• Hiện tại trang web đang trong quá hình chuyển đổi và tái cấu trúc lại chuyên mục nên có thể một vài chức năng chưa hoàn thiện, một số bài viết và chuyên mục sẽ thay đổi. Nếu sự thay đổi này làm bạn phiền lòng, mong bạn thông cảm. Chúng tôi luôn hoan nghênh mọi ý kiến đóng góp để chúng tôi hoàn thiện và phát triển. Cảm ơn

Avatar F1: Dế đa phương tiện Hàn Quốc đắt không kém iPhone

NgocVNPT

Avatar F1: Dế đa phương tiện Hàn Quốc đắt không kém iPhone

Công ty Nurian (Hàn Quốc) vừa giới thiệu mẫu “dế” đa phương tiện mới mang nhãn hiệu Avatar F1. Thiết bị có thể nhận tín hiệu truyền hình số đa phương tiện DMB và có thể thu lại các chương trình video theo các định dạng MPEG1/2/4, DivX, XviD, WMV cũng như OGG và MP3.

Avartar F1 có màn hình LCD 4,3 inch độ phân giải 480x272, kích thước 147x77x26mm, nặng 340g, tích hợp bộ xử lý Alchemy Au1250 với tốc độ xung nhịp 600MHz, ổ cứng trong 30GB và hoạt động trên hệ điều hành Windows CE 5.0.

Ngoài ra, Avartar F1 còn tích hợp sẵn một microphone để thuận tiện cho việc ghi lại tín hiệu thoại và một số cổng kết nối như ngõ xuất TV và cổng USB 2.0, một bộ từ điển điện tử.

Hiện nay, Nurian Avatar F1 đang được bán ở Hàn Quốc với giá 450USD
Dưới đây là một số hình ảnh Avartar F1:

(Theo Vnmedia)

phongthanminh1

quá đẹp lại dung hệ điều hành windown mobile 5.0 quá tuyệt luôn,giá nó có ở việt nam rồi nhỉ

dangnghi

Con này được đấy. Bác nào có thông tin về chỗ bán thì cho anh em biết nhé!

ITKingdom

Nó ko có WIFI, chỉ là thiết bị giải trí kiểu Portable Media player thôi, ko phải là điện thoại mà gọi là dế bác ạ, em vừa tìm hiểu nó xong!

vubatuoc1410

Bó tay, vậy mà cũng làm anh em mừng hụt, cảm ơn ITKingdom đã cho anh em thông tin hen!

hector

không có thoại cầm với 1100i càng chất chứ sao!hic.hic.bán xe,cắm bìa đỏ,vay ngân hàng?450usd?

vnanhvn

Cái này cũng hoành tráng ghê, chỉ thiếu wifi có vấn đề gì đâu. Mà giờ ở VN chưa phổ thông, đợi đến có wifi phổ thông thì chắc thế giới phổ thông wimax rồi ^^! Vì vậy dùng nó với giá 450usd cũng hợp lý!

chaoemcho

ở Đại cổ Việt ta mà giá 200$ thì em làm chục con tặng anh em chơi cho vui