• Hiện tại trang web đang trong quá hình chuyển đổi và tái cấu trúc lại chuyên mục nên có thể một vài chức năng chưa hoàn thiện, một số bài viết và chuyên mục sẽ thay đổi. Nếu sự thay đổi này làm bạn phiền lòng, mong bạn thông cảm. Chúng tôi luôn hoan nghênh mọi ý kiến đóng góp để chúng tôi hoàn thiện và phát triển. Cảm ơn

CÁC THỦ THUẬT, ỨNG DỤNG DÀNH CHO MÁY ĐÃ HACK.

Status
Không mở trả lời sau này.

Germaniteen

HOT:make your phone read c before z(hacked only)

FCA cho ra bản páctch để load ram c trước z
Bạn cần phải có rom patcher cài trước và down load cái này, copy Z:\sys\bin\EFSERV.dll vào pc, extract files vào cùng folder EFSERV.dll, chạy c2z.exe và bạn có 3 *.rpm files. Copy nó vào phone E:\patches và chạy từng cái theo thứ tự 1st, 2nd and 3rd
bây giờ bạn có thể copy r** files to c và modify
enjoy!!!!
tested n80 by FCA, N95-2...

link for download:
http://FCA00000.googlepages.com/c2z.rar

it is still testing
btw sorry if it is repost
and some devices do not need this to load c before z

Germaniteen

GoMenu by FAC00000 -hot

This is a small application made to fix a Symbian annoyance.
Let's suppose you are in the StandBy page (where the active standby plugins) and you press the 'menu' key.
It opens the 'Menu' window. Good.
Then you go to the 'Tools' folder.
Press the 'menu' key again. It goes to the StandBy page.
Press again. It goes to the 'Menu' window, but I would
prefer to go back to the 'Tools' !
So it's a small program that goes back to the last window.

Nói đơn giản là khi bạn bấm "Menu" ở màn hình standby sẽ vào "Menu" window rồi bạn bấm "Tools" folder sau đó bạn bấm "Menu" lần nữa nó sẽ trở lại "Menu" window! Giống như "Back space" vậy đó!

Germaniteen

UNINSTALL DEFAULT APPS!!!! For hacked phones ONLY

Bất cứ khi nào có chương trình cài vào thì file info lưu ở c:\sys\install\sisregistry\ . Thậm chí files info của file chứa trong z\rom cũng xuất hiện c drive. Thí dụ các file của nokia web browser được chứa trong c:\sys\install\sisregistry\100083d9\00000000.reg file.

Sửa tên 00000000.reg thành 00000000.reg.txt với xplore và mở nó bạn sẽ có 1 list các file nokia web browser trong Z\rom.

Khi bạn cài bất cứ sis file a .reg file được tạo ra ở c:\ . Để uninstall bất cứ chương trình nào, rất đơn giản - tìm file .reg bằng cách tìm file đó trong c:\sys\install\sisregistry và thủ công delete.Tuy tốn time nhưng mà 100% working

YOU DO THIS AT YOUR OWN RISK!!!

troly

Well-Known Member
This is a small application made to fix a Symbian annoyance.
Let's suppose you are in the StandBy page (where the active standby plugins) and you press the 'menu' key.
It opens the 'Menu' window. Good.
Then you go to the 'Tools' folder.
Press the 'menu' key again. It goes to the StandBy page.
Press again. It goes to the 'Menu' window, but I would
prefer to go back to the 'Tools' !
So it's a small program that goes back to the last window.

Nói đơn giản là khi bạn bấm "Menu" ở màn hình standby sẽ vào "Menu" window rồi bạn bấm "Tools" folder sau đó bạn bấm "Menu" lần nữa nó sẽ trở lại "Menu" window! Giống như "Back space" vậy đó!
Ko úp hình lên cho anh em xem hả bạn, như thế tiện hơn.

tiny1990

vậy chỉ mình cách gỡ bỏ chương trình mặc định của máy nhé : pm đọc file pdf, chat IM, My Nokia, Máy tính, flash 2.1

Kojiro

Super V.I.P
vậy chỉ mình cách gỡ bỏ chương trình mặc định của máy nhé : pm đọc file pdf, chat IM, My Nokia, Máy tính, flash 2.1

Thưa cậu, đây là các Pm nhúng trong fw. Như máy tính chẳng hạn... Chẳng biết lí do vì sao cậu muốn gỡ mấy cái này nhỉ. Cậu không nghĩ là khi gỡ ra máy đơ, cậu chạy là fw và lại có những cái đó, suy ra gỡ làm gì nhỉ :-?

Hack phone không phải để cậu gỡ mấy cái đó cho khỏi rối mắt :)

tiny1990

Thưa cậu, đây là các Pm nhúng trong fw. Như máy tính chẳng hạn... Chẳng biết lí do vì sao cậu muốn gỡ mấy cái này nhỉ. Cậu không nghĩ là khi gỡ ra máy đơ, cậu chạy là fw và lại có những cái đó, suy ra gỡ làm gì nhỉ :-?

Hack phone không phải để cậu gỡ mấy cái đó cho khỏi rối mắt :)

thì mấy cái đó không hay. nên ý em muốn cài cái khác
vd: trình máy tính thì mình xóa nó đi, cài cái handy cal ==> nhiều phép tính hơn
trình đọc pdf mặc đình của nokia là 1.5, em muốn xóa đi, cài cái bản 2.5
trình chat IM ==> khôn biết sử dụng ==> xoa đi ==> cài IM+ hoặc Slick
..... ý em là như thế ạ.

nghe anh KJR nói làm thế nó đơ máy em củng sợ sợ. hjhj
vậy các bác đưa ra cái chiêu xóa các ứgn dụgn mặc định của máy làm j thế?

Now sao đây! cho em ý kiến. có ai xóa mà bị đơ máy chưa? nếu đơ thì em hỏng chơi mô. keke:p

Kojiro

Super V.I.P
thì mấy cái đó không hay. nên ý em muốn cài cái khác
vd: trình máy tính thì mình xóa nó đi, cài cái handy cal ==> nhiều phép tính hơn
trình đọc pdf mặc đình của nokia là 1.5, em muốn xóa đi, cài cái bản 2.5
trình chat IM ==> khôn biết sử dụng ==> xoa đi ==> cài IM+ hoặc Slick
..... ý em là như thế ạ.

nghe anh KJR nói làm thế nó đơ máy em củng sợ sợ. hjhj
vậy các bác đưa ra cái chiêu xóa các ứgn dụgn mặc định của máy làm j thế?

Now sao đây! cho em ý kiến. có ai xóa mà bị đơ máy chưa? nếu đơ thì em hỏng chơi mô. keke:p

Nếu gan thì e đi trước nhé! E dùng ok thì a theo ngay :))

Còn cái Adobe thì mình có cách cập nhật đó, do a ngu update cái Quick mà chưa lấy file lưu nên hư mất tiêu cái file cần để up nên ko dám post bài :)

Kojiro

Super V.I.P
Thay đổi màn hình chào của Nokia Maps.

Các bạn down file đính kèm về giải nén, chọn file có tên globe.png hoặc brand.png chép vào đường dẫn c:\private\20001f63\.

Trong đường dẫn này đã có 2 file sẵn, các bạn cần rename các file mình chép vào thành globe.png hoặc brand.png (bỏ các số thứ tự 1, 2... sau nó trong file đính kèm đi nhé)

Qua đây chúng ta cũng có thể tự tạo 1 cái cho riêng mình, bằng cách tạo 2 ảnh có kích thước 162x162 với tên globe và 1 ảnh kích thước 162x20 với tên brand. Lưu 2 ảnh này dưới định dạng .png rồi chép vào đường dẫn trên nhé.

Kojiro

Super V.I.P
Cách update QuickOffice v5.0.16 full - Dành cho phone đã hack

Yêu cầu:

- Phải có sẵn bản QuickOffice v3.x hay 4.x trên điện thoại.

- Phải có Xplorer hay trình quản lý file nào đó.

- Phải có kết nối internet trên máy của bạn (wifi, WLAN..) (đọc ghi chú bên dưới nhé :p)

- Phải tạo 1 folder tên E:\Quickoffice\ và copy file quickofficePU_5016.sis (file đính kèm) vào đó (cái này dành cho các bạn không muốn down file trực tuyến). Chúng ta sẽ install sau.

Thực hiện:
Mở Quickoffice , chọn Quickmanager bằng cách nhấn qua phải. Chọn Updates & upgrades

Chắc chắn rằng máy bạn đã kết nối mạng. Một danh sách cho bạn lựa chọn sẽ hiện ra và bạn sẽ chọn Quickoffice 5.0.

Khi trang web hiện lên như ảnh dưới thì bạn chọn Purchase. Ngay dòng Full license, nhấn OK

Bây giờ 1 màn hình mới sẽ hiện ra và quá trình download sẽ bắt đầu. Khi quá trình download hoàn tất, bạn sẽ được kêu nhấn Continue. Chú ý đừng nhấn nó nhé!

Bây giờ đừng Exit QuockOffice (thoát ra bằng phím đỏ), mở Xplorer và tìm đến C:\private\200002c0\. Trong folder này sẽ có 1 file tên là install.zip, chép file này vào E:\Quickoffice\. Giờ quay lại QuickOffice nhấn Cancel việc Purchase rồi đóng nó lại.

Giờ thì bắt đầu chạy file .sis trong E:\Quickoffice\quickofficePU_5016.sis. Sau khi cài đặt hoàn tất, đừng mở QuickOffice.

Tạo đường dẫn c:\system\data\Quickoffice\license_install\W910003\ nếu có rồi thì thôi.

Mở E:\Quickoffice\install.zip bằng X-plore (hay trên PC) rồi giải nén ra để lấy 2 file data.xml và k3y file, rồi chép nó vào c:\system\data\Quickoffice\license_install\W910003\

Restart máy và bắt đầu sử dụng được QuickOffice full :D

Cuối cùng, chúc các bạn thành công!!!
:)

Download 1 trong 2 link

http://www.box.net/shared/djccyoef4k

Chỉnh sửa cuối:

devil13

uhm em đã cài thành công thanks bro nhìu...theo em thì nên update tr75c tuyến thì nó sẽ xuất hiện file install.zip đó bro

kaizuki

và khi làm được lên bản mới rồi thì có cách nào làm lại bản cũ được ko anh , nhỡ may máy nó làm sao đem đi xửa còn dc bảo hành

Kojiro

Super V.I.P
và khi làm được lên bản mới rồi thì có cách nào làm lại bản cũ được ko anh , nhỡ may máy nó làm sao đem đi xửa còn dc bảo hành

Ôi dào không được thì 4mat ngón nó trở lại mặc định ngay ấy mà. Đừng lo!

uhm em đã cài thành công thanks bro nhìu...theo em thì nên update tr75c tuyến thì nó sẽ xuất hiện file install.zip đó bro

Làm được mà không thanks 1 cái à :))

CHúc mừng nghe! làm không được mới đau :((

@all: có cách up Adobe Reader lên bản 2.5 LE nữa! Khi nào rảnh dịch tiếp cho mọi người nha. Tương tự như cài QuickOffice ở trên.

kaizuki

up thì làm dc rồi anh Kọ ạh , nhưng mà xài thì ko dc , khi vào mấy ái file thì nó đói Code để unlock là sao nhĩ

Chỉnh sửa cuối:

Kojiro

Super V.I.P
up thì làm dc rồi anh Kọ ạh , nhưng mà xài thì ko dc , khi vào mấy ái file thì nó đói Code để unlock là sao nhĩ

Hic! Mình có làm được đâu mà biết mà trả lời đây :( A e khác test thử dùm mình đi.

kaizuki

bạn Devil làm được rồi chỉ dẫn ae bằng 1 bài tí hiii , học hỏi để so sáng .

devil13

mình mở file rất bình thường ma bạn,có lẽ bạn làm ko đủ bước hay sao đó...làm xong vô pm thì ko bị hỏi gì vô about thấy imei của mình trong pm luôn,nghĩa là đã đăng ký rồi...bạn thử làm lại xem sao??
bạn có download file của kojiro đính kèm ko nà,vì up trực tuyến trên đt ko có cái file đính kèm bên trên ,chỉ xuất hiện file install.zip thôi...rồi bạn để đúng trình tự vô từng folder như trên là được.

Status
Không mở trả lời sau này.