• Hiện tại trang web đang trong quá hình chuyển đổi và tái cấu trúc lại chuyên mục nên có thể một vài chức năng chưa hoàn thiện, một số bài viết và chuyên mục sẽ thay đổi. Nếu sự thay đổi này làm bạn phiền lòng, mong bạn thông cảm. Chúng tôi luôn hoan nghênh mọi ý kiến đóng góp để chúng tôi hoàn thiện và phát triển. Cảm ơn

Cách hack E51 và N82 firmware V20 cập nhật mới nhất!

Status
Không mở trả lời sau này.

Zenki

Super V.I.P
tôi cài x-plorex báo lỗi là Certificate error contact the application supplier, tôi chỉnh lại ngày 15/5/2007 thì lại báo lỗi là Certificate may not yet be valid, is expired or phone's date setting may be incorrect, tôi cài app trk thi máy báo
status: connected
pdd: none
Ldd: eu
sbc
csy: ecacm
port number: 1
Baud rate: 115200
còn khi cài rompatcher thì
Connecting to COM3...
Ping metroTRK...
Connecting to metroTRK...
Checking [0xC0000148] == 0x1E... Failed :( [0xC0000148] = 0x00
Disconnect...
nói chung là cũng vất vả với nó lắm. Giúp tôi với

Bạn đang xài máy nào ? FW ver bao nhiêu ?

romano81

mình đang xài nokia e51, màu đồng, (con này hình như là đời cổ hay sao mà chả thấy có bác nào hướng dẫn gì cả)
100.34.20
29/9/2007
RM - 224
Nokia e51(16.1)

phamduccuongloc

tui dang dùng e51 cài bât cư ưng dụng nào dều báo chưng chi bị lỗi liêl hệ nhà cung cấp.ai có thê làm on cho tui biet cach khác fuc được kO

Zenki

Super V.I.P
tui dang dùng e51 cài bât cư ưng dụng nào dều báo chưng chi bị lỗi liêl hệ nhà cung cấp.ai có thê làm on cho tui biet cach khác fuc được kO
Thử hack theo cách trên rồi cài ứng dụng xem có được không bạn :D

MinhThang

Manager

Bài trên đó bạn nhưng chú ý là FW mới thì không hack được, nếu máy bạn fw như trên thì bạn thử cách này.

nhocpro

Em có 1 con E65 mới up FW lên v4.0633.74.00 - 04/09/2008 mà chưa hack được. Huynh nào biết thì chỉ đệ với nhé. Thank mấy wynh nhìu nhìu :p

kiemvuongvn

máy mình là N82 đang xài V20 thì có nên hack gì ko vậy bro??

Mình down theme từ web về mà install ko được, nó báo lỗi Ứng dụng ko đáng tin cậy và có thể hại cho điện thoại của bạn hoặc Chứng chỉ chưa có hiệu lực hoặc hết hạn...

Zenki

Super V.I.P
máy mình là N82 đang xài V20 thì có nên hack gì ko vậy bro??

Mình down theme từ web về mà install ko được, nó báo lỗi Ứng dụng ko đáng tin cậy và có thể hại cho điện thoại của bạn hoặc Chứng chỉ chưa có hiệu lực hoặc hết hạn...
Nếu xài FW v20 thì hack theo cách trên Ok đấy. Đừng up lên FW v30 :D

kiemvuongvn

Không Hack thì không thể cài ứng dụng được, vì vậy bạn cần phải Hackphone.

sao hồi xưa đâu cần hack mà vẫn cài được nhìu nhỉ?:|

bây giờ nó làm đủ trò :-??

mà cho mình hỏi hack với lấy file Cer thì cái nào tốt hơn vậy? :-?

Không viết bài chữ mầu, và tô đậm bạn nhé.

Last edited by a moderator:

Zenki

Super V.I.P

sao hồi xưa đâu cần hack mà vẫn cài được nhìu nhỉ?:|

bây giờ nó làm đủ trò :-??

mà cho mình hỏi hack với lấy file Cer thì cái nào tốt hơn vậy? :-?
Hồi xưa là hồi dùng S60v2 hả bạn :D Các máy S60v3 đều phải hack phone mới cài được ứng dụng. Hack phone khỏe hơn lấy file .cert những ai không hack được phone mới phải đi xin file .cert thôi :D

kiemvuongvn

Ok thế thì chuẩn bị hack thôi :D

mà sao lại ko cho xài màu chữ nhỉ :-??

4rum đưa hệ thống màu và Font vào làm kiểng à :-??

đi 4rum nào tôi cũng xài màu thế giờ lại cấm, wái???

Kojiro

Super V.I.P
Ok thế thì chuẩn bị hack thôi :D

mà sao lại ko cho xài màu chữ nhỉ :-??

4rum đưa hệ thống màu và Font vào làm kiểng à :-??

đi 4rum nào tôi cũng xài màu thế giờ lại cấm, wái???

Chữ màu chỉ dành cho ĐHV dùng thôi.

Nhập gia tùy tục mà bạn, bạn nghĩ sao khi vào 1 chũ đề, mỗi bạn một màu chữ :-??

Đây là 4rum về kỹ thuật chứ không phải là 4rum vui chơi, giải trí.

minchoulee

Minh xai N82 hack theo hướng dẫn nhưng không tìm thấy c:\sys\bin như chỉ mà chỉ có c:\sys dán không được. ai bít xin chỉ giúp

Status
Không mở trả lời sau này.