• Hiện tại trang web đang trong quá hình chuyển đổi và tái cấu trúc lại chuyên mục nên có thể một vài chức năng chưa hoàn thiện, một số bài viết và chuyên mục sẽ thay đổi. Nếu sự thay đổi này làm bạn phiền lòng, mong bạn thông cảm. Chúng tôi luôn hoan nghênh mọi ý kiến đóng góp để chúng tôi hoàn thiện và phát triển. Cảm ơn

CÁC SỰ CỐ,YÊU CẦU VÀ THẮC MẮC VỀ UP FIRMWARE

pealwish

e cũng muốn JAF cho nhanh gọn nhẹ. nhưng ko hiểu sao cái pc quái đản ko nhận đc bản phần mềm theo link C:\Program Files\Nokia\Phoenix\Products\RM-356 ,chọn dòng máy xong nó báo là " Checking path: C:\Program Files\Nokia\Phoenix\Products\RM-356\
No ini files found... ", nên đành bất đắc dĩ dùng pc suite, ai dè :( ai biết cách khắc phục bản JAF này ko, e đang dùng 1.92, đã up thử lên 1.96 mà vẫn vậy.

habaolinh

Super V.I.P
e cũng muốn JAF cho nhanh gọn nhẹ. nhưng ko hiểu sao cái pc quái đản ko nhận đc bản phần mềm theo link C:\Program Files\Nokia\Phoenix\Products\RM-356 ,chọn dòng máy xong nó báo là " Checking path: C:\Program Files\Nokia\Phoenix\Products\RM-356\
No ini files found... ", nên đành bất đắc dĩ dùng pc suite, ai dè :( ai biết cách khắc phục bản JAF này ko, e đang dùng 1.92, đã up thử lên 1.96 mà vẫn vậy.
Vấn đề máy bị lock là như thế nào?

jenemy888

Các bác cho e hỏi
E up flash = jaf cho 5233 nhưng thông báo lỗi Can't backup IMEI 208 ...
E seach thì thấy bảo bỏ dấu tích ở CRT 308 thì không còn báo lỗi đấy nữa .. nhưng chạy 1 lúc thì nó báo can't read data :-s
Chẳng hiểu bị lỗi rỳ nữa.. trước đấy e flash 5800 ầm ầm rồi

tuxedo20489

bác ơi bác có biết tại sao khi tui flash để hack được rùi, điện thoại khởi động lại rùi, mà tui vào cài mấy soft vẫn báo là chứng chỉ hết hạn là thế nào nhỉ.sau khi flash xong phải làm gì nữa không hả bác

kidkylin

Các bác cho e hỏi
E up flash = jaf cho 5233 nhưng thông báo lỗi Can't backup IMEI 208 ...
E seach thì thấy bảo bỏ dấu tích ở CRT 308 thì không còn báo lỗi đấy nữa .. nhưng chạy 1 lúc thì nó báo can't read data :-s
Chẳng hiểu bị lỗi rỳ nữa.. trước đấy e flash 5800 ầm ầm rồi

báo lỗi kiểu này ai biết đường nào mà giúp...

bác ơi bác có biết tại sao khi tui flash để hack được rùi, điện thoại khởi động lại rùi, mà tui vào cài mấy soft vẫn báo là chứng chỉ hết hạn là thế nào nhỉ.sau khi flash xong phải làm gì nữa không hả bác

FW đã tự động apply file Install Server RP+ và Open4All RP+ chưa, nếu chưa thì bạn tự apply trong ROMPatcher là cài soft mái thoải.

wanbee

sau mình flash xong thì nó ko tự động mở nguồn,nên mình rút cáp ra rồi khởi động lại,thì nó chỉ rung chứ khống vào logo nokia được,hay là mình phải tháo pin ra,rồi khỏi động lại,sau đó mới rút úb ra

kidkylin

sau mình flash xong thì nó ko tự động mở nguồn,nên mình rút cáp ra rồi khởi động lại,thì nó chỉ rung chứ khống vào logo nokia được,hay là mình phải tháo pin ra,rồi khỏi động lại,sau đó mới rút úb ra

flash CFW bị lỗi rồi.

kiếm bản CFW khác hoặc chạy lại FW gốc của Nokia để cứu nó lên.

tuxedo20489

bác ơi tui thấy có rompatcher rùi nhưng vào nó chỉ hiện ra một bảng rompatcher+info là : "if you like this sofware, then support RP+ with a donation.www.symbian-toy.com\rompatcherplus.aspx" vậy là sao hả bác? chẳng thấy thằng open4all đâu để auto cả

kidkylin

bác ơi tui thấy có rompatcher rùi nhưng vào nó chỉ hiện ra một bảng rompatcher+info là : "if you like this sofware, then support RP+ with a donation.www.symbian-toy.com\rompatcherplus.aspx" vậy là sao hả bác? chẳng thấy thằng open4all đâu để auto cả

đoạn quảng cáo của RP+, bạn ok hay yes gì đó để tiếp tục, RP sẽ đưa bạn đến nơi chứa các file để apply, nếu ko có thì bạn tự tạo 1 folder Patches trên ổ C hoặc E rồi bỏ 2 file hack vào.

2 file .rmp hack bạn có thể lấy trong này.

tuxedo20489

tui chỉ thấy đoạn giới thiệu đó, khi ấn ok rùi nó lại tự thoát ra menu chứ chẳng thấy gì hết à,tiện đây xin hỏi file của bác khi down về chỉ cần giải nén và chép vào thẻ nhớ thui phải không, có phải làm gì nữa không

[=========> Bổ sung bài viết <=========] 14 minutes:

đã hack thành công, cám ơn bác rất rất nhiều

Chỉnh sửa cuối:

pealwish

máy khởi động đc nhưng bị báo chữ Loked to đùng a à, ko sử dụng đc bất kì phím j kể cả phím truợt mở khóa, để một lúc thì máy tự động tắt, e đc a tungbach giúp đỡ cứu đc máy rùi, nói hiện tuợng ra cho mọi nguoiừ bít mà ko hốt hoảng như e :p

Vivian2709

tui chỉ thấy đoạn giới thiệu đó, khi ấn ok rùi nó lại tự thoát ra menu chứ chẳng thấy gì hết à,tiện đây xin hỏi file của bác khi down về chỉ cần giải nén và chép vào thẻ nhớ thui phải không, có phải làm gì nữa không

[=========> Bổ sung bài viết <=========] 14 minutes:

đã hack thành công, cám ơn bác rất rất nhiều

mình cũng bị giống bạn,nhưng sao mình down file về,sau đó tạo thư mục Paschet rồi chép các file đó vào,vậy mà vẫn bị thoát ra menu,bạn làm như thế nào vậy?chỉ mình với

kidkylin

mình cũng bị giống bạn,nhưng sao mình down file về,sau đó tạo thư mục Paschet rồi chép các file đó vào,vậy mà vẫn bị thoát ra menu,bạn làm như thế nào vậy?chỉ mình với

thư mục Patches cơ mà.

toanboha

5530 mình up đc bt = JAF, nhung N97mini minh làm mãi mà ko đc, tắt máy cắm cáp n97 thì nó như cắm sạc, đến lúc báo press power on now thì ấn nút nguồn thi máy lai bật lên luôn ko như 5530, ai up n97 rồi thì chỉ mình cách up với

panrai

Super V.I.P
5530 mình up đc bt = JAF, nhung N97mini minh làm mãi mà ko đc, tắt máy cắm cáp n97 thì nó như cắm sạc, đến lúc báo press power on now thì ấn nút nguồn thi máy lai bật lên luôn ko như 5530, ai up n97 rồi thì chỉ mình cách up với

N97 mini thì chạy ok nhé,bạn tháo pin ra sao đó bỏ cáp vào khi máy báo bấm ok thì bạn đưa pin vào ko cần bấm nút mở nguồn đâu,mình đả test và làm thành công trong nhiều lần rồi

toanboha

N97 mini thì chạy ok nhé,bạn tháo pin ra sao đó bỏ cáp vào khi máy báo bấm ok thì bạn đưa pin vào ko cần bấm nút mở nguồn đâu,mình đả test và làm thành công trong nhiều lần rồi

mình làm được rồi, cám ơn bạn nhé

Chỉnh sửa cuối:

habaolinh

Super V.I.P
bạn chỉ rõ hộ mình với, đến lúc nào thì lắp pin vào, cho pin vào rồi ấn flash hay ấn tr rồi mới lắp pin
Ấn flash rồi chờ đến khi có dòng thông báo ấn nút power thì gắn pin vào.

goodnight_hl

Em là lính mới Nokia,các bác hướng dẫn hộ em cách flash với ạ

Em mới được thằng ku em cho con 5800!
Tình hình em thấy con này xài hay phết rưng mờ chả biết cách flash cần những phần mềm nào và cách flash như thế nào
Bro nào rảnh rỗi có thể hướng dẫn em 1 chút được ko ạ
Em thanks ngàn lần!!!!!
Em cũng máu me nghịch ngợm con này lắm nhưng thấy nó vẫn dùng đơn điệu như ban đầu của nhà sản xuất nên em cũng muốn học đòi học đú theo các bác 1 tí,giúp e với nhé các bác