• Hiện tại trang web đang trong quá hình chuyển đổi và tái cấu trúc lại chuyên mục nên có thể một vài chức năng chưa hoàn thiện, một số bài viết và chuyên mục sẽ thay đổi. Nếu sự thay đổi này làm bạn phiền lòng, mong bạn thông cảm. Chúng tôi luôn hoan nghênh mọi ý kiến đóng góp để chúng tôi hoàn thiện và phát triển. Cảm ơn

C6 v11.0.029 | 5800 CFW by JokerB - National Day

SAOVIETmobile

Mình thấy hiệu ứng của ARSENE đẹp đấy chứ .... Chỉ có điều không hiểu vì sao con 5k8 của mình để qua đêm pin nó nhanh hết quá ... có ai bị như mình không ? ( Flash bản gốc ko bị )

JokerB

mình đang test bản #5 và có vài nhận xét sau,chạy mựơt,âm thanh và hình khởi động mình rất thích,theme và icon đẹp,nhưng khi mình để mở tự động pach c2z thi lúc khởi động lại nút XM không hoạt động,bản của anther không bị thế này,theo ý kiến của riêng mình thì thấy cái hiệu ứng hơi đơn điệu,hiệu ứng bản cook v3 của anther có vẻ hay hơn. Mong bản #6 hoàn thiện hơn của bạn .
Patch C2z thì mình chưa thử vì chả bao giờ dùng cái đó :D, cái fix Express Muzik đó do mình tự làm và test thấy ok, các bản cook khác thì mình không dùng thử nên không bị các bạn ấy fix thế nào :)
Thứ 2 là cái C2z đó của mình nó cũng khác các bản patch khác, mình sẽ up cái c2z maker và c2z của N97 cũ sau (có thể lỗi tại cái này).

sorry, cho mình hỏi câu hơi ngớ ngẩn chut. Mình dùng opera mobile để vào mạng nhưng ngốn ram wá, ram khi dùng một mình opera còn tầm 15,5-17,2M mở 3cửa sổ popup thì bị ''bộ nhớ đầy'' ,như thế có bình thường ko?
Vì opera duyệt web nhanh và giao diện trực quan nên thích dùng hơn. Vẫn còn sài bản #2, vì còn công tác Phan Thiết chưa về. Tiếc là đi sau ae nên đến giờ ko test đc gì...buồnᓟᓟᓟ
Bạn nên dùng Ucweb, duyệt web nhanh hơn mà ngốn ít Ram :)

Mình thấy hiệu ứng của ARSENE đẹp đấy chứ .... Chỉ có điều không hiểu vì sao con 5k8 của mình để qua đêm pin nó nhanh hết quá ... có ai bị như mình không ? ( Flash bản gốc ko bị )
Mình thì không hiểu sao chả mất vạch nào, sạc pin từ 3h chiều hôm qua xong để máy nghe gọi, nt đến giờ vẫn full vạch :|
Bạn xem lại bạn để qua đêm nhưng máy có đang chạy ẩn game hay ứng dụng nào bạn chưa tắt không? nếu để thì hơi bị tốn đó, vì mình để ưu tiên hiệu suất máy cho chạy các ứng dụng (để chạy ứng dụng nhanh, mượt hơn) nên nếu bạn chơi game mà quên thoát ra là nó hao pin lắm

hnyuk49

các bro có thể dùng phần mềm Ion Battery để check lượng pin còn thực tế (theo số % nên trông chính xác hơn mấy vạch vạch) & test pin (chạy video, music, web, wifi) của các bản CFW khác nhau để so sánh. mình thì chưa dùng quá cái CFW nào trong 1 ngày từ hôm cài cái Ion nên chả để ý cái nào ngốn pin hơn cái nào :)) cứ đêm là sạc đầy, ngày hôm sau nghịch :D

hnyuk49

ko bít là mấy cái phần mềm có cái nào xung đột với cái Swipe to unlock không mà mình cứ để nguyên bản thì swipe ngon, cài thêm (khoảng ~10 cái - ko cài Jbak) vào là mất swipe :-?? chắc bữa sau phải làm từ từ, xem cài thằng nào vào mất thì kill luôn 8-}. có bro nào bị dính vụ này ko vậy? mình kết CFW của arese ở cái sắp xếp menu rất pro, flash phát là cứ thế xài, còn bt flash xong lại mất cả 1 hồi để move move mấy cái vớ vẩn vào Tools hay Lintin :))

abcdfe

mình bị đây, giờ mất tiêu ko bít là đụng cái nào, mà sao mình thấy nó hơi chậm hay sao do, hix

nobjtadjxega

mình thấy bản #5 của bạn sắp xếp menu rất hay,hợp lý,sau khi thay hiệu ứng,chuyển menu sang 4x5 ,tắt đèn phím cứng thì mình đã thật sự ưng ý với bản cook này.Thank arene008 rất nhiều

hiepsinight

mình thì lại thích menu 3x4 hơn , dễ nhìn , ngoài việc phím xóa trong qwerty ko ấn giữ luôn để xóa nhiều chữ thì còn lại rất good , thanks arsene008

hiepsinight

àh còn cái này nữa , arsene cho mình hỏi nếu dùng ucweb thì nên down cua 5800 hay c6 vay :D

galabuon

mình thì lại thích menu 3x4 hơn , dễ nhìn , ngoài việc phím xóa trong qwerty ko ấn giữ luôn để xóa nhiều chữ thì còn lại rất good , thanks arsene008

ấn giữ xoá hết chỉ có trên phím cứng, kb ảo nokia làm gì có chức năng đó :-?

thanhtamlx

Đã trãi nghiệm 2 ngày nay nhận thấy có lẽ đây là bản cook ổn định nhất đến thời điểm này (vì mình đã thử nghiệm rất nhiều bản CFW), tốc độ xử lý khá nhanh, ram vừa đủ xài, âm thanh trở lại sống động như v51, hiệu ứng đơn giản không cầu kỳ, cài nhiều ứng dụng không thấy báo lỗi, thời lượng pin dùng trung bình khoảng 2 ngày. Nói chung về tổng thể máy chạy rất ổn định, mượt, xử lý tương đối nhanh, hiệu quả. Tuy nhiên chỉ có 1 khuyết điểm nhỏ là trong quá trình khởi động máy có lẽ chạy lệnh hơi nhiều hoặc flash screenboot hơi nặng nên đôi khi đoạn flash windows khi khởi động lúc có lúc không, đèn xanh lúc mở lúc tắt. Theo mình sau khi khắc phục lỗi này thì sứ mệnh cooked CFW C6 v.11 for 5k8 là hoàn thành. Và như lời của chủ thớt: CFW này là nền tảng sẽ áp dụng cho cook Version tiếp theo là rất hợp lý.
Một lần nữa thanks chủ thớt đã xào nấu và post bài vì cộng đồng Nokia S60v5.

ho4ng07

Cfw này ngốn pin và ram wá. Hix! Chỉ được cái đẹp thôi :(

JokerB

Cfw này ngốn pin và ram wá. Hix! Chỉ được cái đẹp thôi :(

vậy bạn nhầm rồi đấy, ngốn pin hay ram thì cũng như các bản CFW khác thôi, các mod trong CFW của mình thì khá nhiều mod là mình thêm vào đầu tiên trước các bản CFW khác, ví dụ như fix express music hay menu đổi tên, icon theo chủ đề, ngôn ngữ,...
Nếu bạn tìm hiểu và cook, các mod cho FW thì khi unpack các bản FW khác ra bạn cũng sẽ thấy không khác bản CFW của mình đâu.
Pin và Ram phụ thuộc vào nhiều yếu tố (theme, ứng dụng chạy nền, hiệu ứng,....), mình muốn bản CFW chạy ổn định và đầy đủ, chứ nếu muốn mình tắt hết các process ít dùng khi khởi động thì RAm >60mb, Pin đỡ tốn hơn là làm được.

hiepsinight

bạn arsene có thể làm cái mod tự xoay bàn phím w lại ấn giữ nút xóa là nó xóa hết giống v51 ko vậy , sr nếu hỏi ko đúng chủ đề :D

JokerB

Bác cho e hỏi ngoài lề tí nha:D
Fjx lỗi phím media làm sao? Tks

Lỗi phím express (mediabar) là do nó xung đột (crash) với một số ứng dụng, process khác vì thế đôi khi nó không thể khởi động lên được, vì vậy không nên để nó chạy trong Starter_background nữa mà hãy để nó chạy trong Starter_non_critical (cái này thì đến tên là đã biết rồi) bởi starter_non_critical nó ưu tiên hơn starter_background nên đảm bảo 100% ứng dụng sẽ chạy mà không bị xung đột >> không lỗi nữa

Tính năng giữ phím xóa rồi xóa tất cả mình đang thử, sẽ đưa vào bản 6.0, thời gian release bản 6.0 thì sẽ tiết lộ sau nhé ^_~

JokerB

Vậy e lấy 2 file đó của bác đem wa bản cook khác đc phải k :D

uh :) tất nhiên rồi, lấy 2 tệp đó copy sang bản cook khác là được, nhưng cách fix này của mình có 1 khuyết điểm đó là phím Express Music sẽ không hoạt động ở lần boot đầu tiên (sau khi JAF) vì thế cần khởi động lại mới có tác dụng :p