• Hiện tại trang web đang trong quá hình chuyển đổi và tái cấu trúc lại chuyên mục nên có thể một vài chức năng chưa hoàn thiện, một số bài viết và chuyên mục sẽ thay đổi. Nếu sự thay đổi này làm bạn phiền lòng, mong bạn thông cảm. Chúng tôi luôn hoan nghênh mọi ý kiến đóng góp để chúng tôi hoàn thiện và phát triển. Cảm ơn

[05/07/2012][ICS 4.0.3]InsertCoin 6.0.0 Ice Cream Sandwich| Sense 3.6 | Fast | Stable

tvp3004

trước mình cũng gặp tình trạng này,vấn đề này nằm ở chỗ lúc install rom mà đến đoạn chọn kernel đấy,nếu là XE thì chọn cái đầu tiên hoặc cái thứ 3,nếu chọn cái thứ 2 thì sẽ bị như bạn nói trên,còn sen thường thì mình không bít :D

mình chọn cái thứ 3,nhưng vẫn bị như vậy.kết thúc cài đặt báo e:/erro/sd card....
cài về 4.4. vẫn vậy,về 2.3.5 thì bình thường

ntt2006

em có theo dõi các report của các tester ở xda cũng như wikiroot thì bản new này cũng đc chính tác giả xác nhận rằng mở khoá lên thì nhiều lúc tự động full độ sáng.
và tác giả đưa ra hướng giải quyết.

http://forum.xda-developers.com/showpost.php?p=22409148&postcount=1600

anh em cho mình hỏi là 1 h các bạn tiêu thụ bao nhiêu % pin thế? 1 giờ mình trôi đi tầm 2% pin 1580mAh.

Để anh test xem sao, anh để chế độ tự điều chỉnh sáng và power saver không thấy hiện tượng này.

fantasies

mình chọn cái thứ 3,nhưng vẫn bị như vậy.kết thúc cài đặt báo e:/erro/sd card....
cài về 4.4. vẫn vậy,về 2.3.5 thì bình thường
mình dùng sensen thường ... up 3 lần ... trọn cả 3 dòng đó ....chẳng thấy báo lỗi gì cả
sài cái này đi.
mình dùng sen thường. dùng kernel stock hoặc Undervolta đều ok cả. bản này có tinh chình camera xíu. đang test từng phần
cái đó chỉnh sưa gì vậy bạn.... up ntn vậy ... nói cụ thể được không bạn

tvp3004

đã thử chọn kernel stock (1) -(2)-(3) đều ko đc.flash xong máy báo : e:/error in/sdcard/Insercoi 4.5.2 (status 0) installtion aborted.
khởi động lại lên " sensation" là reboot.
anh em nào có hướng giải quyết ko?
đã full wipe,fw 3.25.
mình dùng sen XE

Chỉnh sửa cuối:

fantasies

đã thử chọn kernel stock (1) -(2)-(3) đều ko đc.flash xong máy báo : e:/error in/sdcard/Insercoi 4.5.2 (status 0) installtion aborted.
đã full wipe,fw 3.25.
vậy bạn phomat thẻ với máy đi...rồi cài lại...mình lúc đầu nó báo ero ... phomat máy với thẻ luôn

thexteen

đã full wipe,fw 3.25.
mình dùng sen XE
máy mình giống hệt máy bạn, cũng fw 3.25, cũng bị lỗi e:/error in/sdcard/Insercoi 4.5.2 (status 0) installtion aborted. nhưng vẫn dùng ổn mà

tvp3004

vậy bạn phomat thẻ với máy đi...rồi cài lại...mình lúc đầu nó báo ero ... phomat máy với thẻ luôn

đã 4mat lại thẻ = máy tính,sau đó bỏ vào máy 4mat lại,nhưng vẫn báo lỗi đó
máy mình giống hệt máy bạn, cũng fw 3.25, cũng bị lỗi e:/error in/sdcard/Insercoi 4.5.2 (status 0) installtion aborted. nhưng vẫn dùng ổn mà
của mình thì không khởi động đc: chỉ lên chữ sensation là reboot

fantasies

đã 4mat lại thẻ = máy tính,sau đó bỏ vào máy 4mat lại,nhưng vẫn báo lỗi đó
thi máy minh cũng có báo e:/error in/sdcard/Insercoi 4.5.2 (status 0) installtion aborted. ..... nhung cứ reboot ...cho chút là vào rom BT bạn a. ... đừng lo,,,....chò chút đi la ok mà

tvp3004

thi máy minh cũng có báo e:/error in/sdcard/Insercoi 4.5.2 (status 0) installtion aborted. ..... nhung cứ reboot ...cho chút là vào rom BT bạn a. ... đừng lo,,,....chò chút đi la ok mà
vấn đề là người ta chờ ngay chữ "beat" còn máy mình chỉ chạy đến chữ :"sensetion" là reboot,chờ 15ph,reboot hơn chục lần,máy nóng như cục lửa,về rom 4.5 thì bình thường

fantasies

mod nào cho hỏi ;
mình dùng sense thường /// khi up rom 4.5.2 đến lúc nó up rom ...... cái nào càn yes/....no cái nào...mình ngu đặc tiếng anh.... bập bẹ từ biết từ không, xin mod nào giúp đỡ giùm

LinhKu

vấn đề là người ta chờ ngay chữ "beat" còn máy mình chỉ chạy đến chữ :"sensetion" là reboot,chờ 15ph,reboot hơn chục lần,máy nóng như cục lửa,về rom 4.5 thì bình thường

Mình cũng dùng XE nhưng có sao đâu nhỉ,mình chọn cái kernel thứ 3 và vào rom như bt

LinhKu

mod nào cho hỏi ;
mình dùng sense thường /// khi up rom 4.5.2 đến lúc nó up rom ...... cái nào càn yes/....no cái nào...mình ngu đặc tiếng anh.... bập bẹ từ biết từ không, xin mod nào giúp đỡ giùm
Bạn cứ yes hết đi :D mình cũng thế mà

fantasies

mod nào cho hỏi ;

longntt105

ở chế độ cài custom. bạn nên chọn hết và chỉ bỏ phần TMUS nếu sen bạn ko là của Tmobile và 2 cái dòng kế tiếp theo nếu bạn ko muốn đổi bootscreen, mình thì để mặc định nên ko tick, còn bên phần kernel thì khuyến cáo nên sài stock là cái đầu tiên. còn OC và OC UV thì hao pim và khi bạn chơi game nặng thì OC/UV nhiều lúc làm treo.

fantasies

ở chế độ cài custom. bạn nên chọn hết và chỉ bỏ phần TMUS nếu sen bạn ko là của Tmobile và 2 cái dòng kế tiếp theo nếu bạn ko muốn đổi bootscreen, mình thì để mặc định nên ko tick, còn bên phần kernel thì khuyến cáo nên sài stock là cái đầu tiên. còn OC và OC UV thì hao pim và khi bạn chơi game nặng thì OC/UV nhiều lúc làm treo.
thank bạn nhoé =D>

domluahong

cái này chắc bạn mới xài androi . bạn chỉnh sang tv cho dễ xài. lúc cài nó báo lỗi bảo vậy thì chỉnh cài đặt, cho phép cài úng dụng ngoài->ok-> xong

Minh thu roi, nhung vao phan cho phep cai tu the nho thi no bao la ko co chung chi. Ban giup minh them la lam sao de danh duoc tv. Minh hien tai khong dung duoc ban phim tv tren dt.

thaingocduan

mình cài bản này từ sáng vài lần rồi mà vẫn thất bại .up xong nó báo lỗi khởi động thất bại .bị treo ở chữ sensation luôn đợi 3 phút liền vẫn đứng im .đành phả tháo pin up bản khác . ai am hiểu cho mình hỏi tý cái hdboot có cập nhật phiên bản khác được không .hay mỗi máy chỉ có 1 hdboot thôi máy mình hiện tại là 1.17.0011

domluahong

Co ai giup minh voi. Cai 4.5.2 ko co unknown sources. The la ko cai dc tu the nho. Co ai giup minh voi. Bac chu thot help help.