• Hiện tại trang web đang trong quá hình chuyển đổi và tái cấu trúc lại chuyên mục nên có thể một vài chức năng chưa hoàn thiện, một số bài viết và chuyên mục sẽ thay đổi. Nếu sự thay đổi này làm bạn phiền lòng, mong bạn thông cảm. Chúng tôi luôn hoan nghênh mọi ý kiến đóng góp để chúng tôi hoàn thiện và phát triển. Cảm ơn

HD2_ROM_ Ext BLUESEA

smile_1512

sao mình đã tạo thư mục Auto install vào thẻ nhớ rùi, chép file Resco vào rùi nhưng sao khi up Rom mới thì nó kg tự cài đặt vậy? ah, bạn vẫn chưa fix đc ngày tháng ở màn hình Lockscreen ah (khi máy tự lock đó) ?

toibo

Chào bác Hải! Sau 1 ngày dùng ROM của bác có những ý nhận xét sau:
1. đặt password cho lock screen hok dc. may treo lơ lửng.
2. mất 1 số PM cần thiết như alarm và clock.
còn lại đag test.
ROM của bác rất tuyệt!

toibo

bác Hải làm thế nào cải thiện chất lượng loa trong (đàm thoại) như ROM của bác Quang thì quá hay. e thấy khi nghe gọi nó cứ lì lì sao ấy.

caothanhhai

bác Hải làm thế nào cải thiện chất lượng loa trong (đàm thoại) như ROM của bác Quang thì quá hay. e thấy khi nghe gọi nó cứ lì lì sao ấy.

Bạn nói rõ hơn được không? lì lì là thế nào?
Bạn dùng Radio nao? mạng gì ? hay là thử đổi Radio xem
Mình dùng 2.09 không ván đề gì cả !

toibo

Bạn nói rõ hơn được không? lì lì là thế nào?
Bạn dùng Radio nao? mạng gì ? hay là thử đổi Radio xem
Mình dùng 2.09 không ván đề gì cả !

e vẫn dùng 1 radio từ trước tới giờ. lì lì nghĩa là nghe nhỏ hơn bình thường. đặc biệt là những nơi có tiếng ồn, chẳng nghe dc. e dùng vinaphone. bác thử test rom của bác Quang để so giúp e với. rom bác Quang e chi để 60% là nghe to lắm rùi. trong khi Blue Sea e tăng hết cỡ vẫn chưa bằng 60% rom bác Quang. cảm ơn bác nhiều!

ntt2006

Đã có Link cho bản Blue Sea 03 trên trang 1
Mời các bạn
:)):)):))

Đang sử dụng bản Blue Sea 02 của bác, rom rất đẹp và mượt, tuy nhiên mình đã phải cài thêm Window live để cài đặt hotmail,và bác có thể chỉnh CHT thanh notifications trong suốt luôn được không,vì hiện tại khi cho hiện thanh này thì không đồng bộ ở Home screen, mình nghĩ như vậy sẽ hài hoà hơn với bản rom.Tạm thời thi mình xử lý bằng cab.Thank bác.

View attachment 173201 View attachment 173202

File cab đính kèm cho các bạn cần
Nếu cần ẩn Slider của CHT và Icons thì cài 2 file này (hình minh họa Home Screen ở trên)

Chỉnh sửa cuối:
M

meocop

Guest
sao mình down đc khoảng 20mb là ko down dc nữa ~X(

tôi cũng vậy thử nhiều lần rồi vẫn không được hay mình chưa biết cách down ở trang này nhỉ?

caothanhhai

Đang sử dụng bản Blue Sea 02 của bác, rom rất đẹp và mượt, tuy nhiên mình đã phải cài thêm Window live để cài đặt hotmail,và bác có thể chỉnh CHT thanh notifications trong suốt luôn được không,vì hiện tại khi cho hiện thanh này thì không đồng bộ ở Home screen, mình nghĩ như vậy sẽ hài hoà hơn với bản rom.Thank bác.

Ờ nhỉ đúng là mình không dùng nên không biết thanh Notification chưa trong suốt, bác cài tạm cab http://www.mediafire.com/?mxdzzrwyjyg. Bản sau tôi sẽ cho vào luôn cả Windows live cho bác

tôi cũng vậy thử nhiều lần rồi vẫn không được hay mình chưa biết cách down ở trang này nhỉ?

Thế bác dùng tiện nhất là trang nào để tôi đư lên cho bác.

Hiện nay đã phát hiện ra lỗi không hiển thị bàn phím số tại VNkey - Sẽ fix ngay - Tạm thời các bác bấm CRT- O vào option chọ skin P4L3 là ok

Chỉnh sửa cuối:

caothanhhai

Đang sử dụng bản Blue Sea 02 của bác, rom rất đẹp và mượt, tuy nhiên mình đã phải cài thêm Window live để cài đặt hotmail,và bác có thể chỉnh CHT thanh notifications trong suốt luôn được không,vì hiện tại khi cho hiện thanh này thì không đồng bộ ở Home screen, mình nghĩ như vậy sẽ hài hoà hơn với bản rom.Tạm thời thi mình xử lý bằng cab.Thank bác.

Bác không dùng luôn file Resco đã sửa Icon cho vào AutoInstall cho đồng bộ luôn,
http://megashare.vn/dl.php/1231578

À mà làm sao attach file trực tiếp lên diễn đàn như bác đấy
Thanks

Young

bác caothanhhai cho em cái cab đồng hồ của bản 2 được không bác? Em thích cái đồng hồ đó hơn bản 3 :| . Chúc bác ngày càng cho ra những bản room cook tốt hơn. Dạo này e chỉ xài của bác. Dao diện lạ lạ \-/

hoangtuananh69

Vừa up thử bản ROM của bạn, cảm giác đầu tiên là ..tuyệt vời - cám ơn bạn rất nhiều .
Mặc dù đang tìm hiểu thêm nhưng có 1 điều mình muốn được hỏi thêm là không biết tại sao khi mình tắt máy bằng nút power( mềm ) thì khi bật lên ( bằng phím cứng ) thì không vào được chức năng gì , chỉ thấy thanh tình trạng ở phía dưới báo các cuộc gọi , tinh nhắn ...nhưng các phím cứng thì không sử dụng được ( ngoại trừ việc bấm giữ nút power để tăt nguồn ) .Mình đã phải tháo pin ra mới có thể tiếp tục sd được
Rất mong nhận được ý kiến của mọ người về hiện tượng này
Xin cám ơn rất nhiều

ntt2006

Vừa up thử bản ROM của bạn, cảm giác đầu tiên là ..tuyệt vời - cám ơn bạn rất nhiều .
Mặc dù đang tìm hiểu thêm nhưng có 1 điều mình muốn được hỏi thêm là không biết tại sao khi mình tắt máy bằng nút power( mềm ) thì khi bật lên ( bằng phím cứng ) thì không vào được chức năng gì , chỉ thấy thanh tình trạng ở phía dưới báo các cuộc gọi , tinh nhắn ...nhưng các phím cứng thì không sử dụng được ( ngoại trừ việc bấm giữ nút power để tăt nguồn ) .Mình đã phải tháo pin ra mới có thể tiếp tục sd được
Rất mong nhận được ý kiến của mọ người về hiện tượng này
Xin cám ơn rất nhiều

Khi bạn nhấn nút "power" trên quick links thì đó chì là tắt màn hình của bạn thôi,và khi bạn bật phím cứng power thì bạn sẽ thấy chức năng lockscreen, như bạn nói thì bạn chỉ cần unlock là sẽ quay lại sử dụng HD2.

cvcvc

các bác có ai có file cab cài Task Manager mặc định như máy mới mua về không? có Icon đấy.