• Hiện tại trang web đang trong quá hình chuyển đổi và tái cấu trúc lại chuyên mục nên có thể một vài chức năng chưa hoàn thiện, một số bài viết và chuyên mục sẽ thay đổi. Nếu sự thay đổi này làm bạn phiền lòng, mong bạn thông cảm. Chúng tôi luôn hoan nghênh mọi ý kiến đóng góp để chúng tôi hoàn thiện và phát triển. Cảm ơn

Ảnh thực tế smartphone Xperia U của Sony

hichita1324

tớ cũng đang xài Ray, Lời khuyên cho ai mua Ray nè :

Nói chung là nhìn đẹp ,nhỏ ,mỏng ,dành cho ai thích sự gọn nhẹ .camera chính 8.(đằng sau) thì chụp đẹp ,nhưng camera phụ ở đằng trước thì bình thường ,ko đẹp lắm (có lẽ vì vậy mà khi quảng cáo ko thấy họ nhắc tới ).

Có 1 chuyện ,nếu bạn nào khi mua con Ray này thì nên mua thêm cai livesound tai nghe đi nghe cho nó tê , chứ cái MH410 của nó nghe ko đã ,mình đang kiếm mua mà ko có .... thời lượng pin thì nếu sạc đầy pin mà ko xai thì giữ được chắc chắn 33 h trở lên ,còn nếu chơi gamE và lướt web thì khỏi nói ,mỗi ngày mỗi sạc ,bệnh kinh niên của điện thoại cảm ứng...

Lời khuyên :mua thêm 1 cục pin nữa :)

hichita1324

Nhìn thấy cái nắp lưng máy Ray là muốn nhào vô rồi... Xperia Ray sử dụng bộ xử lý Qualcomm Snapdragon 1GHz, đồ họa Adreno 205, RAM 512MB.
Hệ điều hành Android trên phiên bản thương mại này là Gingerbread 2.3.3 Cấu hình thế cũng ngon các bác nhỉ?

Chứ em U đợi vài tháng nữa rồi mua ^^

Cấu hình này còn chê nữa àh ! ;))

ngkynam

Nói nhiều về nhà Xperia rồi mà ko thấy nhắc đến em P anh em với U luôn đi nhỉ?

henry259

Muốn thì cho thêm bác, 2 chú nó y boong thiết kế, chỉ khác cấu hình thui bác

Hình ảnh Xperia U và P.

Xperia P sở hữu màn hình qHD rộng 4 inch, độ phân giải 540 x 960 pixel. Máy sở hữu tính năng có tên gọi "White Magic", công nghệ cho khả năng nhìn tốt dưới ánh nắng. Thiết bị có camera 8 Megapixel với khả năng quay phim full HD nhớ chip xử lý hai nhân NovaThor U8500. Xperia P sở hữu bộ khung nhôm nguyên khối.
Một trong những tính năng được chú ý của P là NFC. Thiết bị này có 3 phiên bản màu sắc với viền nhôm.
Trong khi đó, Xperia U sở hữu màn hình rộng 3,5 inch, độ phân giải 480 x 854 pixel, màn hình Reality, công nghệ xLOUD của Sony, camera 5 Megapixel với khả năng quay phim HD. Thiết bị này cũng dùng chip hai nhân, tốc độ 1GHz.
Xperia U có phần bên dưới màn hình trong suốt, có thể thay đổi được màu sắc

nguyenqan

Tôi khoái "con" này. Tôi đã dùng rất nhìu mobile (gần như các hãng) thấy SE là ưu việt nhất : Thoại tốt, nghe tốt, nghe nhạc đỉnh nhất, chụp hình nét, màu rất sâu & trung thực, mẫu mã cũng bắt mắt..... chỉ mỗi tội mắc chiền :x.

henry259

Tiền nào của đó bác ơi, cứ nhìn mấy chức năng , cấu hình hay thiết kế của nó mà xem có xứng đáng để mình bỏ xiền ra mua ko ;)).

nguyenqan

Xperia U, P ra mắt lệch 1 tháng. Theo như công bố là Xepria có tất thảy 11 chiếc.Như vậy còn Xperia Hayabusa, Oliver , Tapioca, rồi nữa sẽ là Xperia Tapioca_Ds, AFFM, Lotus, Atlas và Mint.

Đang tò mò và sốt ruột đây ^^

roboxanh

Đường còn dài mà bác :D. Tò mò thì tò mò chứ mua thì mua bây giờ cho rồi chứ đợi ra hết cũng có mua hết được đâu. Xài chán thì đổi em khác ;))

son_omegamart1

Máy này mình thấy ấn tượng nhất ở cái chỗ trong suốt ấy. Nhìn nhiều rồi mà giờ mới biết là cái đó thay đổi màu sắc đc. Cấu hình không đc mạnh lắm nhưng mà thiết kế thì OK. Giá ko rẻ chút nào