• Hiện tại trang web đang trong quá hình chuyển đổi và tái cấu trúc lại chuyên mục nên có thể một vài chức năng chưa hoàn thiện, một số bài viết và chuyên mục sẽ thay đổi. Nếu sự thay đổi này làm bạn phiền lòng, mong bạn thông cảm. Chúng tôi luôn hoan nghênh mọi ý kiến đóng góp để chúng tôi hoàn thiện và phát triển. Cảm ơn

Thảo luận, chia sẻ kinh nghiệm sử dụng E63 (NEW)

Hackimtinh

các bạn cho mình hỏi con E63 của mình bị rớt nhẹ thôi nhưng nó bị lổi j mà khi mở nắp pin ra là màng hình từ từ mờ đi rồi tắt luôn có bạn nào biết nó bị j chỉ giúp mình với

Trungls

@TruBic: Không có tùy chỉnh nào tắt hẳn đâu anh ạ. Chọn 1 trong mấy cái đó thôi.

pekuon

Tình hình là mình có cài game nuôi chó ảo, hình như là benjy gì đó. Tự dưng hôm qua đến giờ remove thì không được, mặc dù đã dùng nhiều cách..cứ chọn xóa là nó đơ máy. Ai có cách giải quyết chỉ mình với.

hungsonbmt

@hungsonbmt: bạn vào cài đặt -> bình thường -> cài đặt riêng -> chủ đề -> tiết kiệm pin rùi bạn tuỳ chỉnh xem sao nhé. Chúc bạn thành công!

Mình biết dzu này, nhưng không có chế độ nào cho tắt màn hình hoàn toàn cả, chắc phải có soft nào đó hoặc hack FW mới được

hungsonbmt

các bạn cho mình hỏi con E63 của mình bị rớt nhẹ thôi nhưng nó bị lổi j mà khi mở nắp pin ra là màng hình từ từ mờ đi rồi tắt luôn có bạn nào biết nó bị j chỉ giúp mình với

Chắc là nó bị long chân IC nguồn rồi, bạn mang ra tiệm kiểm tra nhé, có thể người ta chỉ cần ép lại là được

habaolinh

Super V.I.P
Bị lỏng chân pin rồi, bóp lại chân pin ở cục pin đi nhé.

pekuon

Mọi ngừoi cho mình hỏi máy của mình sạc pin có gần 2 tiếng là đầy mất rồi, như vậy pin của mình có vấn đề gì không nhỉ, tại mình thấy mấy người kêu sạc toàn >2h30' thôi. (mình dùng sạc zin 890mA)

hungsonbmt

Mọi ngừoi cho mình hỏi máy của mình sạc pin có gần 2 tiếng là đầy mất rồi, như vậy pin của mình có vấn đề gì không nhỉ, tại mình thấy mấy người kêu sạc toàn >2h30' thôi. (mình dùng sạc zin 890mA)

Bình thường thôi, máy mình cũng thế, do cục xạc có dòng lớn nên xạc nhanh hơn, bữa mình có thử cái xạc của 1202, dòng có khoảng 350mA, xạc ~4h mới đầy

thammong

mấy bro ơi giúp mình với, tự nhiên mình không đọc được tin nhắn, ko open được, create new message vẫn được, mình có tn quan trọng cần đọc, chết mình mất, huhu. vẫn thấy người gửi và vài chữ đầu tiên của tn nhưng ko open được. mình lưu tn trong thẻ nhớ, hình ảnh nhạc vẫn bình thường. mình thử chuyển qua phone memory thì thấy open bình thường, huhu

pekuon

mấy bro ơi giúp mình với, tự nhiên mình không đọc được tin nhắn, ko open được, create new message vẫn được, mình có tn quan trọng cần đọc, chết mình mất, huhu. vẫn thấy người gửi và vài chữ đầu tiên của tn nhưng ko open được. mình lưu tn trong thẻ nhớ, hình ảnh nhạc vẫn bình thường. mình thử chuyển qua phone memory thì thấy open bình thường, huhu

Vậy chắc là thẻ nhớ của bạn có vấn để rồi, bạn thử cắm thẻ vào đầu đọc thẻ rồi scan xem có lỗi hoặc virus gì không nhé.
Mà theo mình bạn nên để tn trong máy,đâu hết bao nhiêu dung lượng đâu, bộ nhớ của E 63 lớn vậy chắc bạn phải chứa vài năm mới hết mà. Còn mình thì không thích lưu tin, đọc xong là xóa nên cũng chẳng cần bộ nhớ nhiều làm gì.
@hungsonbmt : cảm ơn bạn nhé, tại mình thấy xạc nhanh quá mà máy mình lại mới mua nên tưởng là pin kém.

Trungls

Bạn chuyển sang bộ nhớ máy. Nó sẽ báo bạn có muốn copy toàn bộ tin nhắn sang bộ nhớ mới. Bạn có thể chuyển toàn bộ tin nhắn sang bộ nhớ máy để đọc. Giải quyết tình huống trước.
Còn vì sao thẻ nhớ không mở được tin nhắn thì mình cũng không rõ nguyên nhân.
Bạn thử với thẻ khác xem.

thammong

vì mình cũng nghĩ thẻ nhớ có vấn đề nên ktra lại mọi hình ảnh video clip nhạc, nhưng tất cả đều bình thường mà. như thế sao gọi là thẻ nhớ có vấn đề được đúng k bạn? chỉ bị mỗi tn thôi. k bít ai gặp trường hợp này giống mình chưa, chỉ dùm mình đi. huhu. mình thích để đó lâu lâu đọc lại. mình nt nhiều lắm nên lưu trong thẻ cho nó đỡ nặng máy

thammong

Bạn chuyển sang bộ nhớ máy. Nó sẽ báo bạn có muốn copy toàn bộ tin nhắn sang bộ nhớ mới. Bạn có thể chuyển toàn bộ tin nhắn sang bộ nhớ máy để đọc. Giải quyết tình huống trước.
Còn vì sao thẻ nhớ không mở được tin nhắn thì mình cũng không rõ nguyên nhân.
Bạn thử với thẻ khác xem.

mình chuyển sang bộ nhớ máy = cách setting -> other --> phone memory nhưng k thấy hỏi copy ko gì cả. hic

Trungls

mình chuyển sang bộ nhớ máy = cách setting -> other --> phone memory nhưng k thấy hỏi copy ko gì cả. hic

Vậy khi bạn chuyển sang Phone Memory. Các tin nhắn đó có hiện lại không ?
Vì hình như nếu bạn đã chuyển thì nó sẽ không hỏi nữa.
Quản lý tin nhắn của Nokia tệ thật.

Bạn thử cài phần mềm Free-iSMS 1.03 để đọc tin nhắn xem. Hoặc một phần mềm quản lý tin nhắn khác.

Download Free-iSMS

Chỉnh sửa cuối:

thammong

thanks. mình sẽ thử xem sao. máy mình lại bị gì rồi. ghim tai nghe vào thì bảo chọn chế độ, headset, head phone, music stand gì tùm lum. rồi nghe nhạc thì dù mình đã ấn chặt nhưng vẫn có lúc (mới ghim) nghe nhỏ xíu, rút dây ra nghe loa ngoài cũng nhỏ. rồi sau khi nghe xong mình rút tai nghe ra thì ko có loa. tin nhắn tới ko có chuông báo mình ko bít luôn. hic hic

Trungls

Phần cứng thì mình bó tay rồi :(.
Còn vụ tai nghe cắm vào nếu máy hỏi bạn chọ Head Set. Music Stand là dành cho loa.

Sau khi rút tai nghe ra mà ko có loa bạn thử cắm lại tai nghe để máy nhận rồi rút ra xem.

Hackimtinh

Có ai biết E63 của mình bị j ko khi khởi động máy báo ( ứng dụng đóng main E32user-cbase71) ai biết xin chỉ giúp