• Hiện tại trang web đang trong quá hình chuyển đổi và tái cấu trúc lại chuyên mục nên có thể một vài chức năng chưa hoàn thiện, một số bài viết và chuyên mục sẽ thay đổi. Nếu sự thay đổi này làm bạn phiền lòng, mong bạn thông cảm. Chúng tôi luôn hoan nghênh mọi ý kiến đóng góp để chúng tôi hoàn thiện và phát triển. Cảm ơn

[05/07/2012][ICS 4.0.3]InsertCoin 6.0.0 Ice Cream Sandwich| Sense 3.6 | Fast | Stable

LinhKu

Sao hôm nay anh dùng FF 11.0 nó load quá chậm, mở 1 trang nó load không xong, cái Virtuous S4X Alphà anh có theo dõi, nó phải hạ hboot xuống 1.47,vẫn còn lỗi camera.

Từ sáng đến giờ em toàn dùng chrome vào vù vù anh ạ :D,bản đấy chỉ cần up firmware 1.7,nó vẫn chưa quay video và blutoot được nữa,nhưng bản đấy dùng nhanh hơn mấy bản kia anh ạ,ko có tình trạng lag nữa

ntt2006

Từ sáng đến giờ em toàn dùng chrome vào vù vù anh ạ :D,bản đấy chỉ cần up firmware 1.7,nó vẫn chưa quay video và blutoot được nữa,nhưng bản đấy dùng nhanh hơn mấy bản kia anh ạ,ko có tình trạng lag nữa

Có Alpha3 rồi đó,em thử xem.

ferick

hơ, sao bản 5.15 mình up bị mất root, dù đã up tiếp file su sau khi up rom rồi, báo thành công nhưng vào dùng thì vẫn mất quyền root. lạ thế

holitraco

hơ, sao bản 5.15 mình up bị mất root, dù đã up tiếp file su sau khi up rom rồi, báo thành công nhưng vào dùng thì vẫn mất quyền root. lạ thế
Mình lúc đầu up cũng bị vậy. Khi root lại không được, sau đó mình up lại lần nữa thì có root. Khi uproom và cài đặt xông bạn chạy supersu, nó update mới chạy, tiếp đến hiện cái bảng bạn ấn Grand nha

Kennaly

ntt2006

Radio 11.68 cho Firmware 3.24:
Link Radio: http://dl.dropbox.com/u/28602625/Rad..._2/PG58IMG.zip
Link Ril file: http://dl.dropbox.com/u/28602625/Rad....0.0012HMQ.zip
Radio 11.69 cho Firmware 3.30 - 3.32 :
Link Radio: http://dl.dropbox.com/u/28602625/Rad..._M/PG58IMG.zip
Link Ril file: http://dl.dropbox.com/u/28602625/Rad....0.0013HMQ.zip

Cho mình hỏi Radio và Ril này có tác dụng gì vậy? Khi up FW 3.32 thì phải up 2 Radio và Fil tương ứng theo luôn ah?

Khi bạn up firmware thì đã có tích hợp sẵn radio, không cần up tiếp. Chỉ khi nào bạn cảm thấy radio đang sử dụng không ổn định thì bạn mới up radio khác thôi.
Để cho radio ổn định thì thường người ta sẽ up thêm Ril tương ứng của bản radio đó.

huykhilx

[/URL][/IMG]
Bác nào giúp e với, sao asphaft 6 của em nó bị những gạch đỏ thế này. Xg r đc một lúc là out ra ngoài. Chán quá

Kennaly

Khi bạn up firmware thì đã có tích hợp sẵn radio, không cần up tiếp. Chỉ khi nào bạn cảm thấy radio đang sử dụng không ổn định thì bạn mới up radio khác thôi.
Để cho radio ổn định thì thường người ta sẽ up thêm Ril tương ứng của bản radio đó.

Rom này cũng bị sóng yếu quá pác,nếu thử cài radio mới có cải thiện đc chút nào ko? (hình như cứ đặt tay phía sau máy là bị mất 1-2 vạch sóng =.=)

soushas

[/URL][/IMG]
Bác nào giúp e với, sao asphaft 6 của em nó bị những gạch đỏ thế này. Xg r đc một lúc là out ra ngoài. Chán quá

đây là do bác xài bản cũ cho sen đó :D
trc em cũng bị hoài như vậy - khó chịu vãi 1 số thứ >"< - rất ức chế
bác down bản này về cài đảm bảo chơi nuột :D
em đã test và rất ưng ( bản này do em tự up nên k có data nên bác tự ra chỗ nào có wifi down data nhé :p )
http://www.mediafire.com/?eit73b3e1mvx51q

khanhbaotri

rom tới hôn nay rồi mà vẫn còn bị tình trạng tự dộng tắt nguồn?hay hệ androi là phải vậy ?có ai bị bềnh này giống mình ko?và có pro nào biết cách thuốc trị ko cho ae xin với?thank

thqt1b

rom tới hôn nay rồi mà vẫn còn bị tình trạng tự dộng tắt nguồn?hay hệ androi là phải vậy ?có ai bị bềnh này giống mình ko?và có pro nào biết cách thuốc trị ko cho ae xin với?thank
Nếu bạn cảm thấy ko hài lòng thì có thể chuyển qua bản rom khác. Còn bạn hỏi android bị bệnh này thì mình nghĩ là không đâu, có thể do nhìu y/ tố khác nữa. Mình xài bản này từ h qua đến giờ, có bị gì đâu? phà phà thôi.

holitraco

Có ai bị hiện tượng xem video không có tiếng không? Kể cả xem ở youtube?

ntt2006

Update v5.1.6
[h=3]- fixed CAMERA FC when BRust mode was used – props NODO-GT
- reverted to superuser due popular demand
- changed kernel to bricked v0.3 – props show-p[/h]

stevenkao

Update v5.1.6
[h=3]- fixed CAMERA FC when BRust mode was used – props NODO-GT
- reverted to superuser due popular demand
- changed kernel to bricked v0.3 – props show-p[/h]

Hix mới vừa up len 5.1.5. 30p sau lại rạ 5.1.6. kinh thật. A ơi cho e hỏi bản này vẫn up bình thường phải ko ạ. Nghe mọi người nói bị mất root nghe ghê quá. Mà cái superuser của e bây giờ chuyển thành superSU rui`. Như vậy có sao ko a?

tvp3004

mới có hơn 1 tháng ko vào mà đã lên 5.1.6 hic...nhưng ko còn máy để chiến,buồn thật

LinhKu

Hix mới vừa up len 5.1.5. 30p sau lại rạ 5.1.6. kinh thật. A ơi cho e hỏi bản này vẫn up bình thường phải ko ạ. Nghe mọi người nói bị mất root nghe ghê quá. Mà cái superuser của e bây giờ chuyển thành superSU rui`. Như vậy có sao ko a?

Vẫn up như bình thường thôi bạn,còn vấn đề mất root thì không có đâu bạn,mình up 1 đống rom từ sense,miui,cm7,cm9 mà đã bao giờ bị mất root đâu

ntt2006

Bạn up như cách up 5.1.5 thôi, up bản này không mất root và superuser bây giờ là supersu.

jonastran

supperSU là phiên bản mới của supperuser nên không sao đâu :D