• Hiện tại trang web đang trong quá hình chuyển đổi và tái cấu trúc lại chuyên mục nên có thể một vài chức năng chưa hoàn thiện, một số bài viết và chuyên mục sẽ thay đổi. Nếu sự thay đổi này làm bạn phiền lòng, mong bạn thông cảm. Chúng tôi luôn hoan nghênh mọi ý kiến đóng góp để chúng tôi hoàn thiện và phát triển. Cảm ơn

[05/07/2012][ICS 4.0.3]InsertCoin 6.0.0 Ice Cream Sandwich| Sense 3.6 | Fast | Stable

fantasies

cái vấn đề pin xuống 1h =1% hay 2% là bình thường thôi bạn. vì bản chất pin phụ thuộc vào sóng nơi bạn đang sử dụng 1 phần kha khá đấy, nơi càng yếu sóng máy nó càng tốn pin hơn. và 1 phần nữa là bản rom
mình test các phiên bản của incercoin có bản hơn nhau ít, có bản lại hơn nhau rất nhiều !
đúng vậy .... hôm qua mình ở cam ranh .... tối về phòng nghỉ pin còn 48% ... ngoài đường sóng căng đét ... vô phòng sóng báo còn 1 cột sóng ,báo thức 5h30 dậy cầm cái máy thấy báo còn 3% pin ... cứ nghĩ máy hôm nay có vấn đề.vì mọi ngày pin mình còn 56% vẫn dùn qua ngày mới hết .chứng tỏ hao pin cũng là do sóng yếu ...chẹp về sạc đầy từ sáng thấy pin vẫn bình thường ^o^ ...

fantasies

máy mig mới mua đc 1 tháng, mấy hôm trc có up lên bản 4.0 hoàn thiện như ở blog.htcmartphone giới thiệu, thấy tốn pin rồi mig mới up lại bản 5.1.0, thấy 2 bản đều tốn ghê gớm. Mà mig thấy tuth toàn tụt 2 % 1 lần. từ 40% cuối thỳ mới thấy nó tụt lâu, chứ mấy % đầu nhanh lắm
bác này để í thử xem sóng chỗ bác ở xem máy sóng có tốt không ? ...

DucLong

Super V.I.P
đúng vậy .... hôm qua mình ở cam ranh .... tối về phòng nghỉ pin còn 48% ... ngoài đường sóng căng đét ... vô phòng sóng báo còn 1 cột sóng ,báo thức 5h30 dậy cầm cái máy thấy báo còn 3% pin ... cứ nghĩ máy hôm nay có vấn đề.vì mọi ngày pin mình còn 56% vẫn dùn qua ngày mới hết .chứng tỏ hao pin cũng là do sóng yếu ...chẹp về sạc đầy từ sáng thấy pin vẫn bình thường ^o^ ...

Các bạn nên up Radio 1.69 cho các bản Rom có firmware là 3.32 thì máy sử dụng ổn định hơn.
Link Radio_11.69.3504.00U_11.22.3504.07_M : http://xda3.androidrevolution.nl/db...tion/Radio_11.69.3504.00U_11.22.3504.07_M.rar
Ril file: http://dl.xda-developers.com/attach.../4f562343/9/2/1/4/7/5/HTC-RIL_4.0.0013HMQ.zip
Up cả Radio và Ril file:

ntt2006

Các bạn nên up Radio 1.69 cho các bản Rom có firmware là 3.32 thì máy sử dụng ổn định hơn.
Link Radio_11.69.3504.00U_11.22.3504.07_M : http://xda3.androidrevolution.nl/db_mirror/Radios/HTC Sensation/Radio_11.69.3504.00U_11.22.3504.07_M.rar

Em cũng đang xài FW 3.32 với radio này, mạng Viettel, nhưng em thấy đúng là tín hiệu nhận không ổn định anh ạ, ở những FW trước thì cùng khu vực nhưng cột sóng lúc nào cũng full, còn cái này thì lúc căng lúc còn có nửa.

DucLong

Super V.I.P
Em cũng đang xài FW 3.32 với radio này, mạng Viettel, nhưng em thấy đúng là tín hiệu nhận không ổn định anh ạ, ở những FW trước thì cùng khu vực nhưng cột sóng lúc nào cũng full, còn cái này thì lúc căng lúc còn có nửa.
Em nhớ up luôn RIL file thì mới ổn định. Chỉ có bản rom của Mike là có luôn ril trong đó còn lại các bản khác mình phải up thêm đó.

ntt2006

Em nhớ up luôn RIL file thì mới ổn định. Chỉ có bản rom của Mike là có luôn ril trong đó còn lại các bản khác mình phải up thêm đó.

À, vậy à, để em tìm, thank anh.

hoanganh0611

bác này để í thử xem sóng chỗ bác ở xem máy sóng có tốt không ? ...

ừh đúng rồi, bác bảo e mới để ý, sống chả mấy khi quá đc 3 vạch, còn 1,2 vạch là chuyện thường tình như cơm bữa

longntt105

Chuẩn men. dưng mà bổ sung thêm là các bản Rom mới bây giờ được xây dựng trên các Baseband và Radio mới của Châu Âu, hình như là không thích hợp với Việt Nam hay sao mà sóng sánh rất kém. cho nên là pin không được bằng các bản Rom cũ, do máy phải tăng công suất để bắt sóng.

ừh đúng rồi, bác bảo e mới để ý, sống chả mấy khi quá đc 3 vạch, còn 1,2 vạch là chuyện thường tình như cơm bữa

lại nói về vụ sóng sánh và pin. khi mà mình đã mua 1 viên pin 1700mAH qua 3 lần sạc kỹ càng + test các bản rom có sự tiết kiệm pin tối đa nhưng vẫn ko đc 1 battery life như ý muốn thì mình đã bắt đầu đi tìm hiểu nguyên nhân thì chính là do sóng , Sensation cũng như HTC đa số sóng kém. và mình đã tìm cách cải thiện sóng bằng phương pháp vật lý thay vì cố gắng flash các bản radio khác nhau.

các bạn chú ý ở sau lưng máy có các điểm đóng và điểm tiếp xúc sóng, mình đã mod thử và kết quả khá là khả quang . còn về wifi thì mình đã làm nhưng ko có hiệu quả vì có thể quá trình mình mod ko tạo thêm đc nhiều tiết diện cho sóng wifi.

banxaydung

Bạn cho lại đường link ril file nhé, không down đc, báo lỗi, mình dùng IDM để down