• Hiện tại trang web đang trong quá hình chuyển đổi và tái cấu trúc lại chuyên mục nên có thể một vài chức năng chưa hoàn thiện, một số bài viết và chuyên mục sẽ thay đổi. Nếu sự thay đổi này làm bạn phiền lòng, mong bạn thông cảm. Chúng tôi luôn hoan nghênh mọi ý kiến đóng góp để chúng tôi hoàn thiện và phát triển. Cảm ơn

[CFW] C6 | 5800 NEW Edition by JokerB

JokerB

@arsene008: em nên để bản 10.1 hay bản 10#1. Chứ để bản có chữ beta vào làm a e ko dám sử dụng đấy!

hì thì em đang đưa ra để mọi ng` cho ý kiến rồi bổ sung để ra bản 10.0 final mà anh :D
Em cũng định release luôn nhưng thấy chưa hài lòng lắm, mà chả nghĩ ra ý tưởng j, các mod thì cày đi cày lại cái 10202be9 cũng k thấy cái j nên sửa nữa, giao diện thì tạm ổn rồi, hình ảnh khởi động thì k thay nữa :(
hiệu ứng thì có lẽ để các bác làm rồi ai thích thì sử dụng patch c2z là xong :p
dạo này thi thoảng toàn tìm nhạc hay để cắt ra làm nhạc chuông :D

JokerB

bạn chú ý thêm nào có chữ (DI) tức là Default Icon - Icon mặc định thì nó rất nhẹ, ít ngốn ram hơn.
Còn theme full icon theo ý của tác giả thì ít nhất cũng tầm 1m5-> 2mb thậm chí đến 6-7mb

hnyuk49

mình cài bản down trên ipmart nó còn ko hỏi gì luôn :-" sao ko chơi bản đó nhỉ? :)

JokerB

Đã sửa lại Vietmap roài, bản final hay beta sau sẽ có
điên thật, định test pin nên k sạc, để còn 3 vạch từ đêm qua đợi xem bao lâu nó hết pin mà giờ định flash lại thì sợ đang flash nó hết pin (vẫn 3 vạch)
bật nhạc nghe 15' rồi vẫn thế :| k biết pin nó có làm sao k nữa :D hôm nay phải dùng hết mới sạc :)

danielgiang

bạn chú ý thêm nào có chữ (DI) tức là Default Icon - Icon mặc định thì nó rất nhẹ, ít ngốn ram hơn.
Còn theme full icon theo ý của tác giả thì ít nhất cũng tầm 1m5-> 2mb thậm chí đến 6-7mb

Nhưng lúc e down có thấy nó ghi DI đâu..chỉ có ghi Desige by.... thôi..cài vô thì chỉ có 50% icons ah`

JokerB

Nhưng lúc e down có thấy nó ghi DI đâu..chỉ có ghi Desige by.... thôi..cài vô thì chỉ có 50% icons ah`

thế thì do theme đó k hỗ trợ full symbol, bạn nên tìm những theme ghi là hỗ trợ N97 full icon thì mới full cho bản fw C6
haha sau khi nghe nhạc 40' mới còn 2 vạch, thế này chắc nghe nhạc đến 5h mới hết pin quá.

Ra beta để mọi ng` tha hồ nhận xét và cho ý kiến để sớm ra final mà mọi ng` lười thế ~.~

danielgiang

oh..thz a nhiu....sao phiên nào cũng có chung 1 cái khuyết điểm là khi xài hiệu ứng của thêm là cứ đứng đứng sao ý...hem có được mượt...còn ko xài hiệu ứng thì quá tuyệt

JokerB

oh..thz a nhiu....sao phiên nào cũng có chung 1 cái khuyết điểm là khi xài hiệu ứng của thêm là cứ đứng đứng sao ý...hem có được mượt...còn ko xài hiệu ứng thì quá tuyệt

đấy là do 1 hiệu ứng bao giờ cũng có khoảng thời gian bắt đầu, begin_time thường là khoảng 150-300ms
để mình giảm nó xuống để xem mượt hơn k nhé :)

batanguyen

đấy là do 1 hiệu ứng bao giờ cũng có khoảng thời gian bắt đầu, begin_time thường là khoảng 150-300ms
để mình giảm nó xuống để xem mượt hơn k nhé :)

Bác arsene ơi cái effect bị một cái lỗi là khi ở HS vuốt sang sang phải thì ko sao nhưng khi vuốt sang trái thì nó bị đen màn hình một tý rồi lên.

Thêm cái lỗi về font nữa là khi dùng calculator thì bấm dấu trừ thì nó vẫn hiển thị là dấu cộng. Mình thay bộ font mặc định của Nokia thì lại hết.

Mình nghĩ đã có việt map rồi thì xóa hẳn cái ovimap và google map lun cho rồi.
Bác có thể cho em xin cái app xóa Ovimap không

JokerB

Bác arsene ơi cái effect bị một cái lỗi là khi ở HS vuốt sang sang phải thì ko sao nhưng khi vuốt sang trái thì nó bị đen màn hình một tý rồi lên.

đấy k phải là lỗi mà hiệu ứng nó thế ~.~
bạn sài 9.1 đúng k :)
thử 10.0 beta đi xem nó khác k :)

JokerB

mình k để ý vụ hiện dấu + trong cacul với font đó nên k biết. dù sao cũng k có j quan trọng, font thì ng` dùng tự thay được dễ dàng theo ý thích.
Ovimap thì xóa hẳn rồi, google map mình thấy còn hay hơn Vietmap nhiều :)
ở nhà mình bị nhiễu gps nên vietmap k dùng được nhưng google map thì ngon lành :)
Mình làm CFW trước tiên là cho bản thân, mình thì k sài vietmap, chiều lòng các bạn nên mới cho nó vào.
Các bạn có thể sửa lại theo ý thích, hoặc nếu phù hợp rồi thì sài. 9 ng` thì 100 ý.

JokerB

vứa sửa lại hiệu ứng nhanh hơn khá nhiều. tối nay đi chơi về sẽ upload beta cho mọi ng` :)

batanguyen

Cảm ơn bác rất nhiều vì sự nhiệt tình của bác
Vâng đúng là em sử dụng bản 9.1 full
Em quên một cái nữa là khi dùng font mặc định thì bảng ký tự đặc biệt thành ô vuông hêt.

Chỉnh sửa cuối:

JokerB

chờ tý mình sẽ upload 10.0 beta 2 :) hiệu ứng sẽ nhanh hơn :p
thêm nhạc chuông, thay đổi cấu hình xoay màn hình, thay đổi fps xuống 11 :)

khi bật hiệu ứng thì hãy khởi động lại máy để tất cả các hiệu ứng chạy được nhé, bình thường từ tắt sang mở thì hiệu ứng vào menu k chạy, các hiệu ứng khác vẫn chạy :D

JokerB

phiên bản 10.0 beta 2

Phiên bản 10.0 beta 2 - So với 10.0 beta 1 có những thay đổi:
- Thay đổi cấu hình xoay ngang màn hình.
- Thay đổi fps xuống 11
- Vietmap không còn yêu cầu key mỗi lần sử dụng
- Hiệu ứng nhanh hơn (zzzz)
- Không yêu cầu khởi động lại máy sau khi flash nữa: sau khi các bạn flash thì để máy đến khi có pop-up thông báo là đã cài đặt xong ứng dụng rồi mới sử dụng máy :)
- Thêm nhạc chuông mới :)

DOWNLOAD
Mã:
[DOWNLOAD]http://www.mirrorcreator.com/files/19HPATDM/CFW_10.0_beta_2_by_JokerB.7z_links[/DOWNLOAD]

Thkss nàooooooooooooooooooooooooo !