái thứ 2 mình đã mod ok rồi mà, không có máy mà làm mệt thật, bác thử Flash bản thứ 2 cho mình xem thử cái.

[=========> Bổ sung bài viết <=========] 9 minutes:

mình mới bung nó ra có ngôn ngữ việt nam mà bác, với lại mình đã xóa nhiều app mà( dung lượng nhỏ hơn file gốc nhiều), sao bác lại bảo flash không có gì thay đổi được? hay bác kiếm bác nào xài 5800 test và thêm giúp đi, chứ mình không có máy khó test quá, vả lại cook vào thì mau nhưng upload lên lâu lắm.

mình test rất kỹ rồi sau khi flash bản thứ 2 ko có ngôn ngữ tv mình đã flash lại bản thứ nhất

Inuyasha1987

- Cái widget dự báo thời tiết như trong video là widget nào nhỉ, ai biết chỉ cho mình với, lâu ko vô xem các bản cook, h vô thấy nhiều ghê @@
- 47 trang comment đọc mỏi hết cả mắt, sau khi plash và nghịch được tương đối mình thấy bản cook này là 1 trong những bản cook thuộc hàng tốt nhất đấy, tốc độ nhanh (mới cài cái bản ko tiếng việt thôi). Mình đọc comment thấy có 1 số bạn cũng bị lỗi ko add đc danh bạ ở widget danh bạ, sau khi add vào favourites rồi thì tên ko còn hiển thị ở trong contacts nữa mà chỉ có vào favourites mới thấy, mình cũng bị vậy và cũng thử rồi nhưng xem ra cái này là 1 lỗi, thấy có comment bảo plash thẻ là ko bị vậy, tuy chưa thử nhưng có lẽ nó là 1 lỗi ko tương thích hơi trục trặc vì từ trước đến h plash bao nhiêu bản chưa bao h mình fải rút thẻ ra để fw ko lỗi cả, tối về plash lại thử xem sao để khẳng định vậy.
- Mình nghịch sym^3 rồi và mình nghĩ chắc sẽ có bản mod sym^3 cho mấy máy hệ S60v5 trong tương lai thôi, ngoại trừ khoản chơi game ko đọ đc chứ về giao diện thì chắc kham đc

P/s: Đọc hết 47 comments thấy chủ topic cũng nhiệt tình thật :)

Chỉnh sửa cuối:

nam_tran2701

- Cái widget dự báo thời tiết như trong video là widget nào nhỉ, ai biết chỉ cho mình với, lâu ko vô xem các bản cook, h vô thấy nhiều ghê @@
- 47 trang comment đọc mỏi hết cả mắt, sau khi plash và nghịch được tương đối mình thấy bản cook này là 1 trong những bản cook thuộc hàng tốt nhất đấy, tốc độ nhanh (mới cài cái bản ko tiếng việt thôi). Mình đọc comment thấy có 1 số bạn cũng bị lỗi ko add đc danh bạ ở widget danh bạ, sau khi add vào favourites rồi thì tên ko còn hiển thị ở trong contacts nữa mà chỉ có vào favourites mới thấy, mình cũng bị vậy và cũng thử rồi nhưng xem ra cái này là 1 lỗi, thấy có comment bảo plash thẻ là ko bị vậy, tuy chưa thử nhưng có lẽ nó là 1 lỗi ko tương thích hơi trục trặc vì từ trước đến h plash bao nhiêu bản chưa bao h mình fải rút thẻ ra để fw ko lỗi cả, tối về plash lại thử xem sao để khẳng định vậy.
- Mình nghịch sym^3 rồi và mình nghĩ chắc sẽ có bản mod sym^3 cho mấy máy hệ S60v5 trong tương lai thôi, ngoại trừ khoản chơi game ko đọ đc chứ về giao diện thì chắc kham đc

P/s: Đọc hết 47 comments thấy chủ topic cũng nhiệt tình thật :)

Cái dự báo thời tiết bác có thể sử dụng thằng spb weather trên diễn đàn mình , cái này xài là ok nhất ( bác vào ứng dụng chung search nhé)

[=========> Bổ sung bài viết <=========] 52 minutes:

mình test rất kỹ rồi sau khi flash bản thứ 2 ko có ngôn ngữ tv mình đã flash lại bản thứ nhất

Làm giúp bác lần nữa , đây là bản thứ nhất mình đã thêm menu vào cho bác.

Chỉnh sửa cuối:

nam_tran2701

sao nam_tran lại nói bản v5.3 ko hay = bản v5.2,ko bik bản v5.3 thế nào,chưa flash thử,:D:D:D:D

Đúng là bản gốc nó nghe nhạc không hay, nhưng bản mình thêm tiếng việt mình cũng đã MOD lại cái Soud nghe nhạc luôn rồi, bác down về test đi ok lắm ( down bản sau cùng nha bác, mình đã update luôn lên trên rồi)

Chỉnh sửa cuối:

joeD

BÁC nAM ƠI HÌNH NHƯ CFW ^ 3 v5.2 SYMBIAN NOKIA 5800 RM-356 LINKDOWN BỊ HƯ RỒI PHẢI KO

max1397

Member
Đúng là bản gốc nó nghe nhạc không hay, nhưng bản mình thêm tiếng việt mình cũng đã MOD lại cái Soud nghe nhạc luôn rồi, bác down về test đi ok lắm ( down bản sau cùng nha bác, mình đã update luôn lên trên rồi)
nam_tran mod dùm bản 5.3 icon to giống như bản 5.2 lúc đầu tiên post lên đó

Inuyasha1987

Cái dự báo thời tiết bác có thể sử dụng thằng spb weather trên diễn đàn mình , cái này xài là ok nhất ( bác vào ứng dụng chung search nhé)

Mình hỏi cái widget nào hiển thị đc ra màn hình chủ như trong video mà, chứ phần mềm để chạy trong ứng dụng thì mình cũng có

P/s: Cái bản này đúng là lỗi widget thanh danh bạ với 5800, plash 4 lần với các bản 5.2, 5.3 và cả bản tiếng việt đều bị như nhau

Chỉnh sửa cuối: