• Hiện tại trang web đang trong quá hình chuyển đổi và tái cấu trúc lại chuyên mục nên có thể một vài chức năng chưa hoàn thiện, một số bài viết và chuyên mục sẽ thay đổi. Nếu sự thay đổi này làm bạn phiền lòng, mong bạn thông cảm. Chúng tôi luôn hoan nghênh mọi ý kiến đóng góp để chúng tôi hoàn thiện và phát triển. Cảm ơn

Add Hardsub cho 5800 đơn giản bằng jetAudio 8

Monster_Q

Mình dùng cái này convert chuẩn hơn, convert xong clip nét như bản gôc! ;))

jinsk8r

Theo cá nhân mình thấy (sau khi convert, encode qua tầm vài trăm phim) thì Xilisoft Video Converter và JetAudio này - với những ai ko hiểu lắm về encode video - thì có chất lượng xuất ra tốt nhất mà không phải chỉnh gì cả (Xilisoft có thể chỉnh advanced 1 chút), và thời gian convert là rất tốt.

Cập nhật lại link.

Btw, cái Total Video Converter mình đã xài qua (ông anh rất thích xài cái đó), nhưng mình nói thật chứ ông anh mình cũng như mấy người bảo TVC convert tốt thì QUÁ SAI. Ko hiểu mắt các bạn bị sao chứ convert ra block + artifact 1 nùi luôn mà bảo là đẹp thì mình chịu. Chưa kể cái giao diện xấu nữa.

(Convert cùng 1 profile x264, vid và audio cùng bitrate. Nếu cần mình sẽ làm 1 vài cái screenshots example, nhất là mấy cái clip chuyển động nhanh)

chanhkho1908

Mình xài cái này nhiều rồi,ưu điểm có nhược điểm cũng có
Độ phân giải của 5800 là 640*360 (tỉ lệ 16:9) nhưng trong phần set của jetaudio thì chỉ có 640,ko có 360, nếu chọn cái khác thì hình bị co ngang hoặc dọc.
Jetaudio add sub tốt, đẹp, dễ chỉnh font size
Các bạn dùng xilisoft Video converter ultimate 6 cũng tốt,giao diện đẹp,chỉnh dc theo ý muốn,add sub cũngđẹp nhưng sub ko có border,hơi khó nhìn nếu hình trùng màu với màu sub

NTiolanDatluu

mình đã làm rồi, bây giờ đang trong quá trình conver và add sub rồi! hihi thank bác trian nhiều! Lâu nay cứ tìm cách add sub vào mà làm hoài ko đc, cái này đơn giản mà hiểu quả!

daoan197

ngố zậy pro. ko cần add file srt vào hã. thấy add phãi avi ko àh. convert ra ko sub ko ta

daoan197

đã add đk sub nhưng ko chậy trong nền phim mà chạy rieng. khi chĩnh hình vừa màng hìh thì ko thấy sub. nhõ lại thì mới thấy sub là sao vậy a