• Hiện tại trang web đang trong quá hình chuyển đổi và tái cấu trúc lại chuyên mục nên có thể một vài chức năng chưa hoàn thiện, một số bài viết và chuyên mục sẽ thay đổi. Nếu sự thay đổi này làm bạn phiền lòng, mong bạn thông cảm. Chúng tôi luôn hoan nghênh mọi ý kiến đóng góp để chúng tôi hoàn thiện và phát triển. Cảm ơn

Cách chơi N-gage landscape cho máy k hỗ trợ

ronaldo07mu

Game nào cũng xoay ngang đc hả bạn,làm thế nào để xoay ngang thế,chỉ mình với:D

venusian

Moderator
mình đã chép tất cả các file có tên N82 vào rùi. nhưng vẫn ko thấy xoay ngang ở đâu

Germaniteen

mình đã chép tất cả các file có tên N82 vào rùi. nhưng vẫn ko thấy xoay ngang ở đâu

mình cũg ko thể xoay ngag màn hìh dc, bro hướg dẫn cụ thể hơn dc ko?

K phải cứ chép vào là nó tự xoay đâu mà mình phải chỉnh đó chứ.Tùy theo từng game mà mình vào trong option chỉnh chó nó xoay! Giống cái hình mình pót trong game rắn đó,bạn chỉnh cho nó xoay ngang thì nó mới xoay ngang!

kecuoigio

quá hay, không còn gì để nói

à cho mình hỏi thêm là ngoài N-gage ra các game khác có làm được như vậy không, nếu có thì chép vào mục nào hả bác

Last edited by a moderator:

tantaimk

K phải cứ chép vào là nó tự xoay đâu mà mình phải chỉnh đó chứ.Tùy theo từng game mà mình vào trong option chỉnh chó nó xoay! Giống cái hình mình pót trong game rắn đó,bạn chỉnh cho nó xoay ngang thì nó mới xoay ngang!

ủa, game Snake đâu có option chỉh xoay ngag đâu bro?

venusian

Moderator

bạn ơj cụ thể là N82 cần chép file nào hả bạn

daicadaubo90

góp ý với

Em đang xài con n73 ko hỗ trơ way ngang man hinh nhưng em cài cái roata me vo thi tu dong trong mục setting cua game cho fép em way ngang lại lun nè. Mấy anh thử xem.;;)

Germaniteen

quá hay, không còn gì để nói
à cho mình hỏi thêm là ngoài N-gage ra các game khác có làm được như vậy không, nếu có thì chép vào mục nào hả bác

K bít cái game khác trong phần setting có hỗ trợ xoay không nữa! Nếu có thì ok!

ủa, game Snake đâu có option chỉh xoay ngag đâu bro?

Có mà vào phần setting vào mục Orientation chỉnh xoay màn hình giống cái hình mà mình chụp đó bạn! Chỉnh xoay left đó! Có đó,bạn thử lại xem

bạn ơj cụ thể là N82 cần chép file nào hả bạn

Bạn tải về chép cái file nào mà có bằt đầu là N82_20001079.txt đó! Sau đó nhớ sửa lại tên!

đã test trên 5700, vào option không hề có mục nào để ấn xoay cả

Bạn vào option nào, option trong N-gage thì k có đâu! Chỉ option hay setting trong game mới chỉnh được!

venusian

Moderator
đổi tên thành như thế nào hả bạn. mình k biết đổi tên thành như thế nào để cho cho nó xoay đc cả

Germaniteen

Bạn bỏ hết máy cái tên đầu tiên từ chữ N82_ chỉ giữ lại phần mà bắt đầu là 20001079.txt rồi chép vào C:\Private\10202be9\ là ok

kecuoigio

Bạn vào option nào, option trong N-gage thì k có đâu! Chỉ option hay setting trong game mới chỉnh được!

mình vào cả option trong game cũng không hề có, mình thấy trên dd cũng có mấy ai thành công đâu, hix

Germaniteen

Vậy là có thêm người nữa được kìa! Dễ mà, đâu có khó đâu! Chỉ việc chép vào là ok! Hoặc làm thêm tantaimk là restart thử xem sao!

kecuoigio

Vậy là có thêm người nữa được kìa! Dễ mà, đâu có khó đâu! Chỉ việc chép vào là ok! Hoặc làm thêm tantaimk là restart thử xem sao!

cũng có vài trò xuất hiện trong option nhưng khi bấm vào thì không có tác dụng bạn ạ, bấm vào như không có gì thế mới chán, đã restart lại máy mà vẫn vậy, có ai đã test thành công tiếp không xin chỉ giáo ( ưu tiên bác nào xài 5700 ^^)

anhhungnoob

Em đã làm thành công trên N82, thật là thú vị, cảm ơn bác chủ topic. Nhưng có điều N82 bàn phím nhỏ nên có vẻ như chơi landscape không tiện lắm, dùng để thay đổi không khí thôi.
Muốn dùng được landscape không cần khởi động lại máy đâu, chỉ cần vào phần settings chỉnh chế độ rotate, set on rồi sau đó vào option game tự động sẽ có chỉnh rotate left thôi. Còn nếu tắt đi thì chức năng này sẽ không hiện ra.
Đối với những máy mà phần settings không có chỉnh chế độ rotate thì nên cài phần mềm nào giúp xoay màn hình máy (như cái rotateMe đúng không nhỉ :D, không xài không biết), chứ nếu không thì khởi động lại cũng chưa chắc đã được.

Đấy là chút kinh nghiệm ít ỏi của em :D

huavinh

Banned
tải về rất nhiều pm đuôi sis vậy cài cái nào để ra game n-gage đây pà con mình chưa cài game n-gage bao giờ nên chưa biết .cụ thể đi

Germaniteen

Àh k đó chỉ là bộ tool để xài thôi! Muốn chỉnh xoay ngang được thì vào mục screen resolution đó,chọn file phù hợp với máy mình rồi chép vào máy là có thể xoay ngang thôi!
Còn game n-gage thì bạn qua bên game để tải ha!