• Hiện tại trang web đang trong quá hình chuyển đổi và tái cấu trúc lại chuyên mục nên có thể một vài chức năng chưa hoàn thiện, một số bài viết và chuyên mục sẽ thay đổi. Nếu sự thay đổi này làm bạn phiền lòng, mong bạn thông cảm. Chúng tôi luôn hoan nghênh mọi ý kiến đóng góp để chúng tôi hoàn thiện và phát triển. Cảm ơn

[05/07/2012][ICS 4.0.3]InsertCoin 6.0.0 Ice Cream Sandwich| Sense 3.6 | Fast | Stable

nguyenducthang

Bác chủ thớt cho mình hỏi chút mình đang dùng bản rom MIUI 1.12.23 Android 2.3.7 khi Up lên bản InsertCoin 4.5.0 này rồi thì có quay trở lại bản rom MIUI 1.12.23 Android 2.3.7. Vì khi up lên InsertCoin 4.5.0 thì phải up lên Firmware mới là 3.24 hay 3.25.

soushas

Sao em cài Rom này xog khi chạy ấn nút home toàn bị quay về chữ HTC và load lại home screen lag Sao ah
Có cách nào khắc phục k ah

banxaydung

Mình cũng bị như bạn, đành phải quay sang room khác, đọc thấy có bạn bảo dòng chờ toàn 4-5mAh mình thì toàn thấy thấp nhất là 45mAH bạn nào hướng dẫn mình với.

longntt105

sau 1 time vọc các bản rom và tìm cách tối ưu hóa thì cuối cùng mình cũng thấy rất hài lòng , và hâu như sau khi bỏ lun các tác vụ ko cần thiết mình chơi game ko hề lag, còn những game mà cài vào ko chơi đc do rom này ko tương thích thì chịu rồi. mình đã test trên Fifa12, chém trái cây, Moder combat 3. thì cho 1 kết quả tốt , ko lag.

và pin nghe gọi, vọc tí xíu của mình đã bắt đầu đc gần 2 ngày.

sau khi tinh chỉnh hệ thống, lượt bỏ những tác vụ ngầm ko cần mà hao tổn ram. ( đã test kỹ ) thì dòng chờ của mình hầu như rất ok.

CPU đc active 2 em khi chạy game nặng và ở chế độ rỗi...em nó chỉ load tầm 6% --15%

soushas

Vậy bác hướng dẫn cho mọi ng đi
Lỗi kia k au guests khac phục ah
Hướng dẫn e vs

banxaydung

Có thể do mình nhầm ở topic khác, bạn có thể hướng dẫn cách xoá các chương trình ko cần thiết thế nào nhé :D thanks

soushas

Có thể do mình nhầm ở topic khác, bạn có thể hướng dẫn cách xoá các chương trình ko cần thiết thế nào nhé :D thanks

Bác dùng system app remove ở bên phần ứng dụng android í
Dễ dùng lắm

soushas

Cụ thể là xoá những phàn mềm j vậy bạn?

Xoá PM gì thì là tuỳ bạn và tuỳ mục đích dùng của bác
Bác thấy cái bào k cần thì bác xoá
Bác
Bác ấn tab system apps rồi chọn menu chọn assist
Nó hiện apps Theo bảng màu
Apps màu xanh thì xoa dc thoai mai
K nên xoá màu vag mau đỏ
Trc khi xoá thin thi bac back up lai

banxaydung

Tìm thấy trên market, nhưng là phần mềm thương mại :D, hay nghich room thi mua tốn tiền lăm, mình hay xoá bằng pm Titalium backup, xoá bằng cái này có hết ko/.

soushas

bạn qua box phần mềm android có share mà ;))
dùng cái này thấy dễ :D
cái backup titanium có chức năng đó nhưng mà mình chưa dùng nên k biết

banxaydung

Tình hình là sau khi cài lại, vẫm thỉnh thoảng bị đơ "load" rôì màn hình hoá trắng hiện chữ HTC, ko hiểu như vậy là sao? Dùg thì cũng tốt nhưng có vẻ hay lag, ai có kinh nghiệm làm ơn hướng dẫn mình

Dragontino

Cho em hỏi em xài ClockwordMod mới nhất 5.02
em đang xài bản ICS 4.01 Sense 3.5
em làm theo hướng dẫn tới phần up FIRMWARE 3.24 thì lại k up được máy báo là installation arborted
em tắt máy khỏi động lại thì tới được biểu tượng Beat thì lại reset liên tục,chưa vào rom được lần nào,xin nhờ các cao thủ chỉ dẫn
máy em có unlocked,S-Off,Supper CID, nhưng HBOOT của em lại là 1.2XXXXXXX ????
em ko hiểu rõ về HBOOT lắm tại em up từ 2.3.4 wa MIUI rồi wa ICS 4.01 HBOOT từ 1.7XXXXXX chuyển về 1.2XXXXXX luôn

ntt2006

Cho em hỏi em xài ClockwordMod mới nhất 5.02
em đang xài bản ICS 4.01 Sense 3.5
em làm theo hướng dẫn tới phần up FIRMWARE 3.24 thì lại k up được máy báo là installation arborted
em tắt máy khỏi động lại thì tới được biểu tượng Beat thì lại reset liên tục,chưa vào rom được lần nào,xin nhờ các cao thủ chỉ dẫn
máy em có unlocked,S-Off,Supper CID, nhưng HBOOT của em lại là 1.2XXXXXXX ????
em ko hiểu rõ về HBOOT lắm tại em up từ 2.3.4 wa MIUI rồi wa ICS 4.01 HBOOT từ 1.7XXXXXX chuyển về 1.2XXXXXX luôn

Bạn up firmware 3.24 bằng 4EXT recovery sau khi up rom phải không?Nếu bạn chưa cài 4EXT thì bạn hãy cài rồi thử up lại firmware xem sao nha,hboot không ảnh hưởng đâu bạn