• Hiện tại trang web đang trong quá hình chuyển đổi và tái cấu trúc lại chuyên mục nên có thể một vài chức năng chưa hoàn thiện, một số bài viết và chuyên mục sẽ thay đổi. Nếu sự thay đổi này làm bạn phiền lòng, mong bạn thông cảm. Chúng tôi luôn hoan nghênh mọi ý kiến đóng góp để chúng tôi hoàn thiện và phát triển. Cảm ơn

CÁC SỰ CỐ,YÊU CẦU VÀ THẮC MẮC VỀ UP FIRMWARE

duong_hvan

Binh tinh, ban dung navifim tai FW goc cua 5800 ve Jaf la dc ma. Nho la phai tai FW lon hon hoac bang FW dang dung nha. Nen JAF o che do diephone. Va truok khi JAF ,Ban thao the nho,format the nho dj,hoak xoa cac forder sys,system,private,resoa..(gj gj d0,mjh k nho r0). 0k

nhungxinh28

xin ban goc v52 5800

bác nào có bản gốc v52 của 5800 cho em xin,kèm theo hack nhé.Thanks các pro nhiều

cloudzxz

Mình ấn use ini xong chọn loại máy thì JAF báo : No ini file found . Tính sao đây các bác :-??

duong_hvan

Mình ấn use ini xong chọn loại máy thì JAF báo : No ini file found . Tính sao đây các bác :-??

Ban chay lại JAF đi nha. Va xem xem bạn đã bỏ các file FW vào theo đường dẫn C:\Program Files\Nokia\Phoenix\Products\RM-xxx chưa. Ok. Lưu ý nha: nếu JAF chạy ở ổ nào thì làm ở đó. (Ổ C thi C:\Program Files\Nokia\Phoenix\Products\RM-xxx . Ổ F thì F:\Program Files\Nokia\Phoenix\Products\RM-xxx )

nit_kangta

không hiểu sao mày cho flash con 5800, trong khi flash màn hình hiện màn trắng, load đến 100%, đến phần Pooling phone j ấy, màn hình tắt ngóm luôn, rồi JAF nó báo lỗi luôn. Trước h mình chưa bị lỗi này bao giờ,. Cao thủ nào chỉ dùm với

cloudzxz

JAF version 1.98.62
Detected PKEY: 90009699
Card life counter: 99.99%
P-key nokia module version 01.02
FBUS INTERFACE NOT CONNECTED!!!
USB Cable Driver version: 7.1.31.0
Changing mode...Done!
FILES SET FOR FLASHING:
MCU Flash file: NONE
PPM Flash file: NONE
CNT Flash file: NONE
APE Variant file: NONE
Searching for JAF saved location of ini...
Checking path: C:\Program Files\Nokia\Phoenix\Products\RM-588\

Searching for default location of ini...
Checking path: \Products\RM-588\
No ini files found...
FILES SET FOR FLASHING:

AI giúp với :(( Cách gì cũng ko dc :((

tuyenhp

JAF version 1.98.62
Detected PKEY: 90009699
Card life counter: 99.99%
FBUS INTERFACE NOT CONNECTED!!!
USB Cable Driver version: 7.1.31.0
Changing mode...Done!
FILES SET FOR FLASHING:

Searching for default location of ini...
Checking path: \Products\RM-588\
No ini files found...
FILES SET FOR FLASHING:

AI giúp với :(( Cách gì cũng ko dc :((

No ini files found... xem để đúng file FW chưa ! down bản FW gốc từ NV firm ! bỏ tick CRT 308 và chọn use ini
chúc vui

k3ng1991

Em là mới chơi 5800 và không biết làm thế nào để hack phone, mặc dù đã đọc tất cả các bài ở các topic này
http://www.pdaviet.net/showthread.php?89901-HƯỚNG-DẪN-LÀM-FW-HACK-BẰNG-NokiaEditor
http://www.pdaviet.net/showthread.php?100179-Tổng-Hợp-FirmWare-Hacked-Các-Dòng-Máy-S60v5
http://www.pdaviet.net/showthread.p...iệp-Change-Product-Code-cho-FW-Nokia-bằng-JAF
Bác nào chỉ em với :(. Để hack phone 5800 v52.0.007 thì cần download những gì lắm ạ :(

dungvovan

Các bạn cho mình hỏi :
Máy N97 dang sử dụng Firmware V21.0.045 code ...991 có thể up lên v22 code ...221 được không ạ ( ver cao hơn nhưng Khác Code )
Xin cảm ơn các bạn .

HALAMAN

mình xách tay con nokia 6700 slide nắp trượt nhưng bị unlcok rùi a/e nào có cách unlock chỉ mình cái nha!

baydi

Không tìm thấy C6 RM-612 trong bảng select Phone khi JAF

Mọi người chỉ mình biết làm sao để chọn dụo9c Phone R-612 C6-00 trong bảng select phone khi minh JAF vậy. Sr vì đã lập topic

satthumuhn1

làm đúng hướng dẫn nhé
chúc bạn JAF thành công?...:p
download file jaf_nok4models.ini cho Nokia C6 dưới đây về chép (ghi đè) vào thư mục cài đặt JAF: mặc định: C: \Program Files\ODEON\JAF
mediafire.com/?ssi21x1r3gayd7h

Chỉnh sửa cuối:

vuhien

Với C6 RM-612 Bạn vào C:\Program Files\ODEON\JAF mở file jaf_nok4models.ini rồi thêm dòng sau vào cuối file:
[RM-612]
Description=Nokia C6-00

baydi

Rồi OK rồi, Flash được rồi.thank mọi người nhiều.
Cho mình xin bộ C6 RM-612 v20.0.48 mình tim thì chỉ thấy V20.0.38 thôi, tạm xài

deptraiketao_bn

Rồi OK rồi, Flash được rồi.thank mọi người nhiều.
Cho mình xin bộ C6 RM-612 v20.0.48 mình tim thì chỉ thấy V20.0.38 thôi, tạm xài

Nó mới ra V43 là cao nhất nhưng k có ngôn ngữ VN

Chỉnh sửa cuối:

x4kio

tìh hìh là e ngày nào kũg flash đ.c ,tự nhiên hum nay bị thế này

Backing up CRT...
Detected P-KEY: 9000CC35
Init usb communication...
Failed to backup CRT...
Detected P-KEY: 9000CC35
Init usb communication...
Can't detect flashing server!

cho e hỏi có cách nào sửa đ.c k zậy :(

MINH19051991

Mình dùng chương trình navifirm để check firmware của N97, mình thấy máy mình là RM 555, tại sao còn có RM556, RM557 vậy các bạn? mình dùng nokia software updater check update firmware thì nó báo là latest firmware

TruongHan

Super V.I.P
Mình dùng chương trình navifirm để check firmware của N97, mình thấy máy mình là RM 555, tại sao còn có RM556, RM557 vậy các bạn? mình dùng nokia software updater check update firmware thì nó báo là latest firmware

Mỗi khu vực khác nhau,ngôn ngữ khác nhau sẽ có các gói RM khác nhau.NSU báo vậy là do máy bạn đang ở FW cao nhất nên không có bản update