• Hiện tại trang web đang trong quá hình chuyển đổi và tái cấu trúc lại chuyên mục nên có thể một vài chức năng chưa hoàn thiện, một số bài viết và chuyên mục sẽ thay đổi. Nếu sự thay đổi này làm bạn phiền lòng, mong bạn thông cảm. Chúng tôi luôn hoan nghênh mọi ý kiến đóng góp để chúng tôi hoàn thiện và phát triển. Cảm ơn

[05/07/2012][ICS 4.0.3]InsertCoin 6.0.0 Ice Cream Sandwich| Sense 3.6 | Fast | Stable

jinsakura

Mình không sử dụng yahoo bạn ơi. Bạn có vấn đề gì thì cứ post lên đây, mọi người cùng thảo luận

Chỉnh sửa cuối:

jinsakura

bonus cho các bạn thêm tấm hình history mức độ tiêu thụ pin của bản insertCoi 4.6.1. bắt đầu bật wifi lúc 12h với mức pin 100% , nhiệt độ 29 độ, sau đó xem bộ phim wrong turn 2 trong 2h, tổng kết mất 31% pin, nhiệt độ cũng không lên cao lắm, và đều, hơi ấm ấm.

soushas

bonus cho các bạn thêm tấm hình history mức độ tiêu thụ pin của bản insertCoi 4.6.1. bắt đầu bật wifi lúc 12h với mức pin 100% , nhiệt độ 29 độ, sau đó xem bộ phim wrong turn 2 trong 2h, tổng kết mất 31% pin, nhiệt độ cũng không lên cao lắm, và đều, hơi ấm ấm.

dòng chơ -2mha
ấn tượng đó bác

longntt105

sao lạ vậy. ae cũng sài bản đó mà dòng chờ toàn cả trăm, cũng đã xóa sạch các app ko sài. :-??

longntt105

CPU bạn có set min là 192 ko ? hay để 384 ? hay nhỉ. bạn có tinh chỉnh gì thêm ko ? share ae với nè

jinsakura

Mình không can thiệp gì vào CPU hết, để mặc định tất cả với Kernel stock 1.5 kèm theo Rom. đang test Rom nên không can thiệp vào sâu quá mà. Cũng chẳng có gì cả, mình gỡ bỏ hết tất cả những app không dùng đến bao giờ này, không để weather ngoài màn hình chính, các page ở màn hình home cũng gỡ hết, chỉ để 1 page chính. Các kết nối không dùng đến cũng off hết, dùng cái nào bật cái đó. Mạng thì để auto 2G/3G. không để chế độ kết nối dữ liệu nền. thế thôi. còn lại về hệ thống thì cài thêm mỗi cái taskiller cho chạy ngầm, 4 tiếng kill 1 lần nếu quá 80% Ram. Màn hình chọn theme và wall tối màu. Và..... để nhớ ra bổ sung tiếp nha

longntt105

mình cũng đang để hầu như y chang như bạn các thiếp lập, chỉ có thêm em system tuner pro để hạ xung CPU xuống còn 192 GHz cho thấp thôi

jinsakura

mình cũng đang để hầu như y chang như bạn các thiếp lập, chỉ có thêm em system tuner pro để hạ xung CPU xuống còn 192 GHz cho thấp thôi
Bạn thử gỡ nó ra, để nó chạy mặc định xem sao ? bạn có đánh dấu cái mục ép GPU đáp ứng cả ở các app 2D không? mình không tích cái mục đấy nữa.

phutan87

Member
Pin như các bác nói có vẻ cũng ấn tượng đấy nhỉ, mình dùng bản 4.5.4 đang thấy rất ổn định, tuy sóng sánh có phần hơi nhảy múa 1 tí, chém dưa thì chưa được. Các bác tích cực review cho e tham khảo với xem thếm tí nữa rồi up sau, e ngại cài đặt syn danh bạ với bách up lại app lắm :(.

ntt2006

Pin như các bác nói có vẻ cũng ấn tượng đấy nhỉ, mình dùng bản 4.5.4 đang thấy rất ổn định, tuy sóng sánh có phần hơi nhảy múa 1 tí, chém dưa thì chưa được. Các bác tích cực review cho e tham khảo với xem thếm tí nữa rồi up sau, e ngại cài đặt syn danh bạ với bách up lại app lắm :(.

Sync danh bạ thì có acc gmail là ok rồi bạn, backup app thì có titanium backup pro rồi.

jinsakura

Trên cơ sở lý thuyết là cái sau ra đời dựa trên cái cũ và có những sửa đổi tốt hơn cái cũ, thế nên cứ mới là ta chiến thôi. Tất nhiên là mới cũng sẽ có lỗi, và cái lỗi ấy sẽ được xử lý ở cái mới hơn, và mới mới hơn. Có 1 vấn đề ở cả cũ và mới vẫn chưa xử lý được đó là chất lượng bắt sóng, quá kém. ở trên tầng 2 thì full, xuống tầng 1 vào bếp thì còn 1 vạch, mặc dù cách trạm BTS của viettel có 100m

neverfeedback

Sync danh bạ thì có acc gmail là ok rồi bạn, backup app thì có titanium backup pro rồi.

Game thì thế nào bác có bị lag như các ver trước không? Thấy pin va nhiệt độ cpu là ưng ý em nó rồi chỉ còn ngại game nên chưa up thôi.

ntt2006

Game thì thế nào bác có bị lag như các ver trước không? Thấy pin va nhiệt độ cpu là ưng ý em nó rồi chỉ còn ngại game nên chưa up thôi.

Mình ít chơi game lắm bạn, chỉ chủ yếu là vọc rom thôi

LinhKu

Bản 4.6.1 đã thay đổi cái phần setting reboot,với cả cái icon pin nó lúc mình sạc nó ko hiện %

phutan87

Member

Trước chơi game chém hoa quả thì bị giật, giờ chơi bản chém HD khá là mượt mà rồi bạn ah, chắc bản 4.6 này là làm lại từ bản ROM Update Utility 4.0.3 do HTC mới đưa ra gần đây thử nghiệm để chuẩn bị cho ra bản chính thức nên chắc chắn sẽ ổn định hơn rất nhiều.

jinsakura

Vừa đọc bài viết bên tinh tế. bản rom InsertCoi 4.6.1 được buil dựa trên bản Rom tiền chính thức mà HTC cung cấp cho các DeverLoper để....để .... quên mất rồi, hỹ hỹ....

jinsakura

thấy 4.6.1 hao pin hơn 4.6.0 thì phải ??
Nó hao pin ở chỗ bắt sóng kém, đã test và nhận thấy diều đó. hôm qua để máy dưới nhà và thấy dòng chờ lên cao hơn do sóng kém hơn. các kết nối tắt hết, mà mình nghĩ khi mà không sử dụng thì pin chỉ tốn ở cái khoản sóng sánh thôi chứ có tốn vào cái gì nữa đâu nhỉ ?

longntt105

ruốt cuộc theo bác nên sài 4.6.0 hay 4.6.1 thế ??? 2 bản tuy có vài fix nhỏ mà độ hao pin khác xa nhau