• Hiện tại trang web đang trong quá hình chuyển đổi và tái cấu trúc lại chuyên mục nên có thể một vài chức năng chưa hoàn thiện, một số bài viết và chuyên mục sẽ thay đổi. Nếu sự thay đổi này làm bạn phiền lòng, mong bạn thông cảm. Chúng tôi luôn hoan nghênh mọi ý kiến đóng góp để chúng tôi hoàn thiện và phát triển. Cảm ơn

CFW Anonymous for 523x by Duy Thanh - C6 lai N97 giao diện Sym^3 (build 01/04)

Status
Không mở trả lời sau này.

cuticuti9999

mới flash xong và có nhận xét như sau: máy chạy mượt,ram tốt,trong chủ đề có thêm cái 200250EE.skn là gì mình ko biết ^^, khi bật hiệu ứng thi máy bị lag,ko có memcheck,vào camera chọn chế độ chụp ảnh thì bị lỗi hix......

quyvuong888

sao máy mình không thể flash đc nhỉ. thử down ver gốc của nó cũng ko đc. lỗi y như thế :((

NguyenDuyThanh

mới flash xong và có nhận xét như sau: máy chạy mượt,ram tốt,trong chủ đề có thêm cái 200250EE.skn là gì mình ko biết ^^, khi bật hiệu ứng thi máy bị lag,ko có memcheck,vào camera chọn chế độ chụp ảnh thì bị lỗi hix......

Bạn có chỉnh sửa lại firmware ko? Nếu chỉnh sửa ko đc dùng Nokia Editor Beta. Nếu dùng cái đó sẽ bị cái 200250ee.skn nhé. Phải dùng Nokia Firmware Editor.

Hiệu ứng thì rất nhẹ nhàng, ko hề lag, bạn nên xem lại.

Memcheck mình thấy ko cần thiết nên ko thêm vào, nếu cần bạn tự bỏ vào hoặc lấy file cài để cài.

Còn camera thì vì C6 có flash mà 523x ko có flash nên bắt buộc lỗi, ko có cách nào thay đổi đc. Cái này mình đã nói rất nhiều lần rồi thì phải.

Chỉnh sửa cuối:

quyvuong888

không ai giúp đc. chả nhẽ trong 1 ngày mang ra hàng 2 lần. mất toi 300k oan uổng chỉ vì cái hack phone :-<

NguyenDuyThanh

bỏ đy rồi vẫn ko đc :((

vẫn bị lỗi

Processing C:\Program Files\Nokia\Phoenix\Products\RM-625\RM-625_40.1.003_prd.rofs2.V22...
Sending CMT HASH for SOS+ROFS2
Write result 27: 1701
Error sending cmd data...
Error sending cmd data...
Error writing cmt...

Mình đang sử dụng rất bình thường. À mà quên bạn đang sử dụng firmware version nào? Nếu là version trên 40.9.003 thì ko flash trở xuống 40.1.003 nhá.
Firmware cũ của bạn phải là firmware 40.1.003 hoặc nhỏ hơn. KO DOWNGRADE đc firmware.

không ai giúp đc. chả nhẽ trong 1 ngày mang ra hàng 2 lần. mất toi 300k oan uổng chỉ vì cái hack phone :-<
Theo tình trạng trên thì có lẽ bạn đã downgrade fw, chả cần mang ra hàng làm gì để mấy thằng ở hàng nó bịp cho. Lấy firmware gốc của Nokia mà flash lại là xong.

quyvuong888

ver lúc trc là 40.1.3 mà. thế bh mik phải làm j.
ak thế fw gốc vủa nokia là ver bn thế bạn

con_quy1987

cái màn hình khởi động,có bạn nào có ko,cho mìh xin ......,à cho mìh hỏi cái mục sercet dùng để làm gì vậy

Chỉnh sửa cuối:

giangktkt

Member
ver lúc trc là 40.1.3 mà. thế bh mik phải làm j.
ak thế fw gốc vủa nokia là ver bn thế bạn
ver mới nhất trên navi là 40.9.3 nhưng nó hình như của trung quốc. còn ở việt nam mình mới nhất là 40.1.003 đó bạn

quyvuong888

chịu rồi. thử cả mấy ver vẫn lỗi. chả být do máy hay do jaf hay do cái j. lại ra hàng. lại mơ lì

phuonxinh

mình vùa flash xong,cảm ơn bạn nhiều nhé. quên mất ko nhờ bạn bỏ thêm mấy kái ứng dụng nhỏ vào đó nữa...để chờ phiên bản sau của bạn vậy.minh đã gửi link 4shared cho bạn rồi đó.lúc đó mang lag nênko biết có gửi thành công ko.

vukhoi2010

Sao em không thể nào tải được DT ơi, trang mediafire nó cứ "Engine Loading…" hoài à???? ~X(

NguyenDuyThanh

Sao em không thể nào tải được DT ơi, trang mediafire nó cứ "Engine Loading…" hoài à???? ~X(

Bạn cần link bản nào để mình gửi thẳng cho vậy?

[=========> Bổ sung bài viết <=========] 7 minutes:

cái màn hình khởi động,có bạn nào có ko,cho mìh xin ......,à cho mìh hỏi cái mục sercet dùng để làm gì vậy
Bootscreen ở dưới nhá.

Còn cái E:\Secret mình đã ghi ở trên #1 rồi mà: ảnh, video cho vào đó sẽ ẩn -> trình ảnh, video sẽ ko đọc đc >:)

chịu rồi. thử cả mấy ver vẫn lỗi. chả být do máy hay do jaf hay do cái j. lại ra hàng. lại mơ lì
Nếu bạn flash cả firmware gốc cũng bị lỗi thì chắc chắn quá trình flash của bạn ko chính xác. Bạn nên nhờ 1 ai trong topic hỗ trợ flash online giúp bạn.

Chỉnh sửa cuối:

Bootscreen ở dưới nhá.

Còn cái E:\Secret mình đã ghi ở trên #1 rồi mà: ảnh, video cho vào đó sẽ ẩn -> trình ảnh, video sẽ ko đọc đc >:)

Nếu bạn flash cả firmware gốc cũng bị lỗi thì chắc chắn quá trình flash của bạn ko chính xác. Bạn nên nhờ 1 ai trong topic hỗ trợ flash online giúp bạn.
bạn ơi,sao tớ ấn vào biểu tượng bàn phím ở ngoái HS thì máy lại tắt đi nhỉ?tớ không vào được bàn phím số.Hix.ah,mà làm thế nào để tớ vô hiệu hóa được phần mềm khóa phím kiểu N8,vì tớ muốn cài Slide unlock.thanksss!

NguyenDuyThanh

bạn ơi,sao tớ ấn vào biểu tượng bàn phím ở ngoái HS thì máy lại tắt đi nhỉ?tớ không vào được bàn phím số.Hix.ah,mà làm thế nào để tớ vô hiệu hóa được phần mềm khóa phím kiểu N8,vì tớ muốn cài Slide unlock.thanksss!

Mình ko sao cả, cũng ko thấy ai gặp vấn đề gì. Còn vô hiệu hóa Swipe to unlock thì bạn bung rofs2 ra dùng Nokia Firmware Cleaner xóa swipe đi.

vukhoi2010

Bootscreen ở dưới nhá.

Em cần cái C5-03 tap to unlock và cả core v40.

Status
Không mở trả lời sau này.