• Hiện tại trang web đang trong quá hình chuyển đổi và tái cấu trúc lại chuyên mục nên có thể một vài chức năng chưa hoàn thiện, một số bài viết và chuyên mục sẽ thay đổi. Nếu sự thay đổi này làm bạn phiền lòng, mong bạn thông cảm. Chúng tôi luôn hoan nghênh mọi ý kiến đóng góp để chúng tôi hoàn thiện và phát triển. Cảm ơn

CFW C5-03 v20.0.024 By manhtu

nhocnho898

bạn ơi cho hỏi c5-03 ko phải code đó up hack dk ko bạn máy mình đang có hiện tượng phím nguồn rết ko bít sao

luckyfore94

à tiện cho mình hỏi , trước đây mình sài 5233 , khi xem phim định dạng Mp4 mình đã cover và thay đổi 1 số độ phân giải , xem phim sắc nét hoàn hảo không giật . Cùng với 1 định dạng và chuyển đổi thay đổi thông số như thế , khi cho vào C5-03, khi xem phim bị giật rất nhiều không biết có phải 5233 ngon hơn C5-03 không nhỉ

jomokino

Yêu cầu mấy bạn bớt đòi hỏi này nọ lung tung nha. Để cho bác manhtu làm việc. Bản cfw khi ra sản phẩm thì cái căn bản nhất là phải chạy nhanh mà các bạn cứ đòi effect này effect kia vào có mà nặng máy à thế thì cook ra ai mà dùng. Bạn nào thích effect nào thì tự cài nhé.

dekisugi17

à tiện cho mình hỏi , trước đây mình sài 5233 , khi xem phim định dạng Mp4 mình đã cover và thay đổi 1 số độ phân giải , xem phim sắc nét hoàn hảo không giật . Cùng với 1 định dạng và chuyển đổi thay đổi thông số như thế , khi cho vào C5-03, khi xem phim bị giật rất nhiều không biết có phải 5233 ngon hơn C5-03 không nhỉ

Bạn chỉnh thông số sau đây cho mp4 là hết giựt liền à!!! (Hùi đóa mình cũng bị vấn đề này nên nghiên cứu!! ^^). Dùng Total Video Converter nhé!! ^^
Audio: Chỉnh Sampling rate 44100 frames/second , bit rate 95kbits/s
Video: Chỉnh bit rate thành 1563 kbits/s
Video Resize: Chỉnh resize thành 640x352, aspect thành 16:9.

Chỉnh dzậy thì koi phim bao nhiêu mb cũng hok giật!!! Đã test phim rất đẹp âm thành tuyệt hảo!!! Chúc bạn thành công!!! ^^

wangsang1104

Yêu cầu mấy bạn bớt đòi hỏi này nọ lung tung nha. Để cho bác manhtu làm việc. Bản cfw khi ra sản phẩm thì cái căn bản nhất là phải chạy nhanh mà các bạn cứ đòi effect này effect kia vào có mà nặng máy à thế thì cook ra ai mà dùng. Bạn nào thích effect nào thì tự cài nhé.
muốn trâu thì dùng fw gốc ấy còn effects thì thay cái mặc định bằng cái khác cho đẹp hơn ai thích thì bật k thích thì tắt còn đòi hỏi thì chỉ muốn có bản cook hoàn thiện hơn thôi nếu bác manhtu làm đc thì ae thanks còn k thì ae vẫn thanks mà

wangsang1104

dùng format factory cũng tốt lắm chỉnh để k giật thì cho FPS nhỏ lại khoảng 15-20 thôi để cao quá nó giật là phải còn vì mỗi máy có mỗi đặc điểm khác nhau nên k nên vì 1 phần của máy k bằng mà vội đánh giá như vậy

luckyfore94

Bạn chỉnh thông số sau đây cho mp4 là hết giựt liền à!!! (Hùi đóa mình cũng bị vấn đề này nên nghiên cứu!! ^^). Dùng Total Video Converter nhé!! ^^
Video: Chỉnh bit rate thành 1563 kbits/s
Video Resize: Chỉnh resize thành 640x352, aspect thành 16:9.

Chỉnh dzậy thì koi phim bao nhiêu mb cũng hok giật!!! Đã test phim rất đẹp âm thành tuyệt hảo!!! Chúc bạn thành công!!! ^^

vẫn giật 1 tý bạc ạ =.="

Chỉnh sửa cuối:

manhtu

bạn nào có acc ở Daily mobile forum ko nhỉ
mình reg mãi chả được

dekisugi17

vẫn giật 1 tý bạc ạ =.="

Bạn chỉnh lại nhá, mình vik thiếu cái Frame Rate trong Video ^^!!! Sorry bạn nhá!!!
Video: Chỉnh Frame Rate thành 14 frames/second Chỉnh bit rate thành 1563 kbits/s
Video Resize: Chỉnh resize thành 640x352, aspect thành 16:9

Chúc bạn thành công!!! ^^ . P/s: Mới convert "Mỹ nữ yêu Nobita " dung lượng 341mb (Khủng chưa!! ^^)

luckyfore94

Bạn chỉnh lại nhá, mình vik thiếu cái Frame Rate trong Video ^^!!! Sorry bạn nhá!!!
Video: Chỉnh Frame Rate thành 14 frames/second Chỉnh bit rate thành 1563 kbits/s
Video Resize: Chỉnh resize thành 640x352, aspect thành 16:9

Chúc bạn thành công!!! ^^ . P/s: Mới convert "Mỹ nữ yêu Nobita " dung lượng 341mb (Khủng chưa!! ^^)

để 640x360 cũng được cho full hết màn hình luôn :-?

manhtu