• Hiện tại trang web đang trong quá hình chuyển đổi và tái cấu trúc lại chuyên mục nên có thể một vài chức năng chưa hoàn thiện, một số bài viết và chuyên mục sẽ thay đổi. Nếu sự thay đổi này làm bạn phiền lòng, mong bạn thông cảm. Chúng tôi luôn hoan nghênh mọi ý kiến đóng góp để chúng tôi hoàn thiện và phát triển. Cảm ơn

Tạo đồng hồ màn hình chờ với PM NiceClock V1.21_S60V2 VI-ENG (SymPViet)

Status
Không mở trả lời sau này.

TruBic

Well-Known Member
Đã tích hợp thêm Ngôn ngữ english_Việt cho các bạn có thêm lựa chọn giữa bản gốc và bản dịch. Các bạn nhớ chọn ngôn ngữ trước khi cài đặt nhé.
Đã tích hợp thêm file sis styles của các hiệu ứng đồng hồ khác.
Xin chân thành cảm ơn bạn Vothien12345 đã chia sẻ thêm cho mình bộ Styles
Ứng dụng này dùng để hiển thị đồng hồ số hay đồng hồ kim, khi điện thoại của bạn đang ờ chế độ chờ (Màn hình riêng) rất đẹp mắt, các bạn nhìn hình minh họa sẽ rõ.

Lưu ý: Bản này chỉ dành cho các máy S60V2(hiện Trubic test trên N70 thấy tốt) thôi còn V1 có thể sẽ không dùng được.
Với các mục chính:
* Kích hoạt sau…: Đây là khoảng thời gian mà bạn đặt cho Ứng dụng bắt đầu làm việc.
* Kích hoạt theo… : nếu bạn chỉnh là:
+ Giây thì thời gian để ứng dụng bắt đầu hoạt động được tính bằng giây (Nhỏ nhất là 20 giây, tối đa là 60 giây).
+ Phút thì thời gian để ứng dụng bắt đầu hoạt động được tính bằng phút (Nhỏ nhất là 1 Phút, tối đa là 60 phút).
* Hiển thị ngày : chọn “Mở” để hiển thị ngày tháng năm hay chọn “TắT” để không hiển thị.
* Hiển thị thời gian: Chọn “Mở” để cho phép ứng dụng hiển thị đồng hồ số hay “TắT” cho ngược lại. (Chỉ hoạt động với đồng hồ kim)
* Báo thức: Chọn “Mở” nếu bạn muốn mở báo thức và “TắT” nếu không muốn mở báo thức.
* Âm lượng: Mức âm lượng
* Nhắc mỗi phút: Nếu bạn chọn “Mở” thì cứ sau 1 phút Ứng dụng sẽ đọc giờ giấc tương ứng với đồng hồ đang hiển thị
* Công việc: Bấm phím “OK” để bạn thiết lập báo thức hay nhắc nhở các bạn về cuộc họp, ngày sinh nhật, kỷ niệm....
* Đồng hồ: bấm phím “OK” để chọn kiểu hiển thị đồng hồ.
* Văn bản hiển thị: Bạn bấm phím “OK” để vào viết 1 dòng văn bản nếu bạn muốn dòng văn bản hiển thị ở màn hình chờ với đồng hồ.
* Thông tin: thông tin của ứng dụng, người việt hóa.
Cuối cùng là phần mềm chạy ẩn nào cũng phải tốn Pin nên các bạn không nên đặt câu hỏi là dùng phần mềm này có tốn Pin không nhé.
Do ứng dụng đã được xử lý bằng “Thuốc đặc trị” nên mình không thể up trực tiếp tập tin lên đây nên các bạn dowlaod tập tin *rar về sau đó vào file *txt lấy link dow ứng dụng nhé.
Chúc tất cả vui vẻ khi đến với PDAviet!

Chỉnh sửa cuối:

MinhThang

Manager
Mới test trên con N70 cho cô em con ông Bác đẹp quá, được thưởng 1 chầu cafe. Rất tiếc không thể mời chủ Topic đi cùng.
Tải về thưởng thức đi anh em còn chần chừ gì nữa.

TruBic

Well-Known Member
Mới test trên con N70 cho cô em con ông Bác đẹp quá, được thưởng 1 chầu cafe. Rất tiếc không thể mời chủ Topic đi cùng.
Tiếc quá, đang thèm cafe mà ..
anh gửi qua buu điện cho em đi :(
vậy là file cài đặt eng-viet đều đựoc hả anh.
thú thật làm xong lúc 21h tối hôm qua nhưng lúc đóng gói bị lỗi file ngôn ngữ toàn là việt ko có eng nên phải hì hục làm lại và cuối cùng đã hiểu đựoc tại sao lại bị lỗi.
Chúng ta cũng đừng quên cảm ơn vothien12345 vì đã chia sẻ thêm 1 phần Styles đẹp như thế.:)

Phiên bản NiceClock 2.0 còn đẹp hơn rất nhiều;;) Tiếc rằng chưa một ai thuốc được :((

TruBic

Well-Known Member
Phiên bản NiceClock 2.0 còn đẹp hơn rất nhiều;;) Tiếc rằng chưa một ai thuốc được :((
uh trên trang mà mình dow thì nói phiên bản này là 2.1 thế mà dow về mới vỡ lẽ là 1.21 hic tiếc ghê.
mình vừa xóa bỏ bộ Styles cho bản 2.0 rồi
thôi với chúng ta như thế là quá đẹp phải ko bạn?:p

DreamLand

uh trên trang mà mình dow thì nói phiên bản này là 2.1 thế mà dow về mới vỡ lẽ là 1.21 hic tiếc ghê.
mình vừa xóa bỏ bộ Styles cho bản 2.0 rồi
thôi với chúng ta như thế là quá đẹp phải ko bạn?:p
Phần mềm tuyệt quá, điện thoại em giờ trở nên như một quý cô xinh xắn

anttim

ai cũng khen mà em ko dowl đc, có ai đính kèm file lên cho em một lúc đc ko? Em dowl = đt nên ko dowl đc ở mediafire . Em xin chân thành thanks

TruBic

Well-Known Member
ai cũng khen mà em ko dowl đc, có ai đính kèm file lên cho em một lúc đc ko? Em dowl = đt nên ko dowl đc ở mediafire . Em xin chân thành thanks
Lấy link paste vào operabrow dow đi bạn. Vì Pm đã bị xử xxx nên ko được phép up trực tiếp đâu bạn.
Ko thì mai bạn ra PC dow, bảo đảm ko đẹp ko ăn tiền á.

tx186n

Lấy link paste vào operabrow dow đi bạn. Vì Pm đã bị xử xxx nên ko được phép up trực tiếp đâu bạn.
bạn có thể giúp mình up lên 4shared được ko. Mình down bằng opera vấn ko đựơc ở chỗ mình ko có tiệm net Posted via Mobile Device

onlylove80

Trung gjúp bạn ấy up vào sharevnn cho dễ down..phần mềm hay vậy mà bạn ấy kg đc dùng thì Thật đáng tjếc..

Posted via Mobile Device

quangdct

Mình cũng ko down đc. Đành đợi mai vậy.Tiếc wá.Up cho A e dùng Ucweb down nhé http://www.4shared.com/file/145343214/69bfcfb8/NiceClock_Version_121_S60V2_VIE-ENG_by_Trubic.html

Chỉnh sửa cuối:

kakalot29307

rất đẹp!!!!đó là những gì mình cảm nhận được từ pm này tiếc là hơi hơi tốn pin chút xíu .à có một vấn đề nhỏ như thế này ở phần báo thức,sau khi báo thức xong thì ứdụng tự thoát ra và không thể vào được nữa làm mình phải cài lại pm từ đầu ,không biết có pro bị vấn đề này chưa:-?:-?8-|:|:(:((

TruBic

Well-Known Member
rất đẹp!!!!đó là những gì mình cảm nhận được từ pm này tiếc là hơi hơi tốn pin chút xíu .à có một vấn đề nhỏ như thế này ở phần báo thức,sau khi báo thức xong thì ứdụng tự thoát ra và không thể vào được nữa làm mình phải cài lại pm từ đầu ,không biết có pro bị vấn đề này chưa:-?:-?8-|:|:(:((
Đã kiểm tra lại, nhưng không thấy vấn đề như bạn nói. Có lẽ do bạn cài nhiều ứng dụng trên máy nên nó load chậm và tự out đấy bạn.

TruBic

Well-Known Member

bạn có thể giúp mình up lên 4shared được ko. Mình down bằng opera vấn ko đựơc ở chỗ mình ko có tiệm net Posted via Mobile Device

Trung gjúp bạn ấy up vào sharevnn cho dễ down..phần mềm hay vậy mà bạn ấy kg đc dùng thì Thật đáng tjếc..

Posted via Mobile Device

Mình cũng ko down đc. Đành đợi mai vậy.Tiếc wá
Đã cập nhật thêm Link 4shared cho các bạn dễ dàng dow bằng mobile, các bạn quay lại bài đầu tiên dow nhé.

lecong1978

Trung ơi ! em có sài pm smart settings kg vậy?cái này nó hoạt động mạnh quá ta nó tự động mở khóa bàn phím của pm smart settings luôn em coi lại có thể edit lại dc kg vậy em trai chứ sài cái này coi như khóa bàn phím vô dụng em ơi

TruBic

Well-Known Member
Trung ơi ! em có sài pm smart settings kg vậy?cái này nó hoạt động mạnh quá ta nó tự động mở khóa bàn phím của pm smart settings luôn em coi lại có thể edit lại dc kg vậy em trai chứ sài cái này coi như khóa bàn phím vô dụng em ơi
Đúng rồi anh ơi, không thể edit nó anh ơi, dùng pm này tất cả pm khoá phím đều vô dụng hết

quangdct

Hjx. N6681 đành nhìn fát thèm thôi. Cài đc mà bật lên là out ngay.Trubic và pdaviet biết júp với. Thanks

Hjx. N6681 đành nhìn fát thèm thôi. Cài đc mà bật lên là out ngay.Trubic và pdaviet biết júp với. Thanks

Hỗ trợ mọi V2 nhé:
3230,6600,6620,6630,6670,6680,6681,6682,7610,N70,N72,N90
X700,X800,D728,D738,D700,D720,D728,D730,Z600...

TruBic

Well-Known Member
Khi bạn vào ứng dụng nó out ra nhưng nó đang chạy ẩn đấy, bạn cứ click vào icon của nó 1 lần nữa là được nhé.

Status
Không mở trả lời sau này.