• Hiện tại trang web đang trong quá hình chuyển đổi và tái cấu trúc lại chuyên mục nên có thể một vài chức năng chưa hoàn thiện, một số bài viết và chuyên mục sẽ thay đổi. Nếu sự thay đổi này làm bạn phiền lòng, mong bạn thông cảm. Chúng tôi luôn hoan nghênh mọi ý kiến đóng góp để chúng tôi hoàn thiện và phát triển. Cảm ơn

Bộ phát wifi trực tiếp trên điện thoại(bản cập nhật)

r0nkut3

mình kết nối qua pc suit mà. Mới chụp lại cái ảnh down lúc khuya, nhanh cực

KIENDT11

mình kết nối qua pc suit mà. Mới chụp lại cái ảnh down lúc khuya, nhanh cực

Ạc! Hơi lố bịch 1 tí nhưng không sao! Bác cũng có công post lên mà!.
Hiện tại tất cả các mạng viễn thông tại Việt Nam như: Vinaphone, Mobifone, Viettel... chỉ hổ trợ 3G tối đa 7,2Mbs với gói cao nhất. Trên lý thuyết, tốc độ 3G có thể đạt đến ngưỡng 14Mbs. Nhưng đó chỉ mới là lý thuyết và hiện tại cũng không có điện thoại nào hổ trợ tốc độ 3G trên 10Mbs.
Về mặc tin học, ta có 1byte=8bit, do vậy ta thử lấy 7,2mbs chuyển về kiểu byte có công thức như sau:
7,2mêgabít (tương đương) 72000kýlobit
7200/8=900
=>7,2Mbs chỉ vỏn vẹn bằng 900Kb/s
Cho bác ở Mỹ hay Nhật hay 1 nước nào đó có cơ sở hạ tầng 3G đạt được tốc độ tối đa cho phép là 14mbs(Chuyện này thì rất phi lý) thì ta có 14000/8=1750 mà thôi. Có nghĩa là trên lý thuyết, mạng 3G chỉ hổ trợ việc download tối đa trên 1 giây chỉ giới hạn là 1750kb/s mà thôi. Nhưng đây là con số tối đa và còn tùy thuộc vào điều kiện tự nhiên, thiết bị đầu cuối v.v...
Còn trong ảnh bác đưa lên là 6126kb/s có nghĩa là đường truyền khoản 50mbs đó bác. Cái này chắc chờ Việt Nam lên 4G mới có con số đó quá!.

KIENDT11

Thêm 1 thông tin cho bác nữa là cái E71 của bác tốc độ 3G chỉ đạt đến 3.6Mbps thôi nhé, có nghĩa là cho dù bác có đăng ký gói Suit3 của Mobifone đi nữa thì bác cũng chỉ có thể download đc tối đa 450kb/s thôi nhé. Bác có thể tham khảo chi tiết điện thoại của mình ở đây: http://thegioididong.com/DTDD/Phone/0/21659/Nokia-E71.aspx

mitiopla

Hiện tại tất cả các mạng viễn thông tại Việt Nam như: Vinaphone, Mobifone, Viettel... chỉ hổ trợ 3G tối đa 7,2Mbs với gói cao nhất. Trên lý thuyết, tốc độ 3G có thể đạt đến ngưỡng 14Mbs. Nhưng đó chỉ mới là lý thuyết và hiện tại cũng không có điện thoại nào hổ trợ tốc độ 3G trên 10Mbs.
Về mặc tin học, ta có 1byte=8bit, do vậy ta thử lấy 7,2mbs chuyển về kiểu byte có công thức như sau:
7200/8=900
Cho bác ở Mỹ hay Nhật hay 1 nước nào đó có cơ sở hạ tầng 3G đạt được tốc độ tối đa cho phép là 14mbs(Chuyện này thì rất phi lý) thì ta có 14000/8=1750 mà thôi. Có nghĩa là trên lý thuyết, mạng 3G chỉ hổ trợ việc download tối đa trên 1 giây chỉ giới hạn là 1750kb/s mà thôi. Nhưng đây là con số tối đa và còn tùy thuộc vào điều kiện tự nhiên, thiết bị đầu cuối v.v...
Còn trong ảnh bác đưa lên là 6126kb/s có nghĩa là đường truyền khoản 50mbs đó bác. Cái này chắc chờ Việt Nam lên 4G mới có con số đó quá!.

nói dông dài làm như hơn người lắm vậy. ngay cả phân biệt kb và KB còn chưa viết đúng kìa. cón cái vụ 6126kB/s ai biết thủ thuật tí là lên được àh, lên để scrshoot thôi chứ chẳng để làm gì.

KIENDT11

Ac! Pó tay! Tui thấy sao nói vậy thôi! Ai tin thì tin, ko tin thì thôi. Ðó ko phải tui cho mình hiểu lắm mà là mạng 3G ko thể nào đạt dc như vậy. Còn cái vụ KB khác với kb thì nói thật đến jờ tui vẫn chưa bt.

nguyenchung7

7200/8=900

^^ Bác này nói đúng rồi, VN mình chắc nhiều chục năm nữa mới có mạng di động có tốc độ download lên trên 6000 KB/s như vậy, nhà mình ngay gần trụ phát sóng của Viettel mà tốc độ down tối đa có hơn 600 KB/s thôi, mình nhìn kĩ cái screenshot kia đơn vị transfer rate cao thế kia chắc ko phải mạng 3G Vn rồi.

Kojino

7200/8=900
Có em 5630 của em hỗ trợ 3G 10.2 (Mbps) hehe, mà thằng ku r0n này nó lừa em quả ảnh này rồi, các bác để ý là thấy nếu mạng down với tốc độ lên khoảng 900k thì nó sẽ hiện 0.9MB/s chứ ko hiện KB/s nữa đâu =))

leduyenha

em dùng máy tính kết nối pc suite với điện thoại nhưng lại dùng cáp quang để download từ mediafire vẫn đạt tốc độ 2Mb/s bt mà vẫn chụp ảnh được cho các bác xem cơ mà,thắc mắc gì chuyện đó chứ.
Cái 3.0 này chẳng thể xóa đi tên của nó được (JoikuSpot_ ) nhìn chán ghê!

Chỉnh sửa cuối:

tt8868

em dùng máy tính kết nối pc suite với điện thoại nhưng lại dùng cáp quang để download từ mediafire vẫn đạt tốc độ 2Mb/s bt mà vẫn chụp ảnh được cho các bác xem cơ mà,thắc mắc gì chuyện đó chứ.
Cái 3.0 này chẳng thể xóa đi tên của nó được (JoikuSpot_ ) nhìn chán ghê!

Một chút bản quyền thôi mà bạn. Chỉ có bản 2.50 là thay đổi tên được hết thôi

darkstorm88

mình đang test trên 5800 và không sử dụng được, nó nói là tên máy chủ không hợp lệ

toan_829

mình cài rồi, xài tốn pin kinh khủng

chuyện,vừa thu 3g vừa phát y5 mà bác,chưa kể mà xài cho win mà để auto update thì dung lượng đã dùng tăng cứ gọi là...thế nên ngịch ku này phải cẩn thận..:D