• Hiện tại trang web đang trong quá hình chuyển đổi và tái cấu trúc lại chuyên mục nên có thể một vài chức năng chưa hoàn thiện, một số bài viết và chuyên mục sẽ thay đổi. Nếu sự thay đổi này làm bạn phiền lòng, mong bạn thông cảm. Chúng tôi luôn hoan nghênh mọi ý kiến đóng góp để chúng tôi hoàn thiện và phát triển. Cảm ơn

ANDROID - YÊU CẦU, THẢO LUẬN VÀ THẮC MẮC VỀ SOFT

gai

Well-Known Member

Mod ơi, mod gửi nhầm cái flashlight rùi, mình cài vào nó hiện cái icon đèn pin, hix hix, cái pm mà mình ( ghi chú những công việc cá nhân ) để mình lưu trữ lại ko cho người khác xem ý, mod xem thử có cái pm đó không, mình mới chuyển qua android tìm hoài cái sofl ấy ko được, thanks nhé.

yeskia

Moderator
Mod ơi, mod gửi nhầm cái flashlight rùi, mình cài vào nó hiện cái icon đèn pin, hix hix, cái pm mà mình ( ghi chú những công việc cá nhân ) để mình lưu trữ lại ko cho người khác xem ý, mod xem thử có cái pm đó không, mình mới chuyển qua android tìm hoài cái sofl ấy ko được, thanks nhé.

2 phần mềm đã gửi thì 1 là ứng dụng ẩn file được nguy trang dưới hình thức flashlight, bạn phải đọc nó kỹ mới biết chứ.
Ứng dụng thứ hai là phần mềm bảo vệ không cho người khác mở những ứng dụng mà mình bảo vệ, ví dụ tin nhắn, ghi chú...
Như vậy là khá đủ rồi.

gai

Well-Known Member

2 phần mềm đã gửi thì 1 là ứng dụng ẩn file được nguy trang dưới hình thức flashlight, bạn phải đọc nó kỹ mới biết chứ.
Ứng dụng thứ hai là phần mềm bảo vệ không cho người khác mở những ứng dụng mà mình bảo vệ, ví dụ tin nhắn, ghi chú...
Như vậy là khá đủ rồi.

hi hi, smod chưa hiểu ý của em rùi, e chỉ xin cái pm ( ghi chú những công việc cá nhân thui ) chứ ko phải pm bảo vệ pass cho những file khác đâu,hi hi. Thật tình cái pm đơn giản vậy mà mình tìm mấy ngày ko có, hix. dù sao cũng thanks bác nhiều nha.

Last edited by a moderator:

gai

Well-Known Member
Em tìm được pm đó rùi smod ơi, cái pm đó tên là colorNote, thanks smod nha, ko làm phiền smod nữa, hi hi.

yeskia

Moderator
Em tìm được pm đó rùi smod ơi, cái pm đó tên là colorNote, thanks smod nha, ko làm phiền smod nữa, hi hi.

Trời đất ơi, cái ứng dụng này quá đơn giản, trong box officce có tới 3-4 cái tương tự như vậy!!!
:))

stec1812

Mod ơi Cho minh xin fan mềm chụp ảnh màn hình ...đi dạo thay có vài app nhưng mà yeu cau quyển root..có app k can root ko MOD

hoangphonghd

[HỎI] Xin phần mềm nghe nhạc !!!!!

Ai trước đây dùng S60V5 thì sẽ thấy phần mềm nghe nhạc mặc định của NOKIA có chức năng hiển thị lời bài hát.
Xin hỏi Android có phần mềm nghe nhạc nào như vậy ko.
:-?:-?:-?:-?:-?:-?:-?:-?
Nếu có cho xin cái nhé
(Ko phải TTPod đâu nhé)

yeskia

Moderator
Ai trước đây dùng S60V5 thì sẽ thấy phần mềm nghe nhạc mặc định của NOKIA có chức năng hiển thị lời bài hát.
Xin hỏi Android có phần mềm nghe nhạc nào như vậy ko.
:-?:-?:-?:-?:-?:-?:-?:-?
Nếu có cho xin cái nhé
(Ko phải TTPod đâu nhé)

Lần sau nhờ trợ giúp lịch sự hơn chút nữa đi bạn, hỏi gì mà trống không vậy!
Ứng dụng của bạn đây:

http://www.pdaviet.net/showthread.p...b473-Patch-)&p=2052648&viewfull=1#post2052648

Hoặc:

http://www.pdaviet.net/showthread.p...ap-nhat-v160&p=2199013&viewfull=1#post2199013

Các Pác cho mình hỏi là: Mình dùng EVO 3D androi 4.0.3, mấy hôm trước mình cài Go locker vào dùng. Khi kích hoạt chương trình thì bị 1 lỗi là: khi mở khoá màn hình không sáng lên và chỉ có 4 nút cảm ứng phía dưới sáng. Phải bấm 1 lần nữa vào nút nguồn để tắt và bấm tiếp 1 lần nữa thì màn hình mới sáng. Thời gian trễ của 2 lần bấm sau phải <2s nếu không vẫn bị lỗi màn hình kô sáng chỉ 4 nút cảm ứng sáng. Có ai bị lỗi như mình kô? Có thể cho mình biết là tại sao và khắc phục như thế nào kô? Thank nhiều...!:-/

Các Pác cho mình hỏi là: Mình dùng EVO 3D androi 4.0.3, mấy hôm trước mình cài Go locker vào dùng. Khi kích hoạt chương trình thì bị 1 lỗi là: khi mở khoá màn hình không sáng lên và chỉ có 4 nút cảm ứng phía dưới sáng. Phải bấm 1 lần nữa vào nút nguồn để tắt và bấm tiếp 1 lần nữa thì màn hình mới sáng. Thời gian trễ của 2 lần bấm sau phải <2s nếu không vẫn bị lỗi màn hình kô sáng chỉ 4 nút cảm ứng sáng. Có ai bị lỗi như mình kô? Có thể cho mình biết là tại sao và khắc phục như thế nào kô? Thank nhiều...!:-/
Có thể bị đụng PM, bạn gỡ phần mềm kia ra xem sao. Nếu không hết thì chỉ còn cách úp lại rom.

Có thể bị đụng PM, bạn gỡ phần mềm kia ra xem sao. Nếu không hết thì chỉ còn cách úp lại rom.
Mình tắt Go Locker ra và dùng chức năng mở khoá mặc định của máy thì hết. Nhưng nếu tắt mở khoá của máy và dùng go Locker lại bị. Gỡ ra cài lại bản mới nhất vẫn thế. Ngày xưa mình dùng bản 2.0.3 cũng bị lỗi như vậy? Kô biết là bị làm sao cả hic. Chắc bỏ dùng mở khoá mặc định của máy mất...hic...hic.

yeskia

Moderator
Mình tắt Go Locker ra và dùng chức năng mở khoá mặc định của máy thì hết. Nhưng nếu tắt mở khoá của máy và dùng go Locker lại bị. Gỡ ra cài lại bản mới nhất vẫn thế. Ngày xưa mình dùng bản 2.0.3 cũng bị lỗi như vậy? Kô biết là bị làm sao cả hic. Chắc bỏ dùng mở khoá mặc định của máy mất...hic...hic.

Bạn có cập nhật Go Launcher EX mới không (3.11), nếu chưa thì nên cập nhật sau đó cài Go Locker 1.32 mới nhất vào chắc sẽ được.
Tôi đang dùng EVO 3D up androi 4.0.3 rom ship ASIA (không qua OTA) vẫn sử dụng tốt, không lỗi như vậy.

Bạn có cập nhật Go Launcher EX mới không (3.11), nếu chưa thì nên cập nhật sau đó cài Go Locker 1.32 mới nhất vào chắc sẽ được.
Tôi đang dùng EVO 3D up androi 4.0.3 rom ship ASIA (không qua OTA) vẫn sử dụng tốt, không lỗi như vậy.
Mình dùng Go Launcher EX bản 2.86 Việt Hoá bởi SanVu88. Mình không cập nhật bản mới do kô có Tiếng Việt...:-?

gai

Well-Known Member
smod ơi giúp e với, e đang xài cái LG E400, không hiểu sao lâu lâu nhấp vào biểu tượng wifi là mấy bị khởi động lại, không biết e cài pm có bị đụng chạm gì với nhau hay ko ? thanks nhé.

yeskia

Moderator
smod ơi giúp e với, e đang xài cái LG E400, không hiểu sao lâu lâu nhấp vào biểu tượng wifi là mấy bị khởi động lại, không biết e cài pm có bị đụng chạm gì với nhau hay ko ? thanks nhé.

Bạn hỏi thế này thì tôi cũng...mù tịt! :D; lâu lâu mới bị chứ không phải bị thường xuyên có thể là do máy tràn bộ nhớ.
Bây giờ, bạn chịu khó thử thế này:
1. Cài những ứng dụng có chức năng dừng các ứng dụng khác chạy nền (ví dụ Battery Saver DX – Power Widget 1.4.8 Pro, ở đây: http://www.pdaviet.net/showthread.p...-148-pro-quan-ly-dieu-tiet-dung-luong-pin-dep hoặc Task Killer, Auto clean memory...). Có 1 số ứng dụng khi ta thoát ra, nó không dừng lại ngay mà vẫn tiếp tục chạy ngầm. Dùng chức năng dừng các ứng dụng khác chạy nền xong để giải phóng bộ nhớ rồi thử lại, nếu hết thì ok, nếu còn thì qua bước 2
2. Nhớ lại xem nó bị lỗi như vậy từ khi nào, xem gỡ bỏ ứng dụng đã cài thêm vào từ lúc ấy. Sau đó thử lại xem còn lỗi không. Nếu hết thì chừa cái ứng dụng vừa gỡ ra đừng cài nữa vì nó "đụng hàng"
2. Nếu không cải thiện được, bạn nên sao lưu lại toàn bộ dữ liệu (danh bạ, tin nhắn, email, v.v...) vào thẻ, rồi factory reset (đưa máy về trạng thái như lúc mới xuất xưởng). Sau đó cài dần từng ứng dụng và thử từ từ.
Vậy nhé, hơi mất công 1 chút nhưng lỗi kiều này khó xử lý lắm, chỉ "mò" dần dần thôi!

mautrung09

cho mình xin phần mềm <GotYa! Face trap> đi bạn bản mới mới nha,chứ mấy bản cũ không đầy đủ chức năng lắm,full nha bạn hi,của mình là htc sensation

vietphuong84

myscript stylus mobile.

Cac ban cho minh xin phan mem "myscript stylus mobile " cho tablet android duoc khong? xin loi may ko go duoc tieng Viet, cac ban thong cam, cam on nhieu.