• Hiện tại trang web đang trong quá hình chuyển đổi và tái cấu trúc lại chuyên mục nên có thể một vài chức năng chưa hoàn thiện, một số bài viết và chuyên mục sẽ thay đổi. Nếu sự thay đổi này làm bạn phiền lòng, mong bạn thông cảm. Chúng tôi luôn hoan nghênh mọi ý kiến đóng góp để chúng tôi hoàn thiện và phát triển. Cảm ơn

Bộ gõ Tiếng Việt dạng VNI cho S60v2

h04ngl0ng

đắt khách thật,nhưg chủ nhà đi đâu ấy,chắc đag nhiều việc.Chờ đi,mà bác sự ơi,fix cái lỗi tự out khi vào giao diện khác kái đc ko? Bọn e chờ dài cả cổ rùi,còn phần khác khoan đã tính,và cả phần nhập số ấy,dùng unikey của anh 8 côg nhận prô thật,nhưg vẫn kết món này hơn,bác xào nấu nhanh lên,anh em đói bụg lắm rồi, thank bác trước

quangdct

DQS ah. Mình đã kết hợp cả bộ gõ Tiếng Trung nữa thành bộ gõ 3in1 nhưng chỉ cài đc ở bộ nhớ máy.Khi cài Ở thẻ nhớ là lỗi VNI. DQS và mấy pro xem dùm và Edit lại để cài đc trên thẻ nhớ ngoài nhé. Thanks. E nó đây http://vietup.cow.vn//sis/Bo_go_3in1.sis

Chỉnh sửa cuối:

hai_phanthiet

Dung lượng khủng quá.có tích hợp thêm bộ gõ tiếng Trung nữa mà nhập toàn ra cái gì ko à.Tất cả các lỗi anh em nói trên vẫn chưa fix đc.Nói chung vẫn ko thay đổi gì nhiều so với bản của bác Sự.đành chờ bản fix của bác Sự.
Posted via Mobile Device

manhtu

Dung lượng khủng quá.có tích hợp thêm bộ gõ tiếng Trung nữa mà nhập toàn ra cái gì ko à.Tất cả các lỗi anh em nói trên vẫn chưa fix đc.Nói chung vẫn ko thay đổi gì nhiều so với bản của bác Sự.đành chờ bản fix của bác Sự.
Posted via Mobile Device
Tích hợp bộ gõ tiếng Trung thì tất nhiên gõ sẽ ra tiếng Trung rồi, nếu không biết tiếng thì nhìn vào cũng vậy thôi. Fix được không phải 1 sớm 1 chiều là được bạn ah.
Do bạn ý đóng gói nhầm nên dung lượng mới hơn 1Mb
DQS ah. Mình đã kết hợp cả bộ gõ Tiếng Trung nữa thành bộ gõ 3in1 nhưng chỉ cài đc ở bộ nhớ máy.Khi cài Ở thẻ nhớ là lỗi VNI. DQS và mấy pro xem dùm và Edit lại để cài đc trên thẻ nhớ ngoài nhé. Thanks. E nó đây http://vietup.cow.vn//sis/Bo_go_3in1.sis
Bạn tải file đính kèm về nhớ xóa đuôi 7z đi nhé, tất cả đều cài trên thẻ nhớ đó.

Chỉnh sửa cuối:

DreamLand

Posted via Mobile Device

Đã fix gì đâu bạn, cái đó quangdct chỉ thêm bộ gõ China vào nên dung lượng nhiều vậy.

caokhanhht

A DQS ơi a có thể chỉnh lại font của bộ gõ đc ko? E sử dụng theme nền màu xanh dương nên rất khó để nhìn thấy chữ khi sử dụng bộ gõ.Thanks a.

h04ngl0ng

chịu khó chờ đi bạn,tui xếp hàng cũg dài dài rùi mà chưa thấy bác sự đâu.À quên,hum nay thằg cháu con ôg dượg em của bố thằg bạn của em gái nhà bác ấy có kái giỗ mini nên chưa thể fix đc,mình kết bộ gõ VNI lắm rồi nhưg kết quả vẫn fải CHỜ

daoquangsu

A DQS ơi a có thể chỉnh lại font của bộ gõ đc ko? E sử dụng theme nền màu xanh dương nên rất khó để nhìn thấy chữ khi sử dụng bộ gõ.Thanks a.
Posted via Mobile Device
Có 2 cách fix cái này.
1 là thay font verdref.ttf khác đã sửa lại.
2 là fix trong bộ gõ.
Mình định up lên nhưng thấy bộ gõ còn nhiều lỗi chưa khắc phục được nên chưa up.

wszullberg

mình cài cái này vào, mỗi lần vào opera viết bài thế là tắt bụp luôn cái opera

Posted via Mobile Device

deptrai7490

ai cho em hỏi cái này với , mới đầu em cài vẫn dùng được bt ko vấn đề gì cả , hôm nay thẻ nhớ của em nó bị lỗi nên em có format lại , h cài vào thì nó ko vào được nữa , cứ vào lại bị out ra ngoài luôn , đã thử cài python mà vẫn bị , vậy phải làm sao đây

hai_phanthiet

ai cho em hỏi cái này với , mới đầu em cài vẫn dùng được bt ko vấn đề gì cả , hôm nay thẻ nhớ của em nó bị lỗi nên em có format lại , h cài vào thì nó ko vào được nữa , cứ vào lại bị out ra ngoài luôn , đã thử cài python mà vẫn bị , vậy phải làm sao đây

Bạn format luôn máy cho chắc ăn nha bạn.

DreamLand

Bạn format luôn máy cho chắc ăn nha bạn.
Thử bung file ra, tìm đường dẫn, sau đó xóa hết file theo đường dẫn đó , restart và cài lại xem !

hungbom300490

Bộ gõ bị xung đột với các ứng dụng java :-( mà em muốn gõ các kí tự mà k đc vì phím*dùng để đánh dấu mất rồi(nhấn giữ lâu cũng k đc)

DreamLand

Bộ gõ bị xung đột với các ứng dụng java :-( mà em muốn gõ các kí tự mà k đc vì phím*dùng để đánh dấu mất rồi(nhấn giữ lâu cũng k đc)

Lỗi này đang được anh Sự fix lại đó bạn.
Còn xung đột java như thế nào vậy bạn ?

hungbom300490

Cứ dùng bộ gõ là tất cả các ứng dụng java(opera mini, shmesenger, Gsms...) đều bị out ra hết.mong anh xem lại giúp anh em với chứ slick giờ k dùng đc nên phải dùng java :-(

manhtu

Dùng kiểu gõ VNI sẽ bị out còn Kiểu unikey thì không bị sao hết