• Hiện tại trang web đang trong quá hình chuyển đổi và tái cấu trúc lại chuyên mục nên có thể một vài chức năng chưa hoàn thiện, một số bài viết và chuyên mục sẽ thay đổi. Nếu sự thay đổi này làm bạn phiền lòng, mong bạn thông cảm. Chúng tôi luôn hoan nghênh mọi ý kiến đóng góp để chúng tôi hoàn thiện và phát triển. Cảm ơn

Xin hỏi về vấn đề ép hai sim điện thoại

quang2001

Xin hỏi các bác là cách ép hai sim dùng cho máy một sim thì có vấn đề gì không, và trên thị trường có những cách nào để éo sim, mong anh em diễn đàn chỉ bảo. Cám ơn!

O9xx19xx29

Mình đã thử trên W950i - dùng Magic sim thì thấy ghép vào chạy được tuy nhiên nhiều quả đang nghe gọi tự nhiên mất sóng, pin thì thật ra chả tốn nhiều mấy - mỗi khi chuyển sim thì khởi động lại cũng bất tiện.
Tuy nhiên nếu dùng cho 1200 hay 1110i thì rất ngon lành - Magic sim chơi 2 sim ngon ơ, ko cần khởi động lại .
Dùng độ 1 tuần cho W950i thì chán nên bỏ - sắm thêm con 1110i trâu bò vẫn thích hơn

Thoai_DakMil

Super V.I.P
Xin hỏi các bác là cách ép hai sim dùng cho máy một sim thì có vấn đề gì không, và trên thị trường có những cách nào để éo sim, mong anh em diễn đàn chỉ bảo. Cám ơn!
Cách gép dùng thì có tiện nhưng thao tác thì không tiện chút nào , bạn nên sắm 2 tay 2 đao là nhanh nhất

eternal_vnn

đúng rùi,2 tay 2 séng nó vừa an toàn vừa tiện dụng bạn ạh,ngày trước mình chơi magicsim hỏng mất con MotoL6,từ đó cạch luôn.
mà giờ Nokia loại "màn hình xanh,âm thanh trầm:D" cũng rẻ lắm,gì mà ngại :D
dùng 2 cái riêng cho nó lành :D

quang2001

đúng rùi,2 tay 2 séng nó vừa an toàn vừa tiện dụng bạn ạh,ngày trước mình chơi magicsim hỏng mất con MotoL6,từ đó cạch luôn.
mà giờ Nokia loại "màn hình xanh,âm thanh trầm:D" cũng rẻ lắm,gì mà ngại :D
dùng 2 cái riêng cho nó lành :D
Mình không muốn dùng hai điện thoại, vì chủ yếu dùng một số còn số thứ hai là của Vietel để dùng thay thế khi số thứ nhất ở khu vực bị mất sóng, nên muốn hỏi các bác xem loại ép sim nào dùng được và có gây lỗi gì nặng không.

Rongcon

bi jờ ít ai ép sim lắm, từ khi có magic sim nên ng ta gần như bỏ hẳn dịch vụ ép sim vì xài magic sim tiện lợi hơn

O9xx19xx29

Mình không muốn dùng hai điện thoại, vì chủ yếu dùng một số còn số thứ hai là của Vietel để dùng thay thế khi số thứ nhất ở khu vực bị mất sóng, nên muốn hỏi các bác xem loại ép sim nào dùng được và có gây lỗi gì nặng không.
Nếu thế thì đừng ghép hay cũng ko cần đến Magic làm gì vì ko an toàn( đã có người xảy ra lỗi máy) - cứ nhét sim trong ví lúc nào ko được thì lôi ra lắp vào thôi. Tuy bất tiện 1 tí nhưng chắc ăn và ổn định sóng hơn Magic sim

vnpt1706

Mình đã thử trên W950i - dùng Magic sim thì thấy ghép vào chạy được tuy nhiên nhiều quả đang nghe gọi tự nhiên mất sóng, pin thì thật ra chả tốn nhiều mấy - mỗi khi chuyển sim thì khởi động lại cũng bất tiện.
Tuy nhiên nếu dùng cho 1200 hay 1110i thì rất ngon lành - Magic sim chơi 2 sim ngon ơ, ko cần khởi động lại .
Dùng độ 1 tuần cho W950i thì chán nên bỏ - sắm thêm con 1110i trâu bò vẫn thích hơn

máy 1200 -1100 xài loại đó không được (do nắp đậy pin khít quá)
mình đã thử !

Thoai_DakMil

Super V.I.P
Gép sim thì đơn giãn thôi , nhưng bạn nên hiểu rằng khi dùng như vậy , hệ thống máy của bạn sẽ bị ảnh hưởng đó , và sóng cũng không ổn định cho lắm đâu .
Không muốn dùng 2 sun thì mua em 2 sim 2 sóng onlai áh dùng ok lắm

Son_Nguyen

Cứ chơi 2 tay 2 súng là ok nhất, ép sim hay dùng magic sim nhiều khi hay bị mất sóng và máy chạy ko ổn định lắm đâu bạn..