• Hiện tại trang web đang trong quá hình chuyển đổi và tái cấu trúc lại chuyên mục nên có thể một vài chức năng chưa hoàn thiện, một số bài viết và chuyên mục sẽ thay đổi. Nếu sự thay đổi này làm bạn phiền lòng, mong bạn thông cảm. Chúng tôi luôn hoan nghênh mọi ý kiến đóng góp để chúng tôi hoàn thiện và phát triển. Cảm ơn

Brightlight - Dùng đèn flash làm đèn pin trên FP2 devices (N97,5800,N78...)

BuuPhucCT

Well-Known Member
Vấn đề này đã được nói khá nhiều lần rồi, anh em không nên dùng chương trình để kích họat đèn flash nha, dễ cháy lắm đấy!

Tui xài phà phà làm gì mà cháy vì PM đã giảm độ sáng của đèn flash nên a e cứ vô tư mà xài k lo cháy flash đâu

SpeedMaster

Thôi ko nên nghịch dại .. nhỡ cái thì khổ .... may mà E63 iem có đèn pin sẵn =)) .. đỡ phải dùng phần mềm .. hì hì hì ^^!

hunterviet

Well-Known Member
Tui xài phà phà làm gì mà cháy vì PM đã giảm độ sáng của đèn flash nên a e cứ vô tư mà xài k lo cháy flash đâu

Đèn flash có chức năng của chụp ảnh, nó sáng thì chỉ nên để sang trong khoảng 4 đến 10s là an toàn chứ ko cháy thật đó bác, dù có giảm đọ sáng

BuuPhucCT

Well-Known Member
Đèn flash có chức năng của chụp ảnh, nó sáng thì chỉ nên để sang trong khoảng 4 đến 10s là an toàn chứ ko cháy thật đó bác, dù có giảm đọ sáng

Xài PM này thì có thể mở nó sáng liên tục trong 1 time dài nhưng nếu không bật tắt thường thì cũng k ảnh hường nhiều đến Flash.

tranhuuloc07

Screenshot trên N85.

Phần mềm rất đơn giản , ko có menu j` hết , vào soft thì nó sáng đèn flash , thóat ra bằng Right selection ( Nút đỏ cũng dc ).Tui đã test trên con N78 , chạy ngon :D

Download

//Tuy vậy , vẫn ko thể dùng cái này để làm đèn flash khi quay phim dc vì khi vào camera nó sẽ tự động chuyển quyền điều khiển flash sang cho camera ( dù bật soft này trc hay sau ).

Posted via Mobile Device

tranhuuloc07

uh, cong nhan ngon thjet, tuj cug xaj n78 ne, kich vao la sag lien, de xaj hon 1200 nua, va sag hon gap 5 lan.hay that.

Chú ý! Viết bài có dấu tiếng Việt đầy đủ bạn nhé!

Last edited by a moderator:

Khoaaa

sao cái này 5320 mình xài ko đc nhĩ. Sao bac Phuc noi xai đc kỳ lạ
Posted via Mobile Device

BuuPhucCT

Well-Known Member
Vậy nó mới "lọa" thử biết bao nhiêu soft rồi mà chưa có cái nào xài đc

Posted via Mobile Device

Nếu bác đã thử hết all các PM: Spot on, Ntorch lite, Nice light chưa? Nếu vẫn k được thì chia buồn cùng bác vì 5320 không tương thích với tính năng này rùi.

BuuPhucCT

Well-Known Member
mình nghĩ vấn đề cháy flash ko gì đáng lo với những maý khi quay video bật đèn flash đc như n85.

Cháy hay không cháy là do cách sử dụng thôi. Nếu tắt mở thường xuyên thì việc cháy flash chỉ là sớm muộn thôi bạn à.

hunterviet

Well-Known Member
Cháy hay không cháy là do cách sử dụng thôi. Nếu tắt mở thường xuyên thì việc cháy flash chỉ là sớm muộn thôi bạn à.

Ta cũng nên lưu ý tới PM làm sáng đèn flash chứ anh? Nó là lý do lớn gây nên cháy đèn flash, nói chung khi dùng pm này phải lưu ý tới vd đó, cái gì làm nv của cái đó thôi, chứ cứ lôi đèn flash ra làm đèn pin đi tolet đêm khuya là ko ổn rồi>:)

KhongAn

Phần mềm này không rõ nguồn gốc (tên Cty làm ra phần mềm ?) nên không tin tưởng lắm. Rất tốt để thử nhưng hạn chế sử dụng :))

BuuPhucCT

Well-Known Member
Phần mềm này không rõ nguồn gốc (tên Cty làm ra phần mềm ?) nên không tin tưởng lắm. Rất tốt để thử nhưng hạn chế sử dụng :))

PM này quá đơn giản nên không quan trọng là do công ty nào viết. Chỉ cần xài đúng Flassh đúng cách là ổn rồi.