• Hiện tại trang web đang trong quá hình chuyển đổi và tái cấu trúc lại chuyên mục nên có thể một vài chức năng chưa hoàn thiện, một số bài viết và chuyên mục sẽ thay đổi. Nếu sự thay đổi này làm bạn phiền lòng, mong bạn thông cảm. Chúng tôi luôn hoan nghênh mọi ý kiến đóng góp để chúng tôi hoàn thiện và phát triển. Cảm ơn

Cài Theme cho IP FW2.0

Shooter

Đã có thể cài các Themes của SummerBoard FW1.1.4 trước đây cho IP FW2.0 bằng SpringRoll.

Cách cài cũng hơi phức tạp một chút, nhưng đổi được theme như ý, đáng để anh em vọc:

1. Cài SpringRoll mới cập nhật từ Cydia. Chương trình sẽ tự bao gồm install luôn phần đọc mã Ruby.
Lưu ý: cài từ Cydia lần đầu có thể báo lỗi, chỉ cần ignor và cài lại.

Sau khi cài, trong máy sẽ tự tạo các thư mục mới /usr/local/sbin và /var/root/SpringRoll. Chép Theme cần cài vào thư mục SpringRoll này. Trong bài lấy thí dụ bằng Theme ChocoMilk và Shooter (Hình đính kèm).

2. Cài Mobile Terminal cũng từ Cydia (nếu chưa có). Rất cần và tiện lợi để chạy các lệnh, không cần kết nối WinSCP phức tạp, chập chờn.

3. Mở Terminal, đánh lệnh:
su root
Nhập password: alpine để chuyển về thư mục Root.
Đánh tiếp các lệnh:
cd /usr/local/sbin
chmod 755 *
cd /var/root/SpringRoll
chmod 755 *
(Phần set permission này không bắt buộc do cài qua Cydia, nhưng "đánh bồi" thế này bảo đảm chắc ăn 100% cài xong là chạy,không trục trặc! :D )

4. Reboot máy, vào mở Terminal đánh tiếp các lệnh:
su root
Nhập password: alpine
sr backup ( back up Theme mặc định của máy vào bộ nhớ)
sr s ChocoMilk (Tên theme có phân biệt chữ hoa chữ thường)
sr t ChocoMilk
iPhone tự reboot chuyển qua theme mới ChocoMilk.

Muốn đổi qua theme Shooter, vào Terminal, đánh lệnh
su root
sr s Shooter
sr t Shooter
iPhone tự reboot chuyển qua theme mới Shooter.
(theme Shooter này đã chỉnh lại một phần cho phù hợp với FW2.0)

Khi cần quay về theme gốc của FW2.0, lại vào Terminal đánh lệnh:
su root
sr restore

Chúc thành công và vui vẻ trong lúc đợi Installer 4.0 và SummerBoard mới!

:D:D:D

Chỉnh sửa cuối:

hasitinh

them cũa nó mình có thể lấy ở SummerBoard đc phai không anh shooter.

Shooter

mình không kiếm tháy /var/root/SpringRoll. trong var mình cài

Sau khi cài SpringRoll thì nó tự động tạo các thư mục trên. Không cần tìm thấy gì cả, cứ việc gõ các lệnh đúng như trên, Terminal tự nó biết chỗ.

them cũa nó mình có thể lấy ở SummerBoard đc phai không anh shooter.

SummerBoard nào??? Cứ lấy mấy cái themes trước đây vẫn xài cho FW1.1.4 chép vào thư mục đó. Sau khi gõ các lệnh trên thì theme sẽ được convert (sr s...)và chọn để hiển thị (sr t...).
Lệnh convert chỉ cần làm 1 lần đầu cho mỗi theme. Lần sau muốn chọn nó để hiển thị chỉ cần đánh sr t tên_theme.

adown

hi anh shooter, sẳn đây cho em hỏi, cái logo mạng AT&T của nh ngầu qué! anh có thể chỉ em cách làm ko? và còn logo nào máu hơn tí thì anh up lên cho mọi người luôn đc không ah?

mrnguyen18

các bác ơi, giờ mình dùng WinSCP de copy mot cai apps (game) vào trong iphone...nhưng sau khi copy wua rồi thì mình làm thê' nào để ca'i chay install?

IPHONE12

các bác ơi, giờ mình dùng WinSCP de copy mot cai apps (game) vào trong iphone...nhưng sau khi copy wua rồi thì mình làm thê' nào để ca'i chay install?

coppy vô root/application rồi set .777 xong rôi repring là ok

mrnguyen18

mình copy file game hotfield.ipa vào root/app và set 0777 cho folder và file trong folder ( chỉ có 1 file duy nhất trong folder) reboot phone lại ko thấy gì hết