• Hiện tại trang web đang trong quá hình chuyển đổi và tái cấu trúc lại chuyên mục nên có thể một vài chức năng chưa hoàn thiện, một số bài viết và chuyên mục sẽ thay đổi. Nếu sự thay đổi này làm bạn phiền lòng, mong bạn thông cảm. Chúng tôi luôn hoan nghênh mọi ý kiến đóng góp để chúng tôi hoàn thiện và phát triển. Cảm ơn

CFW Anonymous for 523x - Sự kết hợp giữa N97 mini, C6 và Sym^3 (03/05 MB)

Bạn thấy firmware của mình thế nào :D

• Total voters
    162
Status
Không mở trả lời sau này.

hoangphonghd

Logo mạng hình như là chọn hiển thị thì là tắt, và ngược lại
Mà cái theme trắng chả thấy cái logo mạng đâu ?

Hình ảnh đó chỉ là minh họa thui còn CFW mới của DT thì chưa chụp đc. Đã chọn Hiển thị hay ko Hiển thị thì vẫn ko ẩn logo đc

longkeutn

mình mới flash lại bản này, không hiểu sao khi cài soft "ScreenLock_FX_v0_87_2" vào thì gần như tất cả các soft khác trong máy đều bị lỗi font. Toàn hiện ô vuông thôi, nhưng khởi động lại thì hết. Mình đã thử thay font khác rùi flash lại thì máy không lên được nữa. có bạn nào biết bị lỗi gì không vậy? .

vantruong95

down rùi cài thẳg vào trog đt hả bạn?

Cái này là phần mềm làm trên PC bạn ơi. Cài vào thì nó tự tích hợp vào winmedia. Phần mềm có Tiếng Việt bạn tự nghiên cứu nhé. Bạn chọn đường dẫn lưu file lyrics xong copy các file đó vào trong thư mục lyrics cua TTpod nhe !!

datcoi83

Thay mặt những người đang thức và cả những người đã ngủ. Chúc bạn sinh nhật vui vẻ và hạnh phúc.
Video này là để thay lời cảm ơn của mình cùng các thành viên đang theo dõi topic này gửi tới bạn nhân dịp sinh nhật.
[video=youtube;h9S8rkFP3F0]http://www.youtube.com/watch?v=h9S8rkFP3F0[/video]
Ai đồng ý bấm cảm ơn nhá :D Happy birthday to you

NguyenDuyThanh

Nhận xét qua sau khi flash.
1. Bộ cảm biến ánh sáng ko đc như trong hình
2. Màn hình khi xoay ngang thì chữ ko căn giữa
3. Ko ẩn logo mạng đc (Hình minh họa)
Continue ....​
Trả lời bạn nè:
1. 523x ko có bộ cảm biến ánh sáng nên cook vào sẽ lỗi ko chỉnh đc đèn nền -> lúc nào cũng sáng (ai sử dụng bản beta sẽ biết).
2. Mod chữ căn giữa mới chỉ mod đc đến vậy, nếu bạn biết mod nào căn giữa đc homescreen ngang thì share mình.
3. Ẩn logo mạng bằng trình cài đặt trong máy ko đc đâu (cả firmware gốc hình như cũng vậy), muốn tắt logo mạng bạn cài phần mềm này: http://www.pdaviet.net/showthread.php?123680 (chỉ 1kb).

Máy m trc dùng V21 Unique. Sau đó m tải FW Anony...03/05 của DT. Đổi tên file Roft2 và fpsx về V21 như DT chi bảo. Dùng Core V21 Flash. Bây giờ máy k lên nữa. Down Core V40 và Rosf2 V40 về Flash vẫn vậy. Tình hình này Chết Phone rồi. Ai có cách nào k vậy?
Bạn xem lại cách đổi tên là đc.

@ALL: Thanks đã chúc mừng sn.

Luu_Tan_Vu

Mình mới flash hôm wa để 1 đêm mà pin còn có 2 vạch. Sao n97 mà hao pin vậy

hoangphonghd

Đóng góp MOD ẨN LOGO MẠNG TỰ ĐỘNG SAU KHI FLASH . Mod này cho vào rofs 2 rùi flash thì sẽ tự động ẩn logo mạng.

hymalaia1

Có ai pít xóa ovi store và ovi maps, hướng dẫn mình với. Mà sao Dt ko làm cái swipe unlock n8 HD nhỉ

rastar

Banned
Híc hồi trưa hôm qua bác vừa up lên xong thì em lại phải đi học nên không kịp flash. Mới về sáng nay mới biết hôm nay là SN của bác, chúc bác SN vui vẻ :D

0978020586

sao máy mình giờ cám cáp kết nốila bi khởi động lại máy nhỉ. có ai bị như mình ko

[=========> Bổ sung bài viết <=========] 5 minutes:

ko dùng được chế độ ổ đĩa chung :(

Chỉnh sửa cuối:

cuti2105

HAPPY BIRTH DAY nhé DT

thi tốt rồi hè cố gắg ra thêm 1 vài fw mới đẹp nhé.chúc DT thành côg !

boymax89

Mình thấy rất good, chỉ có ý kiến đóng góp thế này:
- Thứ nhất: nếu cái menu làm được trong suốt trong tất cả các theme thì tốt, vì để nền đen thế kia cảm giác thấy ko cân xứng, các bạn nhìn vào Menu chính trong hình của DT thì thấy, trong khi các icon chen nhau đứng thì Tùy chọn - Thoát ngang nhiên chiếm 1 vùng trời đen :-?
- Thứ hai: Cái font đẹp nhưng hình như hơi to thì phải, vì tên của ứng dụng nào hơi dài cái là nó ... Như Opera Mini thành Opera... ->> Nhìn xấu kinh
Mà mình cài ứng dụng thì toàn tên dài, nên mở Menu là toàn thấy ... :((

Status
Không mở trả lời sau này.