• Hiện tại trang web đang trong quá hình chuyển đổi và tái cấu trúc lại chuyên mục nên có thể một vài chức năng chưa hoàn thiện, một số bài viết và chuyên mục sẽ thay đổi. Nếu sự thay đổi này làm bạn phiền lòng, mong bạn thông cảm. Chúng tôi luôn hoan nghênh mọi ý kiến đóng góp để chúng tôi hoàn thiện và phát triển. Cảm ơn

CÁC THỦ THUẬT, ỨNG DỤNG DÀNH CHO MÁY ĐÃ HACK.

Status
Không mở trả lời sau này.

Kojiro

Super V.I.P
Folder E:/Patches bạn phải tạo chứ nó không tự tạo đâu :D

Vậy tạo file patch bằng cách nào vậy pro?mình gà quá nên nhờ pro hướng dẫn tận tình.thanks

Hehe, file patch thì các sư phụ người nước ngoài mới tạo được. A e nào giỏi thì nghiên cứu thử xem chứ mình thì thua :D

hotwoho

Phone mình hack ok lâu rồi,hôm này cài mấy ứng dụng chưa sign,mình sign trên máy tự nhiên bây giờ kô dign d9c nữa!có bác nào gặp qua hay có cách gì giúp với!

TruongHan

Super V.I.P
Có bác nào đã hack N73ME chưa?cho mình hỏi tí,mình cài APP TRK lúc nào cũng báo lỗi "code error :-21",đã test trên 3 máy N73 nhưng vẫn bị chung tình trang này.bác nào gặp trường hợp này thì cho mình ý kiến nhé.Thanks much

kaizuki

mình ko có máy nên ko bit nhưng mà đoán 1 là do bạn cái nhầm TRK của 9.2 chăng , 2 là ko có kết nối với máy bằng USB . chứ còn ko bit là thiếu cái gì

Kojiro

Super V.I.P
Có bác nào đã hack N73ME chưa?cho mình hỏi tí,mình cài APP TRK lúc nào cũng báo lỗi "code error :-21",đã test trên 3 máy N73 nhưng vẫn bị chung tình trang này.bác nào gặp trường hợp này thì cho mình ý kiến nhé.Thanks much

N73 thì hack nhiều máy rồi. Lỗi đó chắc là do khi kết nối bạn chọn Bluetooth rồi, vào TRK nhấn Settings chọn Connect qua USB là được.

TruongHan

Super V.I.P
N73 thì hack nhiều máy rồi. Lỗi đó chắc là do khi kết nối bạn chọn Bluetooth rồi, vào TRK nhấn Settings chọn Connect qua USB là được.

MÌnh cũng làm kỹ thuật,hack nhiều máy lắm rồi,không cài nhầm file đâu :(,nhưng k hiểu sao cứ đụng N73ME là lại báo lỗi :-21,đang nhức đầu với nó luôn.Thanks các bác nhiều nhé

Kojiro

Super V.I.P
MÌnh cũng làm kỹ thuật,hack nhiều máy lắm rồi,không cài nhầm file đâu :(,nhưng k hiểu sao cứ đụng N73ME là lại báo lỗi :-21,đang nhức đầu với nó luôn.Thanks các bác nhiều nhé

Vậy kết quả sao rồi? Khắc phục được chưa vậy bạn? Báo cho a e biết với nhé!

Nói nhỏ nè, mình k phải là dân kỹ thuật :p

hieuken

Các bạn có thấy các máy s40 khi chọn folder thì nó sẽ animated k? Giờ mình sẽ làm cho nó hoạt động trên s60,có một máy có sẵn như N82 rồi,máy nào k có thì mình cùng lảm nào!

1) Đặt file rar ở E
2) Chỉnh CAPS off 2 để try cập vào the private folders
3) Đi đến c:/private/101F4CD2 và tạo backup file appshell cũ
4) Unzip the rar và bạn sẽ thấy nơi chép file patch vào
5) Overwrite nếu có hỏi
6) Restart lại
7) Chỉnh animation on ở the menu tại option
8) Done!

Hehe,giờ là file down

http://rapidshare.com/files/131882471/rolan95d-13_animated_folder_and_app_hack.rar
http://www.box.net/shared/tsc2z0x0k4

Thấy hay thì
cái nha!
bạn cho hỏi cái này có sử dụng cho n81 đc hok? sao mình làm rồi nó ko hoạt động đc? ko animated đc! ko nhúc nhích gì cả

Hai cách giải phóng bộ nhớ máy hiệu quả cho hacked phone:)

Cách 1: Vào ổ C:/private/102072c4 và xoá tất cả các file trong đó, nó nặng tầm 4,7Mb. Kiểm tra lại bộ nhớ máy sẽ thấy kết quả:) Sau một thời gian sử dụng nó lại đầy lên, mình lại làm thao tác như trên. Cách này tiết kiệm một khoảng lớn bộ nhớ máy, rất hữu ích cho Nseries với bộ nhớ trong nhỏ như N81 và N73.

Cách 2:

1.Dung Jbaktaskman cho hiện lên các task, process và chương trình chạy ẩn.

2.Tìm file LifeblogDBSERVER.exe và tắt nó đi.

3.Dùng Xplore hoặc trình quản lý file nào mạnh tương đương truy cập c:\data\lifeblog\database và xoá file lifeblog.db.

4.Khởi động lại máy và làm lại bước 1.

5. Tiếp tục truy cập c:\data\lifeblog\database rồi đổi thuộc tính file Lifeblog.db thành hidden và readonly.

6. Xong, khởi động lại máy để thấy kết quả.

Cách này có ích khi máy bạn chứa nhiều ảnh, tin nhắn, email,vv..vv.
File lifeblog.db sẽ không được tìm thấy nếu bạn đã dùng phần mềm deleter của fireball mình mới post:)

vnpt1706

cha .không biết có kết quả không ta.Vụ này có cần kiểm chứng gì không?

Cách 2:

1.Dung Jbaktaskman cho hiện lên các task, process và chương trình chạy ẩn.

2.Tìm file LifeblogDBSERVER.exe và tắt nó đi.

3.Dùng Xplore hoặc trình quản lý file nào mạnh tương đương truy cập c:\data\lifeblog\database và xoá file lifeblog.db.

4.Khởi động lại máy và làm lại bước 1.

5. Tiếp tục truy cập c:\data\lifeblog\database rồi đổi thuộc tính file Lifeblog.db thành hidden và readonly.

6. Xong, khởi động lại máy để thấy kết quả.

Cách này có ích khi máy bạn chứa nhiều ảnh, tin nhắn, email,vv..vv.
File lifeblog.db sẽ không được tìm thấy nếu bạn đã dùng phần mềm deleter của fireball mình mới post:)

Cách 1: Vào ổ C:/private/102072c4 và xoá tất cả các file trong đó, nó nặng tầm 4,7Mb. Kiểm tra lại bộ nhớ máy sẽ thấy kết quả:) Sau một thời gian sử dụng nó lại đầy lên, mình lại làm thao tác như trên. Cách này tiết kiệm một khoảng lớn bộ nhớ máy, rất hữu ích cho Nseries với bộ nhớ trong nhỏ như N81 và N73.

máy mình hack rồi mà sau vào ổ C:/private/ không được ta

Kojiro

Super V.I.P
máy mình hack rồi mà sau vào ổ C:/private/ không được ta

Sau khi hack thì mỗi lần muốn vào thư mục hệ thống bạn cần phải Disablecaps (trong Rompatcher), CapsOff hay Turn On cap trong SecMan mới được.

vnpt1706

Sau khi hack thì mỗi lần muốn vào thư mục hệ thống bạn cần phải Disablecaps (trong Rompatcher), CapsOff hay Turn On cap trong SecMan mới được.

máy mình hack bằng secman .Nhưng vào Secman -options- Turn Plat.Scecurity Off . là nó thoát ra ngoài.Nhưng cũng không thấy đươc. mục Private

Kojiro

Super V.I.P
máy mình hack bằng secman .Nhưng vào Secman -options- Turn Plat.Scecurity Off . là nó thoát ra ngoài.Nhưng cũng không thấy đươc. mục Private

Vậy có thể bạn chưa chỉnh máy xem được các file hệ thống đó. Nếu Xplore thì bạn vào Menu/Tools/Còniguration đánh dấu tick vào Show system file.

vnpt1706

Vậy có thể bạn chưa chỉnh máy xem được các file hệ thống đó. Nếu Xplore thì bạn vào Menu/Tools/Còniguration đánh dấu tick vào Show system file.

Show sytem files/foders cũng không được nữa Kojiro ơi.

Kojiro

Super V.I.P
Show sytem files/foders cũng không được nữa Kojiro ơi.

Quái lạ. Vậy bạn chỉnh show hết xem sao, mới test lại thấy có tác dụng mà ta :-? Mà trước giờ bạn có thấy nó không?

vnpt1706

Quái lạ. Vậy bạn chỉnh show hết xem sao, mới test lại thấy có tác dụng mà ta :-? Mà trước giờ bạn có thấy nó không?

trước tới giờ thư mục Private trong ổ c mình không vào được(còn việc đánh dấu hiện các thư mục ẩn Kojiro yên tâm mình biết mà).

Status
Không mở trả lời sau này.