• Hiện tại trang web đang trong quá hình chuyển đổi và tái cấu trúc lại chuyên mục nên có thể một vài chức năng chưa hoàn thiện, một số bài viết và chuyên mục sẽ thay đổi. Nếu sự thay đổi này làm bạn phiền lòng, mong bạn thông cảm. Chúng tôi luôn hoan nghênh mọi ý kiến đóng góp để chúng tôi hoàn thiện và phát triển. Cảm ơn

[Cập nhật]ION BatteryTimer v1.05 Việt Hóa PM quản lý và tiết kiệm Pin

kienvp

Capree iON BatteryTimer v1.05 Việt Hóa bởi SymPViet

PM quản lý và tiết kiệm điện năng cho mobile

Để người dùng chủ động hơn trong việc sử dụng điện thoại Symbian, hãy Capree Mobile vừa cho ra đời phần mềm iON BatteryTimer với mục đích quản lý việc sử dụng pin của điện thoại. Chương trình tương thích với các dòng máy Symbian S60 3rd, 5th

phần mềm kiểm tra thời gian sử dụng pin và điều hành thời gian còn lại

Dự kiến trong tương lai ngày & thời gian của pin được xả hoàn toàn và
bao lâu để pin giữ phí của nó trên trung bình,
Số phí toàn phần và bán phần / chu kỳ xả ghi bởi ứng dụng.
Nhanh và tiện dụng truy cập vào thời gian còn lại tại nhà / Màn hình chờ.
Công suất tiết kiệm với pin bổ sung các chỉ báo 'lớn' mức tỷ lệ phần trăm, được xây dựng trong các thông báo hệ thống (ví dụ như cuộc gọi nhỡ, tin nhắn, email chưa đọc, hiện tại hồ sơ, bàn phím khóa).vv.vv

http://www.pdaviet.net/attachment.php?attachmentid=176376&d=1280254346

t8ax

cài xong bản VH là ko chỉnh đc Screen Saver, vào là bị out.. bản 1.04 VH cũng bị lỗi mất Sceen Saver.. dùng bản tiếng Anh thì bình xờ thường.. híc :(

tadenday

cài xong bản VH là ko chỉnh đc Screen Saver, vào là bị out.. bản 1.04 VH cũng bị lỗi mất Sceen Saver.. dùng bản tiếng Anh thì bình xờ thường.. híc :(

mình dùng chạy phe phé , chỉnh thoải mái ko thấy bị out bao giờ.không thấy bị như bạn . bạn phải tắt pm này trước . thấy bản 1.05 hơn bản 1.04 là hiện thông báo pin ngoài HS .

t8ax

mình dùng chạy phe phé , chỉnh thoải mái ko thấy bị out bao giờ.không thấy bị như bạn . bạn phải tắt pm này trước . thấy bản 1.05 hơn bản 1.04 là hiện thông báo pin ngoài HS .

báo Pin ngoài HS thì 1.03 đã có rồi.. có lẽ bác ko hiểu ý mình.. tức là chọn phần tiết kiệm Pin ấy, iOn Battery tạo cho mình 1 cái Screen Saver đẹp lắm, nhưng mà bản Việt Hóa nào cái Screen Saver nào cũng bị lỗi, dùng bản English thì vẫn bình thường..

bác có thể vào Themes -> Power Saver -> rồi xem ( hoặc Giao diện -> Tiết Kiệm Pin -> ... )

kienvp

báo Pin ngoài HS thì 1.03 đã có rồi.. có lẽ bác ko hiểu ý mình.. tức là chọn phần tiết kiệm Pin ấy, iOn Battery tạo cho mình 1 cái Screen Saver đẹp lắm, nhưng mà bản Việt Hóa nào cái Screen Saver nào cũng bị lỗi, dùng bản English thì vẫn bình thường..

bác có thể vào Themes -> Power Saver -> rồi xem ( hoặc Giao diện -> Tiết Kiệm Pin -> ... )

bạn có nhầm ko vậy . pm này quản lý thời gian sử dụng pin làm gì có chọn chức năng tiết kiệm Pin .

kauchunho

Đúng rùi. Bác kiem vp xem laị xem. Có bị lỗi jh ko. Tại chủ đề >...

t8ax

bạn có nhầm ko vậy . pm này quản lý thời gian sử dụng pin làm gì có chọn chức năng tiết kiệm Pin .

bác coi hình đi.. híc.. trong mục Themes đó.. iOn Battery tạo cho mình 1 cái Screen Saver.. hiểu hôk :|

vào Settings -> Per.. -> Themes -> Power Saver -> .... ( settings của máy chứ ko phải của iOn Battery )

lỗi VH này bị từ bản 1.03 1.04 đều bị, nhưng dùng bản tiếng Anh thì ko bị, bởi vậy mình mới thắc mắc.. híc.. chọn vào là nó out thằng screensaver.exe chạy ẩn luôn :|

screen saver dùng được của bản 1.04 tiếng Anh nè

Chỉnh sửa cuối:

kienvp

bác coi hình đi.. híc.. trong mục Themes đó.. iOn Battery tạo cho mình 1 cái Screen Saver.. hiểu hôk :|

vào Settings -> Per.. -> Themes -> Power Saver -> .... ( settings của máy chứ ko phải của iOn Battery )

lỗi VH này bị từ bản 1.03 1.04 đều bị, nhưng dùng bản tiếng Anh thì ko bị, bởi vậy mình mới thắc mắc.. híc.. chọn vào là nó out thằng screensaver.exe chạy ẩn luôn :|

screen saver dùng được của bản 1.04 tiếng Anh nè

dòng v5 không thấy có chức năng này cái này có máy test thì mình mới biết được . để mình nhờ anh em trong nhóm dùng v3 test lại xem sao .

tuanloc1

Bác đang dùng Máy gì vậy, N82 mình sài bình thường mà đâu có out đâu? Bác xem bác có cài Pm tiết kiệm pin nào nữa không đó nhé!

demon000

mình dùng E63 cũng ko hiện được screen save mặc dù mình ko cài bất cứ phần mềm tiết kiệm pin nào khác , kết cái đó lắm . Bác nào có bản Eng up lên cho mình với . Thanks !

t8ax

Bác đang dùng Máy gì vậy, N82 mình sài bình thường mà đâu có out đâu? Bác xem bác có cài Pm tiết kiệm pin nào nữa không đó nhé!

mình dùng E63 .. nó chỉ bất bình thường 1 điểm đó là khi mình dùng bản gốc tiếng Anh thì vẫn bình thường, nhưng dùng bản Việt Hóa là bị lỗi đó :| mình dùng 1.03, 1.04 bản tiếng Anh bình thường, dùng bản Việt Hóa là bị liền.. cài bản 1.05 vẫn bị lỗi này mới ức :(

kienvp

mình dùng E63 .. nó chỉ bất bình thường 1 điểm đó là khi mình dùng bản gốc tiếng Anh thì vẫn bình thường, nhưng dùng bản Việt Hóa là bị lỗi đó :| mình dùng 1.03, 1.04 bản tiếng Anh bình thường, dùng bản Việt Hóa là bị liền.. cài bản 1.05 vẫn bị lỗi này mới ức :(

tại vì tiếng anh ít ký tự .dịch sang tiếng việt nó sẽ dài . có thể vì vậy khi bạn chọn chức năng screenseve thì nó bị out . tiếc là máy mình ko sử dụng được chức năng này . nếu bạn cần thì mình sẽ edit lại file ngôn ngữ cho ngắn lại .nhưng nếu vậy thì sẽ ko đầy đủ ý .

t8ax

edit mỗi dòng VH của screen saver đc ko bác.. mình có thử bung ra thấy có nhiều đoạn ngày tháng năm trùng nhau nên nghĩ vậy :| bác edit dòng VH của screen saver đc rồi... rồi up luôn bản tiếng Anh lên đi :D

kienvp

edit mỗi dòng VH của screen saver đc ko bác.. mình có thử bung ra thấy có nhiều đoạn ngày tháng năm trùng nhau nên nghĩ vậy :| bác edit dòng VH của screen saver đc rồi... rồi up luôn bản tiếng Anh lên đi :D

có khi pahir viết tắt bác ah . bản tiếng anh chỉ có ký hiệu d là ngày ,h là giờ và m là phút mình đều dịch ra tiếng việt là ngày-giờ-phút .khi bạn chọn screenseve thì nó có hiển thị chỉ báo gì ko ?dòng v5 chạy ngon chẳng bị lỗi gì cả .
bản tiếng anh :http://www.pdaviet.net/attachment.php?attachmentid=176365&d=1280244478

t8ax

ấn vô là nó out ra.. kiểm tra thêm thì cái screensaver.exe của máy cũng ngủ theo luôn :D:D

leminhhai111

N95-8GB có bị out đâu ta ?? co điều không di chuyển DC vị trí hiển thị ở màn hình chính nên không thấy DC gì

Chỉnh sửa cuối:

t8ax

vậy là MH 320x240 bị lỗi.. hôk phải riêng mình đâu.. nhìu bác cũng bị.. nhưng dùng bản tiếng Anh thì vẫn đc mới hay chứ :D