• Hiện tại trang web đang trong quá hình chuyển đổi và tái cấu trúc lại chuyên mục nên có thể một vài chức năng chưa hoàn thiện, một số bài viết và chuyên mục sẽ thay đổi. Nếu sự thay đổi này làm bạn phiền lòng, mong bạn thông cảm. Chúng tôi luôn hoan nghênh mọi ý kiến đóng góp để chúng tôi hoàn thiện và phát triển. Cảm ơn

Các phiên bản của GoogleMaps [cập nhật trang 2]

Kojiro

Super V.I.P
Cái này mình nghĩ nó không đinh vị bằng IP đâu. Mà nó định vị bằng sóng GSM đó bạn!

Mình dùng qua wifi, tín hiệu GPS đó đồng chí! Qua sóng GSM thì đi đâu cũng dùng được hả :D

tiny1990

Mình dùng qua wifi, tín hiệu GPS đó đồng chí! Qua sóng GSM thì đi đâu cũng dùng được hả :D

phải có kết nối GPRS thì đt mới bắt được vệ tinh, nói hoài k chịu nge:((

nguyenpa

Super V.I.P
??? chuyện gì thế, dùng wifi hoặc gprs để loads bản đồ, để định vị thì dùng GPS :p

spiderman_anhvu

Cái này dùng chán lòi. Thằng google map này chưa có map cho việt nam, chỉ có mỗi hình chụp vệ tinh thôi. Ngồi nghịch chơi chơi cho biết thế nào là GPS thì được chứ xài cho đúng nghĩa là thiết bị dẫn đường thì chẳng được. :( Mong thằng google sớm bổ sung bản đồ Việt Nam vào (chỉ là ước mơ mà thôi :D )

miu170687

Cái này dùng chán lòi. Thằng google map này chưa có map cho việt nam, chỉ có mỗi hình chụp vệ tinh thôi. Ngồi nghịch chơi chơi cho biết thế nào là GPS thì được chứ xài cho đúng nghĩa là thiết bị dẫn đường thì chẳng được. :( Mong thằng google sớm bổ sung bản đồ Việt Nam vào (chỉ là ước mơ mà thôi :D )

Sao lại kô có bản đồ VN ,có mà kô đầy đủ thôi .Các nước khác cũng thế nó chị hiện tên tp hay 1 số con đường tuyến phố chính thôi .Nếu nó có bổ sung thì cũng chả sài được chức năng dẫn đường ở VN vì nó đòi hỏi luôn phải kết nối wifi

kehaidao

hic con này mà dùng GPRS thì tốn tiền lắm . em load 1 tý chạy vòng vòng ma cứ mấy nghìn K - tiền thì cứ fair gọi là ^_^ may sim em gprs ko mất xiền ko vỡ mồm

trieu94

Các bro có cách nào lưu hình ảnh bản đồ mình đã xem qua ko? chứ mình di chuyển đến vùng khác thì vùng cũ mất tiu à, lưu lại để xem offline đó mà :D

spiderman_anhvu

Sao lại kô có bản đồ VN ,có mà kô đầy đủ thôi .Các nước khác cũng thế nó chị hiện tên tp hay 1 số con đường tuyến phố chính thôi .Nếu nó có bổ sung thì cũng chả sài được chức năng dẫn đường ở VN vì nó đòi hỏi luôn phải kết nối wifi

Mình có thấy cái bản đồ việt nam đâu. Chả thấy ghi tên đường nào cả? Có mỗi hình chụp vệ tinh thôi mà :-/ Với lại, bạn có thể kết nối internet bằng GPRS mà, đâu nhất thiết là WIFI :p

hic con này mà dùng GPRS thì tốn tiền lắm . em load 1 tý chạy vòng vòng ma cứ mấy nghìn K - tiền thì cứ fair gọi là ^_^ may sim em gprs ko mất xiền ko vỡ mồm

Cũng không tốn lắm bạn à, mình xài mạng viettel có 1đ/kb. Chạy khoảng 10 phút hết 500kb = 500đ. Thỉnh thoảng lôi ra dùng cũng thấy thế là ok rồi. Hiềm 1 nỗi không có bản đồ vietnam giống cái vietmap thôi. Chứ đồ họa của google map ăn đứt vietmap luôn.

miu170687

Mình có thấy cái bản đồ việt nam đâu. Chả thấy ghi tên đường nào cả? Có mỗi hình chụp vệ tinh thôi mà :-/ Với lại, bạn có thể kết nối internet bằng GPRS mà, đâu nhất thiết là WIFI :p

Trong Menu bạn chọn "Chế Độ Xem Bản Đồ" ,bảo đảm với bác có quốc lộ 1A :D .Xài GPRS nhà giàu mới gánh nổi ,vì nó load bản đồ liên tục

spiderman_anhvu

Trong Menu bạn chọn "Chế Độ Xem Bản Đồ" ,bảo đảm với bác có quốc lộ 1A :D .Xài GPRS nhà giàu mới gánh nổi ,vì nó load bản đồ liên tục

Ăc, việt nam mà chỉ view có 1,2 cái quốc lộ thì nói làm gì? Đường trong thành phố thì chả có cái nào. Thế thì có cũng như không mà bác :D